കോ​വി​ഡി​ന്​ എ​തി​രെ​യു​ള്ള പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്​​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വെ​പ്പി​ന്​ ദ​മ്മാ​മി​ലും തു​ട​ക്ക​മാ​യി

0

തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച രാ​വി​ലെ 9.45ഒാ​ടെ ദ​ഹ്​​റാ​നി​ലെ ഫെ​യ​ര്‍ ഗ്രൗ​ണ്ടി​ല്‍ പ്ര​ത്യേ​കം ത​യാ​റാ​ക്കി​യ ക്ലി​നി​ക്കി​ല്‍ ആ​ദ്യ കു​ത്തി​വെ​പ്പ്​ സ്വീ​ക​രി​ച്ച്‌​​ കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ പ്ര​വി​ശ്യ ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ അ​മീ​ര്‍ സ​ഉൗ​ദ്​ ബി​ന്‍ നാ​യി​ഫ്​ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം നി​ര്‍​വ​ഹി​ച്ചു.കോ​വി​ഡി​നെ തു​ര​ത്താ​ന്‍ വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ര​ണ​മെ​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ചു. രാ​ജ്യ​ത്തെ മു​ഴു​വ​ന്‍ പൗ​ര​ന്മാ​ര്‍​ക്കും വാ​ക്​​സി​ന്‍ സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യാ​യി​രി​ക്കും ന​ല്‍​കു​ക.വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ഏ​റെ ല​ളി​ത​മാ​െ​ണ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ഫൈ​സ​ര്‍ വാ​ക്​​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വെ​പ്പി​നു​ള്ള സൗ​ദി​യി​ലെ മൂ​ന്നാ​മ​ത്തെ കേ​ന്ദ്ര​മാ​ണ്​ ദ​മ്മാ​മി​ല്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്.നേ​ര​െ​ത്ത റി​യാ​ദി​ലും ശേ​ഷം ജി​ദ്ദ​യി​ലും കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വെ​പ്പ്​ ആ​രം​ഭി​ച്ചി​രു​ന്നു. രാ​ജ്യ​ത്തെ ​േകാ​വി​ഡ്​ മ​ഹാ​മാ​രി​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മു​ക്ത​മാ​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ര​ണ്ടാ​ഴ്​​ച​ക​ള്‍​ക്കു​ മു​മ്ബ്​ റി​യാ​ദി​ലാ​ണ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വെ​പ്പി​ന്​ തു​ട​ക്കം​കു​റി​ച്ച​ത്. കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി അ​മീ​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ന്‍ സ​ല്‍​മാ​ന്‍ ഉ​ള്‍​െ​പ്പ​ടെ നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍ വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ച​വ​രി​ല്‍​പെ​ടും.ഇ​തോ​ടെ വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ​ത​വ​രു​െ​ട എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ വ​ന്‍ വ​ര്‍​ധ​ന​യാ​ണ്​ രേ​ഖ​െ​പ്പ​ടു​ത്തി​യ​ത്.​ തു​ട​ക്ക​ത്തി​ല്‍ 65 വ​യ​സ്സി​ന്​ മു​ക​ളി​ലു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കാ​ണ്​​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്. കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്ന ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍​ക്കും ആ​ദ്യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ ന​ല്‍​കും. 80 വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ന്‍ ക്ലി​നി​ക്കു​ക​ള്‍ അ​ട​ങ്ങു​ന്ന ​െസ​ന്‍​റ​റാ​ണ്​ നി​ല​വി​ല്‍ കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ പ്ര​വി​ശ്യ​യി​ല്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ര്‍​ധി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ കൂ​ടു​ത​ല്‍ സെന്‍റ​റു​ക​ള്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കും. സി​ഹ്വ​ത്തി ആ​പ്​ വ​ഴി ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്ത​വ​രി​ല്‍​നി​ന്നാ​ണ്​​ വാ​ക്സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള​വ​രെ തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്. ​വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ച​വ​രെ​ല്ലാം കൂ​ടു​ത​ല്‍ ആ​രോ​ഗ്യ​മു​ള്ള​വ​രാ​യി തു​ട​രു​ന്ന​ത്​ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ആ​ത്​​മ​വി​ശ്വാ​സം ന​ല്‍​കു​ന്ന​താ​യി ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രും വെ​ളി​െ​പ്പ​ടു​ത്തു​ന്നു. 70 ശ​ത​മാ​നം ജ​ന​ങ്ങ​ളും വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ വ​രെ നി​ല​വി​ലെ കോ​വി​ഡ്​ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ള്‍ തു​ട​രു​മെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ വെ​ളി​െ​പ്പ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു. നി​ല​വി​ല്‍ വാ​ക്​​സിെ​ന കു​റി​ച്ച്‌​ ജ​ന​ങ്ങ​ളെ ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ന്ന കാ​മ്ബ​യി​ന്‍ തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. അ​ടു​ത്ത ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ പേ​ര്‍​ക്ക്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സെന്‍റ​റു​ക​ള്‍ സ്ഥാ​പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നാ​ണ്​ ക​രു​തു​ന്ന​ത്. 2021 മ​ധ്യ​ത്തോ​ടെ മാ​ത്ര​മേ വാ​ക്​​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വെ​പ്പ്​ പ​കു​തി​യെ​ങ്കി​ലും പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യൂ എ​ന്നാ​ണ്​ ക​രു​തു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.