കൊവിഡ് വാക്സിന്‍ വിതരണത്തിന് കേരളം പൂര്‍ണ്ണ സജ്ജമെന്ന് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യവകുപ്പ് മന്ത്രി കെ കെ ശൈലജ

0

കേന്ദ്ര മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പാലിച്ചാകും സംസ്ഥാനത്തും വാക്സിന്‍ വിതരണമെന്നും മന്ത്രി അറിയിച്ചു.സംസ്​ഥാനത്തെ​ കോവിഡ്​ വ്യാപന നിരക്ക്​ പഠനവിധേയമാക്കുമെന്നും ആരോഗ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പതിനെട്ട്​ വയസിന്​ മുകളിലുള്ള 12,100പേരില്‍ ആന്‍റിബോഡി പരിശോധന നടത്തും. കോവിഡ്​ രണ്ടാംഘട്ട വ്യാപനത്തിന്‍റെ സാധ്യതകള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനും പ്രതിരോധ തന്ത്രങ്ങള്‍ തീരുമാനിക്കുന്നതിനുമാണ് പഠനം. എത്രപേര്‍ക്ക്​ പ്രതിരോധ ശേഷി കൈവരിക്കാനായിട്ടുണ്ടെന്ന്​ കണ്ടെത്തുമെന്നും മന്ത്രി അറിയിച്ചു.വാക്​സിന്​ ഡ്രഗ്​സ്​ കണ്‍ട്രോളറുടെ അനുമതി ലഭിച്ചതായി ഔദ്യോഗിക അറിയിപ്പ് ലഭിക്കണം. കൂടാതെ വാക്​സിന്‍ വിതരണത്തിന്​ കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍ അനുമതി നല്‍കുകയും വേണം. ശേഷമാകും​ വിതരണം എങ്ങനെ വേണമെന്ന്​ തീരുമാനിക്കുകയെന്നും ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി കെ കെ ശൈലജ വ്യക്തമാക്കി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.