ഇരട്ടവോട്ട് തടയാനുള്ള നാലു നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ ഹൈകോടതിയില്‍ സമര്‍പ്പിച്ച്‌ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല

0

ഒന്നിലധികം വോട്ടുള്ളവര്‍ വോട്ട് ചെയ്യുന്നത് എവിടെയെന്ന് വ്യക്തമാക്കണം, ഇരട്ടവോട്ടുള്ളവര്‍ അവരുടെ ഫോട്ടോ സെര്‍വറില്‍ അപ് ലോഡ് ചെയ്യണം, സോഫ്റ്റ് വെയര്‍ സഹായത്തോടെ ഫോട്ടകള്‍ പരിശോധിക്കണം, ഒരു വോട്ട് മാത്രമേ ചെയ്യുന്നുള്ളൂവെന്ന് സത്യവാങ്മൂലം നല്‍കണം എന്നീ നിര്‍ദേശങ്ങളാണ് സത്യവാങ്മൂലത്തില്‍ കോടതി മുമ്ബാകെ സമര്‍പ്പിച്ചത്.പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ് ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല ന​ല്‍​കി​യ ഹ​ര​ജിയില്‍ ഇ​ര​ട്ട വോ​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഒ​രാ​ള്‍​ ഒ​രു വോ​ട്ട്​ മാ​ത്ര​മേ ചെ​യ്യു​ന്നു​ള്ളൂ​വെ​ന്ന്​ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന്​ ഹൈ​കോ​ട​തി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ ക​മീ​ഷ​നോ​ട്​ നിര്‍ദേശിച്ചിരുന്നു. ഒ​ന്നി​ലേ​റെ പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ പേ​രു​ള്ള​വ​രെ ​ഒ​രി​ട​ത്ത്​ മാ​ത്ര​മേ വോ​ട്ട്​ ചെ​യ്യാ​ന്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​വൂ. സ​മാ​ധാ​ന​പ​ര​വും ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ​പ​ര​വു​മാ​യ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ന്‍ പോ​ളി​ങ്​ ബൂ​ത്തു​ക​ളി​ല്‍ മ​തി​യാ​യ സം​സ്​​ഥാ​ന, കേ​​ന്ദ്ര സേ​ന​ക​ളു​ടെ സേ​വ​നം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്ത​ണം.യു​ദ്ധ​കാ​ലാ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ ഇ​തി​ന്​ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും പ​രാ​തി​ക്കി​ട​യി​ല്ലാ​ത്ത വി​ധം ന​ട​പ്പാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ച ചീ​ഫ്​ ജ​സ്​​റ്റി​സ്​ എ​സ്. മ​ണി​കു​മാ​ര്‍, ജ​സ്​​റ്റി​സ്​ ഷാ​ജി പി. ​ചാ​ലി എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങു​ന്ന ഡി​വി​ഷ​ന്‍ ബെ​ഞ്ച്,​​ ക​മീ​ഷ​നോ​ട്​ കൂ​ടു​ത​ല്‍ വി​ശ​ദീ​ക​ര​ണ​വും തേ​ടിയിരുന്നു. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ വോ​ട്ട​ര്‍​പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ വ്യാ​ജ​മാ​യി പേ​രു​ക​ള്‍ ചേ​ര്‍​ത്ത​തി​നെ​തി​രെ പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ് ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല ന​ല്‍​കി​യ ഹ​ര​ജി​യാ​ണ്​ കോ​ട​തി ഉത്തരവ്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.