പാണ്ഡ്യ ഫിനിഷ് ചെയ്തത് ധോണിയെപ്പോലെ

0

ഓസീസിനെതിരായ രണ്ടാം ടി 20 മത്സരത്തില്‍ ഓള്‍‌റൗണ്ടര്‍ ഹാര്‍ദിക് പാണ്ഡ്യയുടെ മാച്ച്‌ വിന്നിംഗ് പ്രകടനത്തെ “അവിശ്വസനീയമായ ഒരു കാഴ്‌ച” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച്‌ ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ കോച്ച്‌ ജസ്റ്റിന്‍ ലാംഗര്‍. മുന്‍ ഇന്ത്യന്‍ നായകന്‍ എം‌എസ് ധോണിയെപ്പോലാണ് പാണ്ഡ്യയുടെ ഫിനിഷിങ്ങിലെ പ്രകടനം എന്നും ലാംഗര്‍ പറഞ്ഞു.സ്പൊഎദുകഎദു.22 പന്തില്‍ നിന്ന് പുറത്താകാതെ 42 റണ്‍സാണ് പാണ്ഡ്യ നേടിയത്. പരമ്ബരയില്‍ ഇന്ത്യ ആറ് വിക്കറ്റ് ജയം സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു. ഒന്നാം വിക്കറ്റില്‍ അര്‍ധസെഞ്ചുറി കൂട്ടുകെട്ട് തീര്‍ത്ത രാഹുല്‍ – ധവാന്‍ സഖ്യം ഇന്ത്യയ്ക്ക് മികച്ച തുടക്കം നല്‍കി. 30 റണ്‍സെടുത്ത രാഹുല്‍ മടങ്ങി. 36 പന്തില്‍ 4 സിക്സും രണ്ട് ഫോറും അടക്കം 52 റണ്‍സ് ധവാനും നേടിയിരുന്നു. നായകന്‍ കോഹ്ലി 24 പന്തില്‍ 40 റണ്‍സെടുത്തിരുന്നു.”ഇത് ഒരു കളിയുടെ അവിശ്വസനീയമായ കാഴ്ചയായിരുന്നു. അദ്ദേഹം (പാണ്ഡ്യ) എത്ര അപകടകാരിയാണെന്ന് നമുക്കറിയാം. പണ്ട് എം‌എസ് ധോണിയുണ്ടായിരുന്നു. ഇന്ന് അദ്ദേഹം (പാണ്ഡ്യ) കളിച്ച രീതിയും ഉണ്ടായിരുന്നു, “മത്സരത്തിന് ശേഷമുള്ള പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ലാംഗര്‍ പറഞ്ഞു. “അദ്ദേഹം നന്നായി കളിച്ചു, അവിടെ അവസാനത്തില്‍ ഒരു മികച്ച ഇന്നിംഗ്സായിരുന്നു അത്,” ലാംഗര്‍ പറഞ്ഞു.പരിചയസമ്ബന്നരായ ധാരാളം ടി 20 കളിക്കാരുള്ള ഇന്ത്യ ഓസീസിനെ സംബന്ധിച്ച്‌ മികച്ച എതിരാളികളാണെന്ന് ലാംഗര്‍ സമ്മതിച്ചു “ഗെയിം മുഴുവന്‍ ഇഞ്ചോടിഞ്ചാണെന്ന് ഞാന്‍ കരുതി. ഞങ്ങളുടെ ഫീല്‍ഡിംഗ് തികച്ചും അവിശ്വസനീയമായിരുന്നു, എന്നാല്‍ പരിചയസമ്ബന്നരായ ടി 20 കളിക്കാര്‍ ഉള്ള ഇന്ത്യ ഇന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് വളരെ മികച്ച എതിരാളികളായി, “ഓസ്‌ട്രേലിയ കോച്ച്‌ പറഞ്ഞു.24 പന്തില്‍ നിന്ന് 40 റണ്‍സ് നേടിയ വിരാട് കോഹ്‌ലിയും ഇന്ത്യയുടെ വിജയത്തില്‍ ഒരു പങ്കുവഹിച്ചു. ഞായറാഴ്ച കളിച്ച “അസാധാരണമായ” ഷോട്ടുകള്‍ക്ക് ലാംഗര്‍ ഇന്ത്യന്‍ ക്യാപ്റ്റനെ പ്രശംസിച്ചു.”വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ ചില ഷോട്ടുകള്‍ കാണിക്കുന്നത് ഞാന്‍ ഞാന്‍ കണ്ടിട്ടുള്ളതില്‍ വച്ച്‌ ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്. അദ്ദേഹം മികച്ച കളിക്കാരനാണെന്ന് വര്‍ഷങ്ങളായി ഞാന്‍ പറയുന്നതാണ്. ഇന്ന് രാത്രി അദ്ദേഹം കളിച്ച ചില ഷോട്ടുകള്‍ അസാധാരണമായിരുന്നു. മികച്ച ഓപ്പണിംഗ് പങ്കാളിത്തവും ഇന്ത്യക്കുണ്ടായിരുന്നു, “ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ മുന്‍ ഓപ്പണിംഗ് ബാറ്റ്സ്മാനായിരുന്ന കോച്ച്‌ പറഞ്ഞു.ഓസീസ് ആവശ്യത്തിന് റണ്‍സ് നേടിയിരുന്നെന്നും ഇന്ത്യ വിജയിക്കുന്നതിനായി നന്നായി കളിച്ചെന്നും ലാംഗര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.”എന്റെ കളിക്കാരെക്കുറിച്ച്‌ ഞാന്‍ അഭിമാനിക്കുന്നു.വളരെ ശക്തമായ മത്സരമായിരുന്നു, ഇത് വളരെ ആവേശകരമായ ഗെയിമായിരുന്നു. ഞങ്ങള്‍ നന്നായി ബാറ്റ് ചെയ്തു, മതിയായ റണ്‍സ് നേടി, ഇന്ത്യക്ക് നന്നായി ബാറ്റ് ചെയ്യേണ്ടി വരുമെന്ന് കരുതി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.ഓസീസ് ലെഗ് സ്പിന്നര്‍ മിച്ചല്‍ സ്വെപ്‌സണെയും അദ്ദേഹം പ്രശംസിച്ചു. “മിച്ച്‌ (മിച്ചല്‍) സ്വെപ്‌സണ്‍ മികച്ച രീതിയില്‍ പന്തെറിഞ്ഞു, അദ്ദേഹം മികച്ചുനിന്നു, രണ്ട് ലെഗ് സ്പിന്നര്‍മാരെ കളിക്കുന്നതിന്റെ മൂല്യം അദ്ദേഹം നിറവേറ്റി. മിച്ച്‌ നന്നായി പന്തെറിഞ്ഞു, (കൂടാതെ) കുറച്ച്‌ ക്യാച്ചുകളും എടുത്തു, മികച്ച പ്രകടനമായിരുന്നു അത്,” ലാംഗര്‍ പറഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.