ആ മനോഹര ദ്വീപ് കൂടി നശിപ്പിക്കരുത് – നടന്‍ പൃഥി രാജിന്റെ പ്രതികരണം

0

ആറാം ക്ലാസ്സില്‍ പഠിക്കുമ്ബോള്‍ ഒരു സ്കൂള്‍ ഉല്ലാസയാത്രയില്‍ നിന്നാണ് ഈ മനോഹരമായ ചെറിയ ദ്വീപുകളെക്കുറിച്ചുള്ള എന്റെ ആദ്യ ഓര്‍മ്മകള്‍. ടര്‍ക്കോയ്സ് വെള്ളത്തെയും സ്ഫടിക വ്യക്തമായ തടാകങ്ങളെയും കുറിച്ച്‌ ഞാന്‍ ഭയപ്പെടുന്നു.വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കുശേഷം, സച്ചിയുടെ അനാര്‍ക്കലി ഉപയോഗിച്ച്‌ ഫിലിം നിര്‍മ്മാണം ദ്വീപുകളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവന്ന ക്രൂവിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു ഞാന്‍. ഞാന്‍ കവരതിയില്‍ ഒരു നല്ല 2 മാസം ചെലവഴിച്ചു, ഒപ്പം ജീവിതകാലം മുഴുവന്‍ ഓര്‍മ്മകളും സുഹൃത്തുക്കളും ഉണ്ടാക്കി.രണ്ട് വര്‍ഷം മുമ്ബ് ഞാന്‍ വീണ്ടും സിനിമയിലേക്ക് തിരിച്ചുപോയി, എന്റെ സംവിധായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച ലൂസിഫറിന്റെ ഏറ്റവും വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ സീക്വന്‍സ്. ലക്ഷദ്വീപിലെ അത്ഭുതകരവും സ്നേഹോഷ്മളവുമായ ഹൃദയമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് ഇല്ലെങ്കില്‍ ഇവയൊന്നും സാധ്യമാകുമായിരുന്നില്ല.കഴിഞ്ഞ കുറച്ച്‌ ദിവസങ്ങളായി,ഈ ദ്വീപുകളില്‍ നിന്ന് എനിക്കറിയാത്തതും അറിയാത്തതുമായ ആളുകളില്‍ നിന്ന് എനിക്ക് നിരാശാജനകമായ സന്ദേശങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നു, അവിടെ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങളില്‍ പൊതുജനശ്രദ്ധ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ എനിക്ക് കഴിയുന്നത് ചെയ്യാന്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുകയും ചിലപ്പോള്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.ഞാന്‍ പോയി ദ്വീപുകളെക്കുറിച്ച്‌ ഒരു ലേഖനം എഴുതാന്‍ പോകുന്നില്ല, എന്തുകൊണ്ടാണ് പുതിയ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്ററുടെ ‘പരിഷ്കാരങ്ങള്‍’ തികച്ചും വിചിത്രമെന്ന് തോന്നുന്നത്. അത്തരം മെറ്റീരിയലുകളെക്കുറിച്ച്‌ വായിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് താല്‍പ്പര്യമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ലഭ്യമായിരിക്കണം.എനിക്കറിയാവുന്ന കാര്യമെന്തെന്നാല്‍, എനിക്കറിയാവുന്ന ദ്വീപുവാസികളാരും എന്നോട് സംസാരിച്ചവരാരും എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് സന്തോഷിക്കുന്നില്ല. ഏതെങ്കിലും നിയമമോ പരിഷ്കരണമോ ഭേദഗതിയോ ഒരിക്കലും ഭൂമിക്കുവേണ്ടിയല്ല, മറിച്ച്‌ ദേശത്തെ ജനങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടിയാണെന്ന് ഞാന്‍ ശക്തമായി വിശ്വസിക്കുന്നു.ഇത് ഒരിക്കലും ഒരു രാജ്യത്തെയോ സംസ്ഥാനത്തെയോ ഒരു കേന്ദ്ര പ്രദേശത്തെയോ സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഭൂമിശാസ്ത്രപരമോ രാഷ്ട്രീയമോ ആയ അതിര്‍ത്തിയല്ല, മറിച്ച്‌ അവിടെ താമസിക്കുന്ന ആളുകളാണ്.നൂറ്റാണ്ടുകള്‍ പഴക്കമുള്ള സമാധാനപരമായ ഒത്തുതീര്‍പ്പിന്റെ ജീവിതരീതിയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നത് എങ്ങനെ പുരോഗതിയുടെ സ്വീകാര്യമായ മാര്‍ഗമായി മാറുന്നു ? സാധ്യമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ പരിഗണിക്കാതെ വളരെ അതിലോലമായ ദ്വീപ് ആവാസവ്യവസ്ഥയുടെ സന്തുലിതാവസ്ഥയെ എങ്ങനെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നത് സുസ്ഥിര വികസനത്തിന് വഴിയൊരുക്കും ?ഞങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തില്‍ എനിക്ക് വിശ്വാസമുണ്ട്, നമ്മുടെ ജനങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ വിശ്വാസമുണ്ട്. നാമനിര്‍ദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ട ഒരു അതോറിറ്റിയുടെ തീരുമാനങ്ങളില്‍ ഒരു സമൂഹം മുഴുവനും അസംതൃപ്തരാകുമ്ബോള്‍, ആരുടെ പോസ്റ്റുചെയ്യലിനെക്കുറിച്ച്‌ ആളുകള്‍ക്ക് ഒന്നും പറയാനില്ലായിരുന്നു, അവര്‍ അത് ലോകത്തിന്റെയും അവരുടെ ഗവണ്‍മെന്റിന്റെയും ശ്രദ്ധയില്‍ കൊണ്ടുവരുമ്ബോള്‍,അല്ലാതെ മറ്റൊരു മാര്‍ഗവുമില്ലെന്ന് ഞാന്‍ കരുതുന്നു.അതില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.അതിനാല്‍, ആര്‍ക്കെങ്കിലും ആശങ്കയുണ്ടെങ്കില്‍,ലക്ഷദ്വീപിലെ ജനങ്ങളുടെ ശബ്ദം ശ്രദ്ധിക്കുക,അവരുടെ ദേശത്തിന് ഏറ്റവും നല്ലത് എന്താണെന്ന് അറിയാന്‍ അവരെ വിശ്വസിക്കുക.ഭൂമിയിലെ ഏറ്റവും മനോഹരമായ സ്ഥലങ്ങളില്‍ ഒന്നാണിത്, അതിലും മനോഹരമായ ആളുകള്‍ അവിടെ താമസിക്കുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.