യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ ബാ​ങ്കി​ങ് സേ​വ​നം വ​ര്‍​ധി​ച്ചു

0

കോ​വി​ഡി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ഇ​ല​ക്‌ട്രോ​ണി​ക് സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള മാ​റ്റം യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ ബാ​ങ്കു​ക​ള്‍ ത്വ​രി​ത​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​തി​െന്‍റ ഫ​ല​മാ​യി ക​​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ര്‍​ഷം 654 എ.​ടി.​എ​മ്മും ദേ​ശീ​യ ബാ​ങ്കു​ക​ളു​ടെ 115 ശാ​ഖ​ക​ളും അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി​യ​താ​യി യു.​എ.​ഇ സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്ക് വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി. മൊ​ബൈ​ല്‍ ബാ​ങ്കി​ങ് ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​നു​ക​ളും ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ളും വ​ര്‍​ധി​ച്ച​താ​യും സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്ക് പ​റ​ഞ്ഞു.

ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ സ​ജീ​വം

രാ​ജ്യ​ത്ത് ക​ഴി​ഞ്ഞ ഡി​സം​ബ​ര്‍ അ​വ​സാ​നം ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്ത മൊ​ത്തം എ.​ടി.​എ​മ്മു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 4,422 ആ​ണ്. 2019 ഡി​സം​ബ​ര്‍ അ​വ​സാ​നം ഇ​ത് 5,076 എ​ണ്ണ​മാ​യി​രു​ന്നു. 654 എ.​ടി.​എ​മ്മു​ക​ളു​ടെ കു​റ​വ്. ദേ​ശീ​യ ബാ​ങ്ക് ശാ​ഖ​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 2020 ഡി​സം​ബ​റി​ല്‍ 541 ആ​യി. 2019 ഡി​സം​ബ​ര്‍ അ​വ​സാ​നം ഇ​ത് 656 ആ​യി​രു​ന്നു.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷാ​വ​സാ​നം സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്കു​മാ​യു​ള്ള ക​റ​ന്‍​റ്​ അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ളു​ടെ​യും നി​ക്ഷേ​പ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും ബാ​ല​ന്‍​സ് 192 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മാ​യി. 2019 അ​വ​സാ​നം ഇ​ത് 160.7 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മാ​യി​രു​ന്നു. താ​ര​ത​മ്യം ചെ​യ്യു​മ്ബോ​ള്‍ 31.3 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മി​െന്‍റ വ​ര്‍​ധ​ന​വ് കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലും ഉ​ണ്ടാ​യി.19.5 ശ​ത​മാ​നം വ​ള​ര്‍​ച്ച​ക്ക് തു​ല്യ​മാ​ണി​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷാ​വ​സാ​നം രാ​ജ്യ​ത്ത് നി​ക്ഷേ​പി​ച്ച പ​ണം 110.7 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മാ​യി രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. 2019 അ​വ​സാ​നം ഇ​ത് 93.7 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മാ​യി​രു​ന്നു. വാ​ര്‍​ഷി​ക വ​ര്‍​ധ​ന 17 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മാ​ണ്.രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക അ​ടി​ത്ത​റ ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം അ​വ​സാ​ന​ത്തോ​ടെ 427.4 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മാ​യി ഉ​യ​ര്‍​ന്നു. 2019 അ​വ​സാ​നം ഇ​ത് 409.5 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹം ആ​യി​രു​ന്നു. താ​ര​ത​മ്യം ചെ​യ്യു​മ്ബോ​ള്‍ 17.9 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മി​െന്‍റ വാ​ര്‍​ഷി​ക വ​ര്‍​ധ​ന​വ് 2020 അ​വ​സാ​നം ഉ​ണ്ടാ​യി. 4.4 ശ​ത​മാ​നം വ​ള​ര്‍​ച്ച. ബാ​ങ്കു​ക​ളു​ടെ ഉ​ട​മ​സ്ഥ​ത​യി​ലു​ള്ള നി​ക്ഷേ​പ സ​ര്‍​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ക​ള്‍, സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്കി​ല്‍ നി​ക്ഷേ​പി​ച്ച ഫ​ണ്ടു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ 2020 ഡി​സം​ബ​റി​ല്‍ 129.3 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹം രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. 2019 അ​വ​സാ​നം ഇ​ത് 160.2 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹം ആ​യി​രു​ന്നു. ഒ​രു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ന​കം 30.9 ബി​ല്യ​ണ്‍ ദി​ര്‍​ഹ​മി​െന്‍റ കു​റ​വ്.

