ഷാ​ര്‍ജ​യു​ടെ ക​ട​ല്‍ ജീ​വി​ത​ത്തി​​െ​ന്‍​റ അ​ടി​ത്ത​റ​യാ​ണ് അ​ല്‍ഖാ​ന്‍

0

മു​ത്തു​വാ​രാ​ന്‍ ക​ട​ലി​​െ​ന്‍​റ അ​ഗാ​ധ​നീ​ലി​മ​യി​ലേ​ക്ക് മു​ങ്ങാ​ങ്കു​ഴി​യി​ട്ട ത​ല​മു​റ​യു​ടെ വീ​ടു​ക​ള്‍ ക​ട​ലോ​ര​ത്തു​ത​ന്നെ​യു​ണ്ട്. ഈ ​പൗ​രാ​ണി​ക വ​സ​തി​ക​ളെ വ​രും ത​ല​മു​റ​ക്കാ​യി ക​ണ്ണി​ലെ കൃ​ഷ്ണ​മ​ണി പോ​ലെ ക​ത്തു​സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഷാ​ര്‍ജ. മി​ന റോ​ഡി​ലൂ​ടെ സ​ഞ്ച​രി​ച്ചാ​ല്‍ ഈ ​വീ​ടു​ക​ളും കാ​വ​ല്‍ മാ​ളി​ക​ക​ളും ആ​സ്വ​ദി​ക്കാം.ഈ ​പാ​ര്‍പ്പി​ട സ​മു​ച്ച​യ​ത്തോ​ട് ചേ​ര്‍ന്നാ​ണ് ഷാ​ര്‍ജ അ​േ​ക്വ​റി​യം പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. ചു​രു​ങ്ങി​യ ചി​ല​വി​ല്‍ ക​ട​ലി​​െ​ന്‍​റ അ​ടി​ത്ത​ട്ടി​ലെ കൗ​തു​ക​ങ്ങ​ളും മ​ത്സ്യ ജീ​വി​ത​വും കാ​ണു​വാ​നു​ള്ള​അ​വ​സ​ര​മാ​ണ് ഇ​വി​ടെ ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്. ക​ട​ലി​നെ അ​കാ​ല​മ​ര​ണ​ത്തി​ല്‍ നി​ന്ന് ര​ക്ഷി​ക്കാ​ന്‍ പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക്കു​ക​ള്‍ വ​ലി​ച്ചെ​റി​യു​ന്ന ശീ​ലം ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന സ​ന്ദേ​ശ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് കാ​ഴ്ച്ച​ക​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​ലി​യൊ​രു ഗ​ര്‍ത്ത​ത്തി​ലൂ​ടെ പോ​കു​ന്ന രീ​തി​യി​ലാ​ണ് ഇ​തി​​െ​ന്‍​റ നി​ര്‍മാ​ണം. ര​ണ്ടു​നി​ല​ക​ളി​ലാ​യി 21 അ​േ​ക്വ​റി​യ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ക​ട​ലാ​ഴ​ത്തി​​െ​ന്‍​റ മാ​ന്ത്രി​ക ക​ഥ പ​റ​യാ​ന്‍ ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഓ​രോ​ന്നി​ലും 18 ല​ക്ഷം ലി​റ്റ​ര്‍ വെ​ള്ള​മാ​ണ് പ്ര​തി​ദി​നം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​വ പു​ന​രു​പ​യോ​ഗം ചെ​യ്യും. ഓ​രോ അ​േ​ക്വ​റി​യ​ത്തി​ന് സ​മീ​പ​ത്തും മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ ജീ​വി​തം പ​റ​യു​ന്ന മോ​ണി​റ്റ​റു​ക​ള്‍ സ്ഥാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.​കോ​മാ​ളി മ​ത്സ്യം, അ​തി​ലോ​ല​മാ​യ ക​ട​ല്‍ത്തീ​ര​ങ്ങ​ള്‍, മൊ​റേ ഈ​ലു​ക​ള്‍, ക​ട​ല്‍ കി​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍, റീ​ഫ് സ്രാ​വു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ അ​വി​ശ്വ​സ​നീ​യ​മാ​യ നൂ​റി​ല​ധി​കം സ​മു​ദ്ര ജീ​വി​ത​ങ്ങ​ളെ ഇ​വി​ടെ കാ​ണാം. പാ​റ​ക്കെ​ട്ടി​ലും പ​വി​ഴ​പ്പു​റ്റു​ക​ളി​ലും ത​ടാ​ക​ങ്ങ​ളി​ലും ക​ണ്ട​ല്‍ക്കാ​ടു​ക​ളി​ലും വി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന മ​ത്സ്യ വി​സ്മ​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്ന് കാ​ഴ്ച്ച​യെ പ​റി​ച്ചു​മാ​റ്റാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കി​ല്ല. യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ ആ​ദ്യ​ത്തെ, ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ കേ​ന്ദ്ര​മാ​ണി​ത്. 6500 ച​തു​ര​ശ്ര മീ​റ്റ​റാ​ണ്​ വി​സ്​​തൃ​തി.ക​ട​ലാ​മ പു​ന​ര​ധി​വാ​സ കേ​ന്ദ്രം കൂ​ടി​യാ​ണി​ത്.അ​ക​ത്ത് ന​ട​ന്നു ക്ഷീ​ണി​ച്ചാ​ല്‍ വി.​ആ​ര്‍ ഗെ​യി​മു​ക​ള്‍ ക​ളി​ക്കാം. ക​ട​ല്‍ ജീ​വി​തം ത​ന്നെ​യാ​ണ് ഗെ​യി​മി​ലും ഇ​ത​ള്‍ വി​ട​ര്‍ത്തു​ന്ന​ത്. 13 വ​യ​സി​ന് മു​ക​ളി​ല്‍ പ്രാ​യ​മു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ള്‍ക്കാ​ണ് പ്ര​വേ​ശ​നം. ന​ട​പ്പാ​ത​ക​ളി​ലൂ​ടെ മീ​നു​ക​ള്‍ ഒ​ഴു​കി പോ​കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന് തോ​ന്നും ചി​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ണ്ടാ​ല്‍. തു​ര​ങ്ക​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ സ​ഞ്ച​രി​ച്ചാ​ല്‍ തി​യ​റ്റ​റി​ലെ​ത്തും. മു​ക​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള പ​ട​വു​ക​ളി​ല്‍ മീ​നു​ക​ള്‍ ഇ​രി​ക്കു​ന്ന​താ​യി അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന ആ​വി​ഷ്കാ​ര​ങ്ങ​ള്‍. ചി​ല്ലു​പാ​ല​ത്തി​ലൂ​ടെ മീ​നു​ക​ളെ ക​ണ്ട് ന​ട​ക്കു​വാ​ന്‍ അ​വ​സ​ര​മു​ണ്ട്.

