ഖത്തര്‍ സര്‍വകലാശാല (ക്യു.യു) ലോക റാങ്കിങ്ങില്‍ 224ാമത് സ്ഥാനത്ത്

0

ദോഹ: ക്വാക്വറെലി സൈമണ്ട്സ് (ക്യു.എസ്) ലോക സര്‍വകലാശാലാ റാങ്കിങ്​ 2022ലാണ്​ ക്യു.യു നേട്ടമുണ്ടാക്കിയത്​. പോയ വര്‍ഷത്തെക്കാള്‍ 21 സ്ഥാനം ക്യു.യു മുന്നോട്ടുപോയി. അക്കാദമിക നിലവാരം, ജീവനക്കാരുടെ നിലവാരം, വിദ്യാര്‍ഥി-അധ്യാപക അനുപാതം, അധ്യാപക അവലംബം, അന്തര്‍ദേശീയരായ അധ്യാപകര്‍, അന്തര്‍ദേശീയരായ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ തുടങ്ങി ആറു മാനദണ്ഡങ്ങളാണ് റാങ്കിങ്ങിന്​ പരിഗണിക്കുന്നത്.ചില ഗവേഷണങ്ങളുടെ ആഗോള ശ്രദ്ധയും അക്കാദമിക നിലവാരവും വിദ്യാര്‍ഥികളുടെയും അധ്യാപകരുടെയും നിലവാരവുമെല്ലാം ഖത്തര്‍ സര്‍വകലാശാലക്ക് നേട്ടം കൈവരാന്‍ കാരണമായി. ഖത്തര്‍ യൂനിവേഴ്സിറ്റി ടെക്നോളജി കമ്ബനി ഉടന്‍ സ്ഥാപിക്കും. ഗവേഷകരുടെയും വിദ്യാര്‍ഥികളുടെയും ആശയങ്ങള്‍ക്ക് ചിറക് നല്‍കുകയും വികസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു ഹോള്‍ഡിങ്​ കമ്ബനിയുടെ രൂപത്തിലായിരിക്കും ടെക്നോളജി കമ്ബനി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക. ഇതിനുള്ള സാധ്യതാ പഠനങ്ങളെല്ലാം പൂര്‍ത്തിയായിക്കഴിഞ്ഞു.കമ്ബനി സ്ഥാപിച്ചതിനു ശേഷം പുതിയ മൈേക്രാ കമ്ബനികള്‍ക്കോ എമെര്‍ജിങ്​ കമ്ബനികള്‍ക്കോ രൂപം നല്‍കും. യൂനിവേഴ്സിറ്റിയുടെ മുഖച്ഛായതന്നെ മാറ്റുന്ന അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസന പദ്ധതികളാണ്​ നടപ്പാക്കുന്നത്​. എജ്യുക്കേഷന്‍ കോളജ്, ലോ കോളജ്, സ്​റ്റുഡന്‍റ് അഫയേഴ്സ്​ തുടങ്ങിയവ ഉള്‍പ്പെടുന്ന വിവിധ കെട്ടിടങ്ങളുടെ നിര്‍മാണം പൂര്‍ത്തിയാകും. യൂനിവേഴ്സിറ്റി ക്ലബ് കെട്ടിടം നിര്‍മാണം ഇതിനകം പൂര്‍ത്തിയായി. സെപ്തംബറില്‍ ഇത് തുറന്നു കൊടുക്കും.യൂനിവേഴ്സിറ്റി ഹൗസിങ്​ കെട്ടിടങ്ങള്‍ പൂര്‍ണാര്‍ഥത്തില്‍ ഉടന്‍ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാകും. എന്‍ജിനീയറിങ്​ കെട്ടിടം, മെഡിസിന്‍ കോളജ് കെട്ടിടം എന്നിവയുടെ നിര്‍മാണം നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്​.ലോകത്തെ 224 മികച്ച സര്‍വകലാശാലകളിലൊന്നായി മാറുകയെന്നത് ഏറെ ആഹ്ലാദകരമാണെന്നും ഇത് അഭിമാന നിമിഷമാണെന്നും ക്യു.യു പ്രസിഡന്‍റ്​ ഡോ. ഹസന്‍ അല്‍ദിര്‍ഹം പറഞ്ഞു. വിവിധ വികസനപദ്ധതികളടക്കം ഉള്‍​െക്കാള്ളുന്ന 201822 പഞ്ചവത്സര പദ്ധതിയുമായി സര്‍വകലാശാല മുന്നോട്ടുപോവുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.