മകളുടെ മൃതദേഹം തോളിലേറ്റി പിതാവ്​ നടന്നത്​ 35 കിലോമീറ്റര്‍

0

മധ്യപ്രദേശിലെ സിന്‍ഗ്രൗലി ജില്ലയിലാണ്​ സംഭവം.ആത്മഹത്യ ചെയ്​ത 16കാരിയുടെ മൃതദേഹം കട്ടിലിലേറ്റി കാല്‍നടയായി ആശുപത്രിയിലേക്ക്​ നീങ്ങുന്ന പിതാവ്​ ധീരപതി സിങ്​ ഗോണ്ടിന്‍റെ വിഡിയോ ദൃശ്യങ്ങള്‍ സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ വ്യാപകമായി പ്രചരിച്ചു.മേയ്​ അഞ്ചിനാണ്​ കൗമാരക്കാരി ജീവനൊടുക്കിയത്​. ഗദായ്​ ഗ്രാമത്തിലെ ഇവരുടെ വീട്ടിലെത്തിയ പൊലീസ്​ മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്​മോര്‍ട്ടം ചെയ്യാന്‍ 35 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയുള്ള ആശുപത്രിയിലെത്തിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.പണമില്ലാത്തതിനാല്‍ കുടുംബത്തിന്​ ഒരു വാഹനം വാടകക്ക്​ വിളിക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല. അധികൃതര്‍ മറ്റ്​ സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കി നല്‍കാത്തതിനെ തുടര്‍ന്ന്​ കട്ടിലില്‍ കിടത്തി ​കൊണ്ടുപോകാന്‍ കുടുംബം നിര്‍ബന്ധിതരാവുകയായിരുന്നു. കുറച്ച്‌​ ഗ്രാമീണരുടെ കൂടെ രാവിലെ നടന്നു തുടങ്ങിയ ബന്ധുക്കള്‍ ഏഴു മണിക്കൂറിന്​ ശേഷമാണ്​ ആശുപത്രിയില്‍ എത്തിയത്​.’രാവിലെ ഒമ്ബത്​ മണിക്ക്​ തുടങ്ങിയ നടത്തമാണ്​. വൈകീട്ട്​ നാലുമണിക്കാണ്​ എത്തിയത്​. കട്ടില്‍ ചുമന്ന്​ ഞങ്ങള്‍ എല്ലാവരും ക്ഷീണിതരായിട്ടുണ്ട്​​. ഇത്രയും വലിയൊരു പ്രശ്​നത്തിന്​ ആരും ഒരു പരിഹാരമുണ്ടാക്കിയില്ല’ -ധീരപതി സിങ്​ ഗോണ്ട്​ പറഞ്ഞു.തങ്ങളുടെ ഗ്രാമത്തില്‍ നിന്ന്​ ഒരു കിലോമീറ്റര്‍ അകലെ നിന്ന്​ റോഡ്​ ഉണ്ടെങ്കിലും അധികൃതര്‍ വാഹന സൗകര്യം ഏര്‍പെടുത്തിയില്ലെന്ന്​ അദ്ദേഹം ആ​േരാപിച്ചു. മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്​മോര്‍ട്ടം ചെയ്യു​ന്നതിനായി കൊണ്ട്​ പോകാന്‍ തങ്ങള്‍ക്ക്​ ഫണ്ട്​ ഒന്നും ലഭ്യമല്ലെന്നായിരുന്നു പൊലീസ്​ ഉദ്യോഗസ്​ഥനായ അരുണ്‍ സിങ്ങിന്‍റെ പ്രതികരണം.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.