അ​േ​ക്വ​റി​യ​ത്തി​ലെ കാ​ഴ്ച്ച​ക​ള്‍ അ​വ​സാ​നി​ച്ചാ​ല്‍ മ്യൂ​സി​യ​ത്തി​ലേ​ക്ക് പ്ര​വേ​ശി​ക്കാം. പൗ​രാ​ണി​ക കാ​ല മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഫോ​സി​ലു​ക​ള്‍, ക​പ്പ​ലു​ക​ളി​ല്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന കോ​മ്ബ​സ്, മു​ത്തി​​െ​ന്‍​റ മാ​റ്റ​ള​ക്കു​ന്ന പൗ​രാ​ണി​ക രീ​തി​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി നി​ര​വ​ധി സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളു​ണ്ട് അ​ക​ത്ത്.

പ്ര​ത്യേ​ക സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍

സൗ​ജ​ന്യ വൈ​ഫൈ

മു​തി​ര്‍ന്ന പൗ​ര​ന്മാ​ര്‍ക്കും നി​ശ്ച​യ​ദാ​ര്‍ഢ്യ​മു​ള്ള​വ​ര്‍ക്കും വീ​ല്‍ചെ​യ​ര്‍ പ്ര​വേ​ശ​നം

കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ള്‍ക്കാ​യി അ​മ്മ​മാ​രു​ടെ മു​റി

ല​ഘു​ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നും ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നു​മു​ള്ള ക​ഫെ

ഒ​രു പ്രാ​ര്‍ത്ഥ​നാ മു​റി

സ​മ​യം

ശ​നി മു​ത​ല്‍ വ്യാ​ഴം വ​രെ രാ​വി​ലെ എ​ട്ട്​ മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി എ​ട്ട്​ വ​രെ​യും വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച വൈ​കു​ന്നേ​രം നാ​ല്​ മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി 10:00 വ​രെ​യും തു​റ​ക്കും. ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച​ക​ളി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശ​ന​മി​ല്ല.

ടി​ക്ക​റ്റ്

ര​ണ്ട്​ വ​യ​സി​നും 12നും ​ഇ​ട​യി​ല്‍ പ്രാ​യ​മു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ള്‍ക്ക് 15 ദി​ര്‍ഹം

13 വ​യ​സ് മു​ത​ലു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക്​ 25 ദി​ര്‍ഹം.

സൗ​ജ​ന്യ പ്ര​വേ​ശ​നം ആ​ര്‍ക്കെ​ല്ലാം

ര​ണ്ടു​വ​യ​സ്സി​ന് താ​ഴെ​യു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ള്‍

60 വ​യ​സും അ​തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ലു​മു​ള്ള മു​തി​ര്‍ന്ന പൗ​ര​ന്മാ​ര്‍

നി​ശ്ച​യ​ദാ​ര്‍ഢ്യ വി​ഭാ​ഗ​ക്കാ​ര്‍

സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ സ്കൂ​ള്‍ ട്രി​പ്പു​ക​ള്‍

അ​ക്വേ​റി​യം, ഷാ​ര്‍ജ മാ​രി​ടൈം മ്യൂ​സി​യം എ​ന്നി​വ സ​ന്ദ​ര്‍ശി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി ഷാ​ര്‍ജ അ​ക്വേ​റി​യ​ത്തി​ലേ​ക്കു​ള്ള ടി​ക്ക​റ്റു​ക​ള്‍ മാ​ത്രം മ​തി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.