ക​ട​ലാ​ഴ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന്​ തീ​രം തേ​ടി​യു​ള്ള ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ വ​ര​വ് നി​ല​ച്ചു

0

പൂ​ന്തു​റ: ആ​ഴ​ക്ക​ട​ലി​ല്‍ നി​ന്ന്​ എ​ത്ര അ​ക​ലെ​യാ​ണ​ങ്കി​ലും വി​ശാ​ല​മാ​യ ക​ട​ല്‍​ത്തീ​ര​ങ്ങ​ള്‍ തേ​ടി മു​ട്ട​യി​ടാ​െ​ന​ത്തു​ന്ന ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ വ​ര​വാ​ണ് ഇ​ത്ത​വ​ണ ജി​ല്ല​യു​ടെ തീ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​ല്ലാ​താ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ന​വം​ബ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ തീ​ര​ത്ത് മു​ട്ട​യി​ടാ​നാ​യി എ​ത്തു​ന്ന ഒ​ലീ​വ് റി​ഡ്​​ലി ഇ​ന​ത്തി​ല്‍പെ​ട്ട ക​ട​ലാ​മ​ക​ളെ ഇ​ക്കു​റി തീ​ര​ത്ത്​ കാ​ണാ​നി​ല്ല.ക​ട​ലി​ലെ അ​ശാ​സ്ത്രീ​യ മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​നം, തീ​ര​ത്തു​നി​ന്ന് ക​ട​ലി​ലേ​ക്ക് ത​ള്ളു​ന്ന പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക് മാ​ലി​ന്യ​ങ്ങ​ള്‍, തീ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​സ്​​തൃ​തി കു​റ​യ​ല്‍ എ​ന്നി​വ​യൊ​ക്കെ​യാ​ണ്​ ക​ട​ലാ​മ​ക​ള്‍ എ​ത്താ​ത്ത​തി​ന്​ കാ​ര​ണ​മാ​യി വി​ദ​ഗ്​​ധ​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്ന​ത്. ക​ട​ലി​ലെ ആ​വാ​സ്ഥ വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ടെ സ​ന്തു​ലി​താ​വ​സ്ഥ നി​ല​നി​ര്‍ത്തു​ന്ന​തി​ല്‍ മു​ഖ്യ​പ​ങ്ക് വ​ഹി​ക്കു​ന്ന ക​ട​ലാ​മ​ക​ള്‍ ഇ​ത്ത​വ​ണ തീ​ര​ത്ത് എ​ത്തി മു​ട്ട​യി​ടാ​ത്ത​ത്് ഇ​വ​യു​ടെ വം​ശ​മ​റ്റു​പോ​കു​ന്ന​തി​െന്‍റ പ്ര​ധാ​ന​ല​ക്ഷ​ണ​മെ​ന്നും സ​മു​ദ്ര​പ​ഠ​ന​രം​ഗ​ത്തു​ള്ള​വ​ര്‍ പ​റ​യു​ന്നു.ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ര്‍ഷം തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്തെ തീ​ര​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന്​ മു​ട്ട​ക​ള്‍ വി​രി​ഞ്ഞ് ആ​മ​ക്കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​ലി​ലേ​ക്ക് പോ​യി​രു​ന്നു. ഇ​ത്ത​വ​ണ ഒ​ന്ന് പോ​ലും ശ്ര​ദ്ധ​യി​ല്‍​പെ​ട്ടി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് ക​ട​ലാ​മ സം​ര​ക്ഷ​ണ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ത്തി​ന് നേ​തൃ​ത്വം കൊ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു.എ​ട്ടി​നം ക​ട​ലാ​മ​യു​ള്ള​തി​ല്‍ കേ​ര​ള​തീ​ര​ത്ത് കൂ​ടു​ത​ലാ​യി എ​ത്തു​ന്ന​ത് ഒ​ലീ​വ് റി​ഡ്​​ലി ഇ​ന​ത്തി​ല്‍പെ​ട്ട​യാ​ണ്. മീ​ന്‍മു​ട്ട​ക​ളെ തി​ന്നു​ന്ന ക​ട​ല്‍ചൊ​റി(​ജെ​ല്ലി ഫി​ഷ്), മ​ത്സ്യ​സ​മ്ബ​ത്തി​െന്‍റ നാ​ശ​ത്തി​ന് ക​ര​ണ​മാ​കു​ന്ന വി​ഷ​മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ള്‍, കൂ​ണു​ക​ള്‍ എ​ന്നീ​വ​യെ​ല്ലാം ഭ​ക്ഷി​ച്ച്‌ അ​വ​യു​ടെ ക്ര​മാ​തീ​ത​മാ​യ വ​ര്‍​ധ​ന ത​ട​ഞ്ഞ് മ​ത്സ്യ​സ​മ്ബ​ത്ത് നി​ല​ര്‍ത്തു​ന്ന​തി​ല്‍ ക​ട​ലാ​മ​ക​ള്‍ മു​ഖ്യ​പ​ങ്ക് വ​ഹി​ക്കു​ന്നു. ക​ട​ലാ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ തീ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​ല്‍ വീ​ഴു​ങ്ങി​യ​പ്പോ​ള്‍ത​ന്നെ ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ നി​ര​വ​ധി പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു​വെ​ങ്കി​ലും ഒ​ന്നും ഇ​തു​വ​രെ​യും വെ​ളി​ച്ചം ക​ണ്ടി​ട്ടി​ല്ല.ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നാ​യി ജി​ല്ല​ക​ള്‍ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ച്‌ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ സ​മി​തി​ക​ള്‍ രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ഫി​ഷ​റീ​സ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ അ​ഡീ​ഷ​ന​ല്‍ ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​ക്ക് ശി​പാ​ര്‍​ശ ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഒ​മ്ബ​ത് തീ​ര​ദേ​ശ ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ ഫി​ഷ​റി​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളും വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളും മ​റ്റു​മ​ട​ങ്ങു​ന്ന സ​മി​തി​ക​ള്‍ രൂ​പ​വ​ത്ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന നി​ര്‍ദേ​ശ​വും അ​വ​ഗ​ണി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു.തീ​രം സം​ര​ക്ഷി​ച്ചാ​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ പ്ര​ജ​ന​നം ന​ട​ക്കു​ക​യു​ള്ളൂ. പ്ര​ജ​ന​ന​ത്തി​നാ​യി കി​ലോ​മീ​റ്റ​റു​ക​ള്‍ താ​ണ്ടി​യ​ത്തെു​ന്ന പെ​ണ്‍ക​ട​ലാ​മ​ക​ള്‍ രാ​ത്രി സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ക​ര​യി​ലേ​ക്ക് ഇ​ഴ​ഞ്ഞു​ക​യ​റി വ​ലി​യ കു​ഴി ഉ​ണ്ടാ​ക്കി മു​ട്ട​യി​ട്ട് തി​രി​കെ പോ​കാ​റാ​ണ് പ​തി​വ്. പി​ന്നീ​ട് മു​ട്ട വി​രി​ഞ്ഞ് ആ​മ​ക്കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​ലി​ലേ​ക്ക് പോ​കു​ന്നു.അ​ടു​ത്ത കാ​ലം​വ​രെ​യും ക​ട​ലാ​മ​ക​ളു​ടെ പ്ര​ജ​ന​ന​ത്തി​ന് ഏ​റ്റ​വും അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ ആ​വാ​സ വ്യ​വ​സ്ഥ​യാ​യി​രു​ന്നു പൊ​ഴി​യൂ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ അ​ഞ്ചു​തെ​ങ്ങു​വ​രെ​യു​ള്ള ജി​ല്ല​യു​ടെ തീ​ര​ക്ക​ട​ലും തീ​ര​വും. തീ​ര​ട​ക്ക​ട​ലി​ല്‍നി​ന്ന്​ ക​ട​ലാ​മ​ക​ളെ മാം​സ​ത്തി​നും പു​റം​തോ​ടി​നു​മാ​യി വേ​ട്ട​യാ​ടു​ന്ന സം​ഘ​ങ്ങ​ളും ത​ല​സ്ഥാ​ന​ജി​ല്ല​യി​ല്‍ സ​ജീ​വ​മാ​ണ്.മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​നി​ടെ മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ വ​ല​ക​ളി​ല്‍ ആ​മ​ക​ള്‍ കു​ടു​ങ്ങി​യാ​ല്‍ ഇ​വ​യെ ക​ട​ലി​ലേ​ക്ക് ത​ന്നെ തി​രി​കെ വി​ടാ​നാ​ണ് വ​ന്യ​ജീ​വി വ​കു​പ്പി​െന്‍റ നി​ര്‍ദേ​ശ​മു​ള്ള​ത്. ഇ​തും പാ​ലി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നി​ല്ല.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.