ഡല്‍ഹിയില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച കുറഞ്ഞ താപനില 17.6 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് രേഖപ്പെടുത്തി

0

സാധാരണ താപനിലയെ അപേക്ഷിച്ച്‌ ജൂണ്‍ മാസത്തില്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന താപനിലയാണിതെന്ന് ഇന്ത്യയിലെ കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.ദേശീയ തലസ്ഥാനത്തെ പരമാവധി താപനില 33.6 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസാണ്, സാധാരണ നിലയേക്കാള്‍ ഏഴ് നോട്ടുകള്‍ കുറവ്. പടിഞ്ഞാറന്‍ കാലാവസ്ഥയുടെ സ്വാധീനത്തില്‍ രാത്രിയില്‍ മഴ, ഇടിമിന്നല്‍, ശക്തമായ കാറ്റ് എന്നിവ മൂലം ചൊവ്വാഴ്ച ജൂണിലെ എക്കാലത്തെയും താഴ്ന്ന നില രേഖപ്പെടുത്തിയതായി ഐഎംഡിയുടെ പ്രാദേശിക പ്രവചന കേന്ദ്രത്തിന്‍്റെ തലവന്‍ കുല്‍ദീപ് ശ്രീവാസ്തവ വ്യക്തമാക്കി .അതെ സമയം , 2006 ജൂണ്‍ 17 ന് തലസ്ഥാനം കുറഞ്ഞത് 18 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 8.30 ന് അവസാനിച്ച 24 മണിക്കൂര്‍ കാലയളവില്‍ നഗരത്തില്‍ 15.6 മില്ലിമീറ്റര്‍ മഴ ലഭിച്ചു.ഡല്‍ഹിയില്‍ മെയ് മാസത്തില്‍ ശരാശരി 37.5 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് രേഖപ്പെടുത്തി. 13 വര്‍ഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന താപനിലയാണിത് .

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.