ഖ​ത്ത​റു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട പ്ര​ശ്​​നം പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന്​​ സൗ​ദി വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി അ​മീ​ര്‍ ഫൈ​സ​ല്‍ ബി​ന്‍ ഫ​ര്‍​ഹാ​ന്‍

0

എ​ല്ലാ പാ​ര്‍​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്കും തൃ​പ്​​തി​ക​ര​വും അ​ന്തി​മ​വു​മാ​യ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ലെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ബ​ഹ്​​റൈ​ന്‍ ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യ മ​നാ​മ​യി​ല്‍ ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച സ​മാ​പി​ച്ച ജി.​സി.​സി ത​ല സു​ര​ക്ഷ ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.ഗ​ള്‍​ഫ്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ന്‍ ത​ങ്ങ​ള്‍ മു​ന്‍​കൈ​യെ​ടു​ക്കു​ക​യും ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​രു​ക​യും ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ്. അ​ത്​ സം​ഭ​വി​ക്കു​മെ​ന്ന​ു​ ത​ന്നെ​യാ​ണ്​​ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ​ഗ​ള്‍​ഫ്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ന്‍ കു​വൈ​ത്തും അ​മേ​രി​ക്ക​യും ന​ട​ത്തി​യ ശ്ര​മ​ങ്ങ​​ളെ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ വി​ല​മ​തി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. അ​മേ​രി​ക്ക​യും ഇ​റാ​നും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ആ​ണ​വ ക​രാ​ര്‍ പു​ന​രു​ജ്ജീ​വി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ഗ​ള്‍​ഫ്​ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി കൂ​ടി​യാ​ലോ​ചി​ച്ച്‌​ വേ​ണ​മെ​ന്ന്​​ അ​മീ​ര്‍ ഫൈ​സ​ല്‍ ബി​ന്‍ ഫ​ര്‍​ഹാ​ന്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.സു​സ്ഥി​ര ക​രാ​റി​ലെ​ത്താ​നു​ള്ള ഏ​ക മാ​ര്‍​ഗ​മാ​ണി​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ഇൗ ​വി​ഷ​യ​ത്തി​ല്‍ മു​ഴു​വ​ന്‍ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളും ഞ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി കൂ​ടി​യാ​ലോ​ചി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​റാ​നു​മാ​യു​ള്ള ച​ര്‍​ച്ച​ക​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട്​ എ​ന്താ​ണ്​ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ ഞ​ങ്ങ​ളു​മാ​യും പ്രാ​ദേ​ശി​ക പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളു​മാ​യും ച​ര്‍​ച്ച ചെ​യ്യേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. ജി.​സി.​സി രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ സം​യോ​ജ​ന​ത്തി​നും ​െഎ​ക്യ​ത്തി​നും സ​ല്‍​മാ​ന്‍ രാ​ജാ​വ്​ അ​തി​താ​ല്‍​പ​ര്യ​മാ​ണ്​ കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഗ​ള്‍​ഫ്​ സ​ഹ​ക​ര​ണ കൗ​ണ്‍​സി​ലി​െന്‍റ ശ​ക്തി​യും അ​തി​െന്‍റ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളും കൂ​ടു​ത​ല്‍ ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സൗ​ദി​യു​ടെ പ്ര​തി​ബ​ദ്ധ​ത വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി എ​ടു​ത്തു​പ​റ​ഞ്ഞു.ഇ​​സ്രാ​യേ​ലു​മാ​യി ന​യ​ത​ന്ത്ര ബ​ന്ധം ആ​രം​ഭി​ക്കാ​ന്‍ ഏ​ക മാ​ര്‍​ഗം സ്വ​ത​ന്ത്ര ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ രാ​ഷ്​​ട്രം സ്ഥാ​പി​ക്കു​ക എ​ന്ന​താ​ണെ​ന്നും മ​ധ്യ​പൗ​ര​സ്​​ത്യ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച സൗ​ദി​യു​ടെ നി​ല​പാ​ട്​​ മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. ഫ​ല​സ്​​തീ​നും ഇ​സ്രാ​യേ​ലും ത​മ്മി​ല്‍ ച​ര്‍​ച്ച​ക​ള്‍ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കു​ക എ​ന്ന​തി​നാ​ണ്​ ഇ​പ്പോ​ള്‍ മു​ന്‍​ഗ​ണ​ന​യെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.