കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ദ​മ്മാ​മി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ സെന്‍റ​ര്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​മാ​രം​ഭി​ച്ചു

0

നി​ര്‍​മാ​ണ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളും മു​ന്നൊ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ളും പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു മു​മ്ബാ​ണ് കേ​ന്ദ്രം പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​സ​ജ്ജ​മാ​യ​ത്. ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ക​ഴി​ഞ്ഞു​ള്ള ആ​ദ്യ ര​ണ്ടു ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക​കം 200ഓ​ളം പേ​ര്‍ ഈ ​കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്‌​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു. 5000ത്തോ​ളം പേ​ര്‍​ക്ക് ദി​നേ​ന കു​ത്തി​വെ​പ്പെ​ടു​ക്കാ​വു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത​തെ​ന്ന് സെന്‍റ​ര്‍ അ​സി. ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ റാ​മി സാ​മി​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ദ​മ്മാം കി​ങ്​ ഫ​ഹ​ദ് അ​തി​വേ​ഗ പാ​ത​യി​ലെ ഗ്രീ​ന്‍ ഹാ​ളി​ലാ​ണ് ഭീ​മ​ന്‍ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ സെന്‍റ​ര്‍ ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.കാ​യി​ക​മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ക്കാ​റു​ള്ള സ്‌​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തി​ന​ക​ത്ത് സം​വി​ധാ​നി​ച്ച കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍ 64ഓ​ളം വെ​വ്വേ​റെ ചെ​റി​യ ക്ലി​നി​ക്കു​ക​ളാ​യാ​ണ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും കോ​വി​ഡ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള​നു​സ​രി​ച്ച്‌ സം​വി​ധാ​നി​ച്ച കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍ പ്ര​ത്യേ​കം കാ​ത്തി​രി​പ്പ​ു​സ്ഥ​ല​വും വി​ശ്ര​മ​മു​റി​യും നി​ര്‍​മി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. മ​തി​യാ​യ വാ​ഹ​ന പാ​ര്‍​ക്കി​ങ് സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും മ​റ്റു ഭൗ​തി​ക സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളും ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ദ​മ്മാം-​അ​ല്‍​ഖോ​ബാ​ര്‍ ന​ഗ​ര​ത്തോ​ടു ചേ​ര്‍​ന്നു​ള്ള സെന്‍റ​റി​ല്‍ ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്കും താ​മ​സ​ക്കാ​ര്‍​ക്കും കു​ത്തി​വെ​പ്പ് എ​ടു​ക്ക​ല്‍ സു​ഗ​മ​മാ​വും. കു​ത്തി​വെ​പ്പ് എ​ടു​ക്കാ​നെ​ത്തു​ന്ന​വ​രെ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​ത്യേ​കം പ​രി​ശീ​ല​നം സി​ദ്ധി​ച്ച ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രും വ​ള​ന്‍​റി​യ​ര്‍​മാ​രും സ​ഹാ​യ​ത്തി​നു​ണ്ടാ​വും. കാ​ര്‍ പാ​ര്‍​ക്കി​ങ് മു​ത​ല്‍ എ​ല്ലാ ഏ​രി​യ​യി​ലും മ​തി​യാ​യ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​കി വ​ള​ന്‍​റി​യ​ര്‍​മാ​ര്‍ സ​ദാ ക​ര്‍​മ​നി​ര​ത​രാ​ണെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ത്ത​ക​നാ​യ വ​ള​ന്‍​റി​യ​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ് മു​സ്‌​ലിം പ​റ​ഞ്ഞു.നേ​ര​േ​ത്ത പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​മാ​രം​ഭി​ച്ച ദ​ഹ്റാ​ന്‍, ഹ​ഫ​റു​ല്‍ ബാ​തി​ന്‍, അ​ല്‍​അ​ഹ്‌​സ, റാ​സ്‌ ത​ന്നു​റ, ജു​ബൈ​ല്‍ എ​ന്നീ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ശേ​ഷ​മാ​ണ് പ്ര​വി​ശ്യ​യി​ലെ​ത​ന്നെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ കേ​ന്ദ്ര​മാ​യി ദ​മ്മാ​മി​ലെ കേ​ന്ദ്രം തു​റ​ക്കു​ന്ന​ത്. ജ​നു​വ​രി ര​ണ്ടാം വാ​രം സൗ​ദി ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി ഡോ. ​തൗ​ഫീ​ഖ് റ​ബീ​അ രാ​ജ്യ​ത്തെ എ​ല്ലാ പ്ര​വി​ശ്യ​ക​ളി​ലും കൂ​ടു​ത​ല്‍ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ സെന്‍റ​റു​ക​ള്‍ യു​ദ്ധ​കാ​ലാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ സം​വി​ധാ​നി​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു. പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​നു​ശേ​ഷം, ഏ​താ​നും ആ​ഴ്ച​ക​ള്‍​ക്ക​കം പ്ര​വി​ശ്യ​യി​ലെ അ​ഞ്ചു കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളും യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​യി.ദേ​ശീ​യ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ പ്ര​ചാ​ര​ണ കാ​മ്ബ​യി​ന് ഡി​സം​ബ​ര്‍ 17ന് ​തു​ട​ക്ക​മാ​യെ​ങ്കി​ലും, മ​തി​യാ​യ അ​ള​വി​ല്‍ വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ ആ​ഗോ​ള വി​പ​ണി​യി​ല്‍ ല​ഭ്യ​മാ​വാ​തി​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ കാ​ല​താ​മ​സം നേ​രി​ട്ടി​രു​ന്നു. നേ​ര​േ​ത്ത ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ഫൈ​സ​റി​ന് പു​റ​മെ അ​സ്ട്ര​സെ​ന​ക, മോ​ഡേ​ണ വാ​ക്‌​സി​നു​ക​ള്‍​ക്കു​കൂ​ടി അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ​തോ​ടെ, മൂ​ന്നു പ്ര​മു​ഖ ആ​ഗോ​ള ക​മ്ബ​നി​ക​ളു​ടെ വാ​ക്‌​സി​നു​ക​ളാ​ണ് നി​ല​വി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്ത് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്.മൂ​ന്നു ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി​ട്ടാ​ണ് വാ​ക്‌​സി​ന്‍ കാ​മ്ബ​യി​ന്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന​തെ​ന്ന് സൗ​ദി ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം നേ​ര​േ​ത്ത അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്നു. 65 വ​യ​സ്സി​നു മു​ക​ളി​ലു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കും ആ​രോ​ഗ്യ​പ​ര​മാ​യ അ​പ​ക​ട​സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കും ആ​ദ്യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലും 50 വ​യ​സ്സി​ന് മു​ക​ളി​ലു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക്​ ര​ണ്ടാം ഘ​ട്ട​ത്തി​ലും വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കും. മ​റ്റു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക് മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ട​ത്തി​ലും കു​ത്തി​വെ​പ്പ് എ​ടു​ക്കാം. സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്കും വി​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്കും സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യാ​ണ് വാ​ക്‌​സി​ന്‍ വി​ത​ര​ണം. ആ​ദ്യ ഡോ​സ് സ്വീ​ക​രി​ച്ച്‌ 21 ദി​വ​സം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ ശേ​ഷം ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ ഡോ​സ് വാ​ക്‌​സി​നും സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണം. ഇ​നി​യും ര​ജി​സ്‌​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്യാ​ത്ത​വ​ര്‍ സി​ഹ​ത്തീ ആ​പ്​ വ​ഴി വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​നാ​യി ര​ജി​സ്‌​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന് അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.