നി​ര്‍​മാ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ച്ച്‌ ജ​ല​മെ​ട്രോ​യു​ടെ ആ​ദ്യ ബോ​ട്ട് നീ​ര​ണി​ഞ്ഞു

0

യാ​ര്‍​ഡി​ല്‍ പ​ണി പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ ബോ​ട്ട് ക്രെ​യി​ന്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌ വെ​ള്ള​ത്തി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി​യെ​ങ്കി​ലും സ​ര്‍​വി​സി​നെ​ത്താ​ന്‍ ഇ​നി​യും സ​മ​യ​മെ​ടു​ക്കും.കൊ​ച്ചി മെ​ട്രോ റെ​യി​ല്‍ ലി​മി​റ്റ​ഡി​ന് വേ​ണ്ടി കൊ​ച്ചി ക​പ്പ​ല്‍​ശാ​ല​യാ​ണ് ബോ​ട്ട് നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ട്ര​യ​ലു​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തി പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ച്ച ശേ​ഷ​മാ​യി​രി​ക്കും കെ.​എം.​ആ​ര്‍.​എ​ല്ലി​ന് കൈ​മാ​റു​ക. 100 പേ​ര്‍​ക്ക് ഇ​രി​ക്കാ​വു​ന്ന ആ​ധു​നി​ക സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളോ​ടു​കൂ​ടി​യ ബോ​ട്ടാ​ണ് നി​ര്‍​മി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​െ​ല 23 ബോ​ട്ടു​ക​ളാ​ണ് കൊ​ച്ചി മെ​ട്രോ റെ​യി​ലി​നു​വേ​ണ്ടി ഷി​പ്​​യാ​ര്‍​ഡ് നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​ല്‍ ആ​ദ്യ​ത്തേ​താ​ണ് നീ​ര​ണി​ഞ്ഞ​ത്. ര​ണ്ട് ബോ​ട്ടു​ക​ളു​ടെ നി​ര്‍​മാ​ണം അ​വ​സാ​ന ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ്. വൈ​റ്റി​ല-​കാ​ക്ക​നാ​ട് റൂ​ട്ടി​ല്‍ മാ​ര്‍​ച്ചി​ല്‍ സ​ര്‍​വി​സി​നെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ആ​ദ്യം അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്.ഈ ​ടെ​ര്‍​മി​ന​ലു​ക​ളു​ടെ ഉ​ദ്ഘാ​ട​ന​വും ക​ഴി​ഞ്ഞി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍, ഉ​ദ്ദേ​ശി​ച്ച സ​മ​യ​ത്ത് സ​ര്‍​വി​സി​നെ​ത്തി​ക്കാ​ന്‍ കൊ​ച്ചി മെ​ട്രോ റെ​യി​ല്‍ ലി​മി​റ്റ​ഡി​ന് ക​ഴി​ഞ്ഞി​ല്ല. കോ​വി​ഡാ​ണ് ഇ​തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​യി അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്ന​ത്. വൈ​റ്റി​ല- കാ​ക്ക​നാ​ട് റൂ​ട്ടി​ലാ​ണ് ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട സ​ര്‍​വി​സ് ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്.ആ​ദ്യ ബോ​ട്ട് കൈ​മാ​റി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍ ഓ​രോ അ​ഞ്ച് ആ​ഴ്ച​യി​ലും ഓ​രോ ബോ​ട്ട് വീ​തം ന​ട​പ​ടി പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ച്ച്‌ കൊ​ച്ചി​ന്‍ ഷി​പ്​​യാ​ര്‍​ഡ് കെ.​എം.​ആ​ര്‍.​എ​ലി​ന് ന​ല്‍​കു​മെ​ന്നാ​ണ് അ​റി​യി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ടെ​ര്‍​മി​ന​ല്‍, ബോ​ട്ട് എ​ന്നി​വ​യു​ടെ നി​ര്‍​മാ​ണം, സ്ഥ​ല​മെ​ടു​പ്പ് തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ക്ക്​ ഇ​തി​ന​കം 145.22 കോ​ടി ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ച പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ആ​കെ ചെ​ല​വ് 747 കോ​ടി​യാ​ണ്. ജ​ര്‍​മ​ന്‍ ധ​ന​കാ​ര്യ സ്ഥാ​പ​ന​മാ​യ കെ.​എ​ഫ്.​ഡ​ബ്ല്യു​വി​ല്‍​നി​ന്ന് 579.71 കോ​ടി ധ​ന​സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.