ഫ​ല​സ്​​തീെന്‍റ പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ള്‍ ല​ഘൂ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഏ​ത​റ്റം വ​രെ​യും പോ​കു​മെ​ന്നും സാ​ധ്യ​മാ​കു​ന്ന​തെ​ല്ലാം ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും ഖ​ത്ത​ര്‍

0

ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ ജ​ന​ത​ക്കു​ള്ള അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര സ​ഹാ​യം ഏ​കീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട അ​ഡ്ഹോ​ക് ക​മ്മി​റ്റി യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് ഖ​ത്ത​ര്‍ ഇ​ക്കാ​ര്യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​ത്. ഖ​ത്ത​റി​നെ പ്ര​തി​നി​ധാ​നം​ചെ​യ്​​ത്​ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ സ​ഹ​മ​ന്ത്രി​യും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ​ക്താ​വു​മാ​യ ലു​ല്‍​വ റാ​ഷി​ദ് അ​ല്‍ ഖാ​തി​ര്‍ യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ലെ ഇ​സ്രാ​യേ​ലിെന്‍റ അ​ധി​നി​വേ​ശ​വും വെ​സ്​​റ്റ് ബാ​ങ്കി​ലെ​യും ജ​റൂ​സ​ല​മി​ലെ​യും അ​ന​ധി​കൃ​ത കു​ടി​യേ​റ്റ​വും ഗ​സ്സ ഉ​പ​രോ​ധ​വും തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. ഇ​തി​നെ​തി​രെ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര സ​മൂ​ഹ​ത്തിെന്‍റ മൗ​നം അ​പ​ക​ട​ക​ര​മാ​ണ്. ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ വി​ഷ​യ​ത്തി​ല്‍ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര സ​മൂ​ഹം കു​റ്റ​ക​ര​മാ​യ മൗ​നം പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​ത് തു​ട​രു​ക​യാ​ണെ​ന്നും ലു​ല്‍​വ അ​ല്‍ ഖാ​തി​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ല്‍ കോ​വി​ഡ്-19 വ്യാ​പ​നം രൂ​ക്ഷ​മാ​ണ്. പ​കു​തി​യോ​ളം പേ​ര്‍​ക്കും രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​നി​ട​യി​ലും ഇ​സ്രാ​യേ​ലി‍െന്‍റ അ​തി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​രു​ക​യാ​ണെ​ന്നും അ​വ​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ പ്ര​വി​ശ്യ​ക​ളി​ലേ​ക്ക്​ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ സ​ഹാ​യം ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​ന് മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ന്ന അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളെ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​സ​ഹ​മ​ന്ത്രി പ്ര​ശം​സി​ച്ചു. ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ലേ​ക്കു​ള്ള മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ വി​ത​ര​ണം ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന ഇ​സ്രാ​യേ​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ അ​പ​ല​പ​നീ​യ​മാ​ണ്. അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ചാ​ര്‍​ട്ട​റു​ക​ള്‍​ക്കും വി​രു​ദ്ധ​മാ​യാ​ണ് ഇ​സ്രാ​യേ​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍. മ​നു​ഷ്യ​ത്വ​ത്തി​ന് നേ​രെ​യു​ള്ള ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​മാ​ണ് ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും അ​വ​ര്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ സ​ഹോ​ദ​ര​ന്മാ​രു​ടെ ദു​രി​ത​മ​ക​റ്റു​ന്ന​തി​നും അ​വ​രു​ടെ അ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ ഏ​ത​റ്റം വ​രെ​യും പോ​കും. എ​പ്പോ​ഴും ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ പി​ന്തു​ണ ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്​ ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നും അ​വ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ലെ ഇ​സ്രാ​യേ​ല്‍ അ​ധി​നി​വേ​ശ​വും അ​ന​ധി​കൃ​ത കു​ടി​യേ​റ്റ​വും അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ജ​റൂ​സ​ലം ആ​സ്​​ഥാ​ന​മാ​ക്കി സ്വ​ത​ന്ത്ര പ​ര​മാ​ധി​കാ​ര ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ രാ​ഷ്​​ട്രം സ്​​ഥാ​പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു​മാ​ണ് ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ വി​ഷ​യ​ത്തി​ല്‍ ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ നി​ല​പാ​ട്. ഐ​ക്യ​രാ​ഷ്​​ട്ര​സ​ഭ സു​ര​ക്ഷാ സ​മി​തി പ്ര​മേ​യ​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​സ​രി​ച്ചും അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ച്ചു​മാ​യി​രി​ക്ക​ണം ഇ​ത്. ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ല്‍​നി​ന്ന്​ കു​ടി​യൊ​ഴി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും തി​രി​കെ​യെ​ത്താ​നും സാ​ധി​ക്ക​ണം. 70 വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല​ധി​ക​മാ​യി തു​ട​രു​ന്ന പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക്ക് സു​സ്​​ഥി​ര പ​രി​ഹാ​രം കാ​ണു​ന്ന​തി​ന് ഖ​ത്ത​ര്‍ കാ​ണു​ന്ന മാ​ര്‍​ഗ​മി​താ​ണെ​ന്നും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം വി​ശ​ദീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു. ഫ​ല​സ്​​തീ​നു​മാ​യു​ള്ള ​പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ള്‍ പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തു​വ​രെ ഇ​സ്രാ​യേ​ലു​മാ​യി ഖ​ത്ത​റി​ന്​ ബ​ന്ധം ഉ​ണ്ടാ​വി​ല്ല. ഇ​സ്രാ​യേ​ലു​മാ​യി ന​യ​ത​ന്ത്ര​ബ​ന്ധം സ്​​ഥാ​പി​ച്ച അ​യ​ല്‍​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ ചേ​രി​ല്ലെ​ന്നും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​സ​ഹ​മ​ന്ത്രി അ​ടു​ത്തി​ടെ പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ സാ​ധാ​ര​ണ നി​ല​യി​ല്‍ ആ​വു​ക എ​ന്ന​ത​ല്ല ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ പ്ര​ശ്​​ന​പ​രി​ഹാ​രം. ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ക​ള്‍ നി​ല​വി​ല്‍ ഏ​റ്റ​വും മോ​ശ​മാ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ക​ഴി​യു​ന്ന​ത്. രാ​ജ്യ​മി​ല്ലാ​ത്ത ജ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ​വ​ര്‍. അ​വ​ര്‍ ജീ​വി​ക്കു​ന്ന​ത്​ അ​ധി​നി​വേ​ശ​ത്തി​ന്​ കീ​ഴി​ലാ​ണ്. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം പ​രി​ഹ​രി​ക്ക​പ്പെ​ട​ണം. ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര​രം​ഗ​ത്തും വൈ​ദേ​ശി​ക ത​ല​ത്തി​ലും ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ ജ​ന​ത​ക്ക് സ​ഹാ​യ​വും പി​ന്തു​ണ​യും ന​ല്‍​കു​ന്ന പ്ര​ഥ​മ​രാ​ജ്യം കൂ​ടി​യാ​ണ് ഖ​ത്ത​ര്‍.ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ര്‍​ഷം മാ​ത്രം 180 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ഡോ​ള​ര്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഫ​ല​സ്​​തീ​ന് ന​ല്‍​കി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു. ഗ​സ്സ​യി​ല്‍ ത​ക​ര്‍​ക്ക​പ്പെ​ട്ട 10,000 വീ​ടു​ക​ളു​ടെ പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തി​ന് ഈ ​തു​ക ഏ​റെ പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ട്ടു. ഗ​സ്സ​യി​ലെ എ​ല്ലാ പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍​മാ​ണ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള ഗ​സ്സ പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍​മാ​ണ സ​മി​തി​യാ​ണ് മേ​ല്‍​നോ​ട്ടം വ​ഹി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​മീ​റി​െന്‍റ ഉ​ത്ത​വ്​​ പ്ര​കാ​രം 2021ലും 360 ​മി​ല്യ​ന്‍ ഡോ​ള​റി​െന്‍റ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക​സ​ഹാ​യ​മാ​ണ്​ ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്​ ല​ഭി​ക്കു​ക. ഫ​ല​സ്​​തീ​ന് ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക സ​ഹാ​യം ഇ​പ്പോ​ഴും തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.