2030ല്‍ ​ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സി​ന് ഖ​ത്ത​ര്‍ ആ​തി​ഥ്യം വ​ഹി​ക്കു​മ്ബോ​ള്‍ അ​ത്​​ല​റ്റു​ക​ള്‍​ക്കും ആ​രാ​ധ​ക​ര്‍​ക്കും ഏ​റ്റ​വും മി​ക​ച്ച കാ​യി​ക അ​നു​ഭ​വ​മാ​യി​രി​ക്കും ന​ല്‍​കു​ക​യെ​ന്ന വാ​ഗ്ദാ​ന​വു​മാ​യി രാ​ജ്യം

0

ദോ​ഹ: 2030 ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സി​നാ​യി ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഒ​ളിം​പി​ക്സ്​ കൗ​ണ്‍​സി​ലി​ന് മു​ന്നി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ കാ​ന്‍​ഡി​ഡേ​റ്റ് ഫ​യ​ല്‍ ഇ​തി​ന​കം സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. 2030ലെ ​​ഏ​​ഷ്യ​​ന്‍ ഗെ​​യിം​​സി​​നാ​​യി ഖ​​ത്ത​​റും രം​​ഗ​​ത്തു​ണ്ട്. 2006ലെ ​​ഏ​​ഷ്യ​​ന്‍ ഗെ​​യിം​​സ്​ ഖ​ത്ത​റി​ലാ​യി​രു​ന്നു ന​ട​ന്ന​ത്. നി​ര​വ​ധി അ​​ന്താ​​രാ​​ഷ്​​ട്ര​കാ​​യി​​ക ചാ​​മ്ബ്യ​​ന്‍​​ഷി​​പ്പു​​ക​​ള്‍ വി​​ജ​​യ​​ക​​ര​​മാ​​യി സം​​ഘ​​ടി​​പ്പി​​ച്ച്‌ വ​​രു​ക​യാ​ണ്​ ഖ​​ത്ത​​ര്‍. തി​​ക​​ഞ്ഞ പ്ര​​തീ​​ക്ഷ​​യോ​​ടെ​​യാ​​ണ് ഏ​​ഷ്യ​​ന്‍ ഗെ​​യിം​​സിെ​​ന്‍​​റ 2030 പ​​തി​​പ്പി​​ലേ​​ക്ക് ക