സ്മാ​ര്‍​ട്ട് പ​രി​വ​ര്‍​ത്ത​നം

കൊ​റോ​ണ വ​ര്‍​ഷം സ്മാ​ര്‍​ട്ട് പ​രി​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ത്തി​െന്‍റ വ​ര്‍​ഷ​മാ​യി​രു​ന്നു. ബാ​ങ്ക് ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളു​ടെ ഇ​ല​ക്‌ട്രോ​ണി​ക് ചാ​ന​ലു​ക​ളു​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗം ത്വ​രി​ത​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​താ​ണ് ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം രാ​ജ്യം ക​ണ്ട​തെ​ന്ന് ബാ​ങ്കി​ങ് വി​ദ​ഗ്ധ​നാ​യ അം​ജ​ദ് നാ​സ​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.മു​ന്‍ വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ബ്രാ​ഞ്ചു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ അ​തി​ശ​യോ​ക്തി​ക​ര​മാ​യ വ​ര്‍​ധ​ന​വു​ണ്ടാ​യി. വ​ലി​യ ചെ​ല​വു​ക​ളും ഭ​ര​ണ​ച്ചെ​ല​വു​ക​ളും ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടും പ​ല ബാ​ങ്കു​ക​ളും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ല​യ​നം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു പു​റ​മെ ബ്രാ​ഞ്ചു​ക​ളു​ടെ​യും എ.​ടി.​എ​മ്മു​ക​ളു​ടെ​യും എ​ണ്ണം കു​റ​യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ല​യി​ച്ച ര​ണ്ട് ബാ​ങ്കു​ക​ള്‍​ക്കും അ​ടു​ത്ത​ടു​ത്ത് ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന എ.​ടി.​എം ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളും ബ്രാ​ഞ്ചു​ക​ളും ഒ​ഴി​വാ​ക്കി. ഒ​രു എ.​ടി.​എം നി​ല​നി​ര്‍​ത്തു​ക​യും മ​റ്റൊ​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്ന രീ​തി എ​ല്ലാ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും പ്ര​യോ​ഗി​ച്ചു.കോ​വി​ഡ്​ വ്യാ​പ​നം ബാ​ങ്കു​ക​ളു​ടെ ശാ​ഖ​ക​ളി​ലും എ.​ടി.​എ​മ്മു​ക​ളി​ലും ന​ല്‍​കു​ന്ന സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ കു​റ​ച്ചു. അ​ണു​ബാ​ധ​യും സ​മ്ബ​ര്‍​ക്ക​വും ത​ട​യു​ന്ന​തി​നും സ്മാ​ര്‍​ട്ട് ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​നു​ക​ള്‍ വ​ഴി​യു​ള്ള സേ​വ​നം കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​മാ​ക്കി. ബാ​ങ്കു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​ക്കു​ക​യും എ.​ടി.​എം ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ചെ​ക്കു​ക​ളും തു​ക​ക​ളും നി​ക്ഷേ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സൗ​ക​ര്യം വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. സ്മാ​ര്‍​ട്ട് പ​രി​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ത്തി​ന് രാ​ജ്യ​ത്തെ ബാ​ങ്കു​ക​ള്‍ വ​ലി​യ തു​ക ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചു.സ്മാ​ര്‍​ട്ട് ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​നു​ക​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌​ ഉ​പ​ഭോ​ക്​​താ​ക്ക​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ല്‍ ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​ര​ണ കാ​മ്ബ​യി​ന്‍ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ അം​ജ​ദ് നാ​സ​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.