കാ​ത്തി​രി​പ്പി​നൊ​ടു​വി​ല്‍ അ​ത്ഭു​ത​ങ്ങ​ള്‍ വി​രി​യി​ച്ച്‌​ അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍ ലോ​ക​ക​പ്പ്​ സ്​​റ്റേ​ഡി​യം കാ​യി​ക​ലോ​ക​ത്തി​നാ​യി തു​റ​ന്നു​കൊ​ടു​ത്തു

0

പാ​ര​മ്ബ​ര്യ​വും ആ​ധു​നി​ക​ത​യും സ​മ്മേ​ളി​ച്ച 2022 ലോ​ക​ക​പ്പി​െന്‍റ നാ​ലാ​മ​ത്​ സ്​​േ​റ്റ​ഡി​യ​മാ​ണ്​ ര​ണ്ടു​കൊ​ല്ലം മു​േ​മ്ബ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം ചെ​യ്​​തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​മീ​ര്‍ ക​പ്പി​െന്‍റ ഫൈ​ന​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യാ​യി​രു​ന്നു ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം. ഫൈ​ന​ല്‍ പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​ല്‍ അ​റ​ബി​യെ ഒ​ന്നി​നെ​തി​രെ ര​ണ്ടു​ഗോ​ളു​ക​ള്‍​ക്ക്​ തോ​ല്‍​പി​ച്ച്‌​ അ​ല്‍ സ​ദ്ദ്​ കി​രീ​ടം നേ​ടി. ബ​ഗ്​​​ദാ​ദ്​ ബൂ ​ജ​നാ​ഹ്​ ആ​ണ്​ അ​ല്‍​സ​ദ്ദി​നാ​യി ര​ണ്ടു​ഗോ​ളു​ക​ളും നേ​ടി​യ​ത്. കാ​ഴ്ച​യി​ല്‍ ക​ണ്ണ​ഞ്ചി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തും സാം​സ്​​കാ​രി​ക​മാ​യി ഏ​റെ പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​തു​മാ​യ സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​മാ​ണ് അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍. അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍ ക്ല​ബിെന്‍റ ഹോം ​ഗ്രൗ​ണ്ടാ​യ അ​ഹ്മ​ദ് ബി​ന്‍ അ​ലി സ്​​റ്റേ​ഡി​യം പൊ​ളി​ച്ചാ​ണ്​ പു​തി​യ​ത്​ നി​ര്‍​മി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. പ്രീ ​ക്വാ​ര്‍​ട്ട​ര്‍ മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളു​ള്‍​പ്പെ​ടെ ലോ​ക​ക​പ്പിെന്‍റ ഏ​ഴ് മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​ണ് അ​ല്‍​റ​യ്യാ​ന്‍ വേ​ദി​യാ​വു​ക. ലോ​ക​ക​പ്പി​ന് ശേ​ഷം സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തിെന്‍റ മു​ഴു​വ​ന്‍ സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും ആ​സ്വ​ദി​ക്കാ​ന്‍ വി​ധ​ത്തി​ല്‍ ക്ല​ബിെന്‍റ ഹോം ​ഗ്രൗ​ണ്ടാ​യി സ്​​റ്റേ​ഡി​യം മാ​റും. 40000 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് ഇ​രി​പ്പി​ടം. ലോ​ക​ക​പ്പ് ക​ഴി​യു​ന്ന​തോ​ടെ ഇ​രി​പ്പി​ട​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 20000 ആ​ക്കി ചു​രു​ക്കും.സാം​സ്​​കാ​രി​ക​ത്ത​നി​മ​ക്കും പാ​ര​മ്ബ​ര്യ​ത്തി​നും പേ​രു​കേ​ട്ട ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ ച​രി​ത്ര ന​ഗ​ര​മാ​ണ് അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍. ഈ ​പാ​ര​മ്ബ​ര്യ​ത്തി​നും സാം​സ്​​കാ​രി​ക മൂ​ല്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും അ​ര്‍​ഹ​മാ​യ പ്രാ​ധാ​ന്യം ന​ല്‍​കി​ക്കൊ​ണ്ടാ​ണ് സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തിെന്‍റ രൂ​പ​ക​ല്‍​പ​ന​യും നി​ര്‍​വ​ഹി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ ക​ഥ പ​റ​യു​ന്ന വേ​ദി​യാ​യി റ​യ്യാ​ന്‍ സ്​​റ്റേ​ഡി​യം മാ​റി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു.അ​ഞ്ച് ഡെ​ക്ക​റേ​റ്റി​വ് പാ​റ്റേ​ണു​ക​ളി​ലും രൂ​പ​ത്തി​ലു​മാ​യാ​ണ് നി​ര്‍​മി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഖ​ത്ത​രി സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ല്‍ കു​ടും​ബ​ത്തിെന്‍റ പ്രാ​ധാ​ന്യം, മ​രു​ഭൂ​മി​യും വ​ന്യ​ജീ​വി ആ​വാ​സ വ്യ​വ​സ്​​ഥ​യും പ​രി​സ്​​ഥി​തി​യും, ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക മു​ന്നേ​റ്റ​ത്തി​ന് അ​ടി​ത്ത​റ പാ​കി​യ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര, രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര വാ​ണി​ജ്യ വ്യ​വ​ഹാ​ര​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യെ​യാ​ണ് ഈ ​പാ​റ്റേ​ണു​ക​ള്‍ പ്ര​തി​ഫ​ലി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്.ഷീ​ല്‍​ഡ് പാ​റ്റേ​ണ്‍ ഖ​ത്ത​റു​മാ​യും പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ച്‌ റ​യ്യാ​നു​മാ​യും ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് കി​ട​ക്കു​ന്നു. മ​റ്റെ​ല്ലാ പാ​റ്റേ​ണു​ക​ളു​മാ​യും ചേ​രു​ന്ന ഇ​ത് രാ​ജ്യ​ത്തോ​ടു​ള്ള കൂ​റ്, ഐ​ക്യം, ശ​ക്തി എ​ന്നി​വ​യെ​യാ​ണ് പ്ര​തി​നി​ധാ​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. ദോ​ഹ മെേ​ട്രാ ഗ്രീ​ന്‍ ലൈ​നി​ലെ ഒ​ര​റ്റ​മാ​യ അ​ല്‍ റി​ഫ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ല്‍ നി​ന്നും അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍ സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തി​ലേ​ക്ക് ന​ട​ക്കാ​വു​ന്ന ദൂ​ര​മേ​യു​ള്ളൂ.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.