കോ​വി​ഡ് വൈറസിനെതിരെ റ​ഷ്യ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ച സ്പു​ട്നി​ക് വാ​ക്സി​ന്‍റെ മൂ​ന്നാം ബാ​ച്ച്‌ ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ എ​ത്തി

0

ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദി​ല്‍ 30 ല​ക്ഷം ഡോ​സ് വാ​ക്സി​നാ​ണ് എ​ത്തി​യ​ത്. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച പു​ല​ര്‍​ച്ചെ 3.43ന് ​പ്ര​ത്യേ​ക ചാ​ര്‍​ട്ട​ഡ് വി​മാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് വാ​ക്സി​ന്‍ ബാച്ച്‌ എ​ത്തി​യ​ത്.സ്പു​ട്നി​ക് വാ​ക്സി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ ബാ​ച്ച്‌ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത് മേ​യ് ഒ​ന്നി​നാ​ണ് . ഒ​ന്ന​ര ല​ക്ഷം ഡോ​സ് വാ​ക്സി​നാ​ണ് ഡോ. ​റെ​ഡ്ഡീ​സ് ല​ബോ​റ​ട്ട​റീ​സ് ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ചെ​യ്ത​ത്. മേ​യ് 16 ന് ​ര​ണ്ടാം ബാ​ച്ചാ​യി 60,000 ഡോ​സ് വാ​ക്സി​നും എ​ത്തി. ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ചെ​യ്യു​ന്ന വാ​ക്സി​ന്‍റെ ഡോ​സ് ഒ​ന്നി​ന് 995 രൂ​പ​യാ​ണ് ഈ​ടാ​ക്കു​ന്ന​ത്.കോവിഷീല്‍ഡിനും കോവാക്സിനും പുറമെ ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ മൂ​ന്നാ​മ​ത്തെ വാ​ക്സി​നാ​ണ് സ്പു​ട്നി​ക്. കോ​വി​ഡി​നെ​തി​രേ 91.6 ശ​ത​മാ​നം ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​ണ് ഈ ​സ്പു​ട്നി​ക് 5 .

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.