സെ​പ്​​റ്റം​ബ​റോ​ടെ കു​വൈ​ത്തി​ല്‍ 20 ല​ക്ഷം പേ​ര്‍​ക്ക്​ കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ട്​ ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം

0

2020 ഡി​സം​ബ​ര്‍ അ​വ​സാ​ന​ത്തെ ക​ണ​ക്ക്​ അ​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ കു​വൈ​ത്ത്​ ജ​ന​സം​ഖ്യ 46,70,000 ആ​ണ്. 16 വ​യ​സ്സി​ന്​ താ​ഴെ​യു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കി​ല്ല. ഗ​ര്‍​ഭി​ണി​ക​ള്‍, സാം​ക്ര​മി​ക രോ​ഗ​മു​ള്ള​വ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍​ക്കും ന​ല്‍​കു​ന്നി​ല്ല. വാ​ക്​​സി​ന്‍ എ​ടു​ക്കാ​ന്‍ ആ​രെ​യും നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലു​ള്ള വാ​ക്​​സി​നു​ക​ളു​ടെ ഫ​ല​പ്രാ​പ്​​തി​യി​ല്‍ നൂ​റു​ശ​ത​മാ​നം ഉ​റ​പ്പു​പ​റ​യാ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത​തി​നാ​ലും പാ​ര്‍​ശ്വ​ഫ​ല​ങ്ങ​ളെ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച പ​ഠ​ന​റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍ പു​റ​ത്തു​വ​രാ​ത്ത​തി​നാ​ലു​മാ​ണ്​ ആ​ദ്യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ വാ​ക്​​സി​ന്‍ എ​ടു​ക്കാ​ന്‍ നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ക്കാ​തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ഒ​രു വി​ഭാ​ഗം കു​ത്തി​വെ​പ്പി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മാ​റി​നി​ല്‍​ക്കു​മെ​ന്നും വി​ല​യി​രു​ത്ത​ലു​ണ്ട്. ഇ​തെ​ല്ലാം ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ക്കു​േ​മ്ബാ​ള്‍ ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​വ​രി​ല്‍ ഭൂ​രി​ഭാ​ഗം പേ​ര്‍​ക്കും സെ​പ്​​റ്റം​ബ​റോ​ടെ കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​മെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍. സെ​പ്​​റ്റം​ബ​റോ​ടെ സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍ നേ​രി​ട്ടു​ള്ള അ​ധ്യ​യ​നം സാ​ധ്യ​മാ​ക്കാ​ന്‍ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ത​യാ​റെ​ടു​ക്കു​ക​യാ​ണ്. മ​റ്റു നി​യ​​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളും നീ​ക്കി സാ​ധാ​ര​ണ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക്​ ആ​റു​മാ​സ​ത്തി​ന​കം ക​ട​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ക​ണ​ക്കു​കൂ​ട്ടു​ന്ന​ത്.മു​ന്‍​ഗ​ണ​ന വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍, മാ​റാ​​രോ​ഗി​ക​ള്‍, പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍​ക്ക്​ ഇ​തി​ന​കം വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കി. സ​ഹ​ക​ര​ണ സം​ഘം ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍​ക്ക്​ പ്ര​ത്യേ​ക കാ​മ്ബ​യി​നി​ലൂ​ടെ വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ന്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്ക​ണം. മൊ​ബൈ​ല്‍ വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ന്‍ യൂ​നി​റ്റു​ക​ള്‍ സ​ഹ​ക​ര​ണ സം​ഘ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ എ​ത്തി​യാ​ണ്​ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ കു​ത്തി​വെ​പ്പെ​ടു​ക്കു​ക. രാ​ജ്യ​നി​വാ​സി​ക​ളാ​യ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളും വി​ദേ​ശി​ക​ളും വൈ​കാ​തെ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍ ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന്​ ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി ഡോ. ​ബാ​സി​ല്‍ അ​സ്സ​ബാ​ഹ്​ അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ചു.

കോവിഡ്​: 1347 കേസുകള്‍; 1386 രോഗമുക്തി; അഞ്ചു​ മരണം

ഇ​നി ചി​കി​ത്സ​യി​ല്‍ 14,510 പേ​ര്‍; ​െഎ.​സി.​യു​വി​ല്‍ 230 പേ​ര്‍കു​വൈ​ത്ത്​ സി​റ്റി: കു​വൈ​ത്തി​ല്‍ ശ​നി​യാ​ഴ്​​ച 1347 കോ​വി​ഡ്​ കേ​സു​ക​ള്‍ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു. ഇ​തു​വ​രെ 2,17,933 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ്​ കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സ്​ ബാ​ധി​ച്ച​ത്. ശ​നി​യാ​ഴ്​​ച 1386 പേ​ര്‍ ​ഉ​​ള്‍​പ്പെ​ടെ 2,02,208 പേ​ര്‍ ഇ​തു​വ​രെ രോ​ഗ​മു​ക്​​തി നേ​ടി. ബാ​ക്കി 14,510 പേ​രാ​ണ്​ ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ള്ള​ത്. 230 പേ​ര്‍ തീ​വ്ര​പ​രി​​ച​ര​ണ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്നു. തീ​വ്ര​പ​രി​ച​ര​ണ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ അ​ഞ്ചു​പേ​ര്‍ വ​ര്‍​ധി​ച്ചു. 8447 പേ​ര്‍​ക്ക്​ കൂ​ടി കോ​വി​ഡ്​ പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി.ഇ​തു​വ​രെ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ 19,60,138 പേ​ര്‍​ക്ക്​ വൈ​റ​സ്​ പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി. അ​ഞ്ച്​​​ മ​ര​ണം കൂ​ടി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു. ആ​കെ 1215 പേ​രാ​ണ്​ ഇ​തു​വ​രെ മ​രി​ച്ച​ത്. ഭാ​ഗി​ക ക​ര്‍​ഫ്യൂ ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യി​ട്ടും കേ​സു​ക​ള്‍ കു​റ​യാ​ത്ത​ത്​ ആ​ശ​ങ്ക​ജ​ന​ക​മാ​ണ്. ആ​കെ ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ള്ള​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ലും മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ​യി​ലും സ​മീ​പ ആ​ഴ്​​ച​ക​ളി​ല്‍ ഗ​ണ്യ​മാ​യ വ​ര്‍​ധ​ന​യു​ണ്ട്. രോ​ഗ​മു​ക്​​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണ​വും ഒ​പ്പ​ത്തി​നൊ​പ്പം വ​ര്‍​ധി​ക്കു​ന്ന​ത്​ മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ നേ​രി​യ ആ​ശ്വാ​സം. തീ​വ്ര​പ​രി​ച​ര​ണ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഗ​ണ്യ​മാ​യ വ​ര്‍​ധ​ന ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. രാ​ജ്യ​ത്തെ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലെ തീ​വ്ര​പ​രി​ച​ര​ണ വാ​ര്‍​ഡു​ക​ള്‍ നി​റ​ഞ്ഞു​വ​രു​ക​യാ​ണ്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.