മി​ലി​പോ​ള്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​നം മാ​ര്‍​ച്ച്‌​ 15 മു​ത​ല്‍ 17 വ​രെ ന​ട​ക്കും

0

ദോ​ഹ എ​ക്സി​ബി​ഷ​ന്‍ ആ​ന്‍​ഡ് ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ സെന്‍റ​റി​ലാ​യി​രി​ക്കും 13ാമ​ത് മി​ലി​പോ​ള്‍ പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​നം ന​ട​ക്കു​ക​യെ​ന്നും സം​ഘാ​ട​ക​സ​മി​തി അ​റി​യി​ച്ചു. 2020ല്‍ ​ന​ട​ക്കേ​ണ്ടി​യി​രു​ന്ന മി​ലി​പോ​ള്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​നം കോ​വി​ഡ് കാ​ര​ണം മാ​റ്റി​വെ​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.കോ​വി​ഡ് പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഉ​യ​ര്‍​ന്നു​വ​രു​ന്ന വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ള്‍ അ​ഭി​മു​ഖീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളു​മാ​യി ന​ട​ത്തി​യ ച​ര്‍​ച്ച​ക​ളി​ലാ​ണ് അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷം ന​ട​ത്താ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.കോ​വി​ഡ് സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ രോ​ഗ​വ്യാ​പ​നം ത​ട​യു​ന്ന​തി​നും പ്ര​തി​രോ​ധ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഊ​ര്‍​ജി​ത​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യു​ള്ള അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ് പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​നം മാ​റ്റി​വെ​ച്ച​ത്. ഈ ​തീ​രു​മാ​നം കൃ​ത്യ​മാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നും അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷം ന​ട​ക്കാ​നി​രി​ക്കു​ന്ന മി​ലി​പോ​ള്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​ല്‍ സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ വ​ലി​യ വ​ര്‍​ധ​ന​യു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും സം​ഘാ​ട​ക സ​മി​തി അ​ധ്യ​ക്ഷ​ന്‍ മേ​ജ​ര്‍ ജ​ന​റ​ല്‍ നാ​സ​ര്‍ ബി​ന്‍ ഫ​ഹ​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​നി പ​റ​ഞ്ഞു.പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന എ​ക്സി​ബി​റ്റേ​ഴ്സി​നും സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​ര്‍​ക്കു​മാ​യി ഇ​ല​ക്േ​ട്രാ​ണി​ക്സ്​ ര​ജി​സ്​േ​ട്ര​ഷ​ന്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തിെന്‍റ സാ​ധ്യ​ത​ക​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.കൂ​ടു​ത​ല്‍ വൈ​വി​ധ്യ​ത്തോ​ടെ 2021 മി​ലി​പോ​ള്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ വി​ജ​യി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് വി​പു​ല​മാ​യ ത​യാ​റെ​ടു​പ്പു​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തു​മെ​ന്നും സം​ഘാ​ട​ക​സ​മി​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.മി​ഡി​ലീ​സ്​​റ്റ് മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര സു​ര​ക്ഷ, സി​വി​ല്‍ ഡി​ഫ​ന്‍​സ്​ രം​ഗ​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​മാ​ണ് മി​ലി​പോ​ള്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍. സേ​ഫ്റ്റി, സെ​ക്യൂ​രി​റ്റി മേ​ഖ​ക​ളി​ലെ അ​ത്യാ​ധു​നി​ക​വും നൂ​ത​ന​വു​മാ​യ ഉ​ല്‍​പ​ന്ന​ങ്ങ​ളും ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളും പു​ത്ത​ന്‍ സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ​ക​ള്‍, സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍, പ്ര​തി​രോ​ധ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ള്‍, ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യെ​ല്ലാം പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​നെ​ത്തും. ലോ​ക​ത്തു​ട​നീ​ള​മു​ള്ള പൊ​തു, വ്യാ​വ​സാ​യി​ക സു​ര​ക്ഷ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള പ്ര​ധാ​ന ക​മ്ബ​നി​ക​ളും സ്​​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.