ആസ്​ട്രേലിയയില്‍ കനത്ത മഴയെ തുടര്‍ന്ന്​ സിഡ്​നിയില്‍നിന്ന്​ ജനങ്ങളെ ഒഴിപ്പിക്കുന്നു

0

കിഴക്കന്‍ തീരമായ ന്യൂ സൗത്ത്​ വെയില്‍സില്‍ വെള്ളപ്പൊക്ക സാധ്യതയെ തുടര്‍ന്നാണ്​ ഒഴിപ്പിക്കല്‍. ന്യൂ സൗത്ത്​ വെയില്‍സിലെ 12 പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നാണ്​ ആളു​കളെ ഒഴിപ്പിക്കുന്നത്​. നദികളെല്ലാം കരകവിഞ്ഞൊഴുകി തുടര്‍ന്നുള്ള ദിവസങ്ങളിലും മഴ ശക്തമാകുമെന്നാണ് ​ വിവരം.മഴ ശക്തമായ സാഹചര്യത്തില്‍ എമര്‍ജന്‍സി നമ്ബറിലേക്ക്​ കഴിഞ്ഞദിവസം രാ​ത്രി 600 ഓളം ഫോണ്‍ വിളികള്‍ വന്നതായി അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ഇതില്‍ 60 എണ്ണം വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍നിന്ന്​ രക്ഷിക്കണമെന്ന്​ അഭ്യര്‍ഥിച്ചാണെന്നും നിരവധി പേരെ രക്ഷപ്പെടുത്തിയതായും അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി .താഴ്​ന്ന പ്ര​ദേശങ്ങളിലേക്ക്​ വെള്ളം അടിച്ചുകയറുകയാണ്. നിരവധി വീടുകള്‍ നശിക്കുകയും മരങ്ങള്‍ കടപുഴകി വീഴുകയും ചെയ്​തു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് റോഡ്​ ഗതാഗതം പൂര്‍ണമായി തടസപ്പെടുകയും റോഡുകള്‍ പിളരുകയും ചെയ്​തു. താഴ്​ന്ന പ്രദേശങ്ങളിലെ സ്​കൂളുകള്‍ അടച്ചിട്ടു. കനത്ത മഴ നാശം വിതക്കുന്നതോടെ സിഡ്​നിയിലെ കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തടസപ്പെട്ടു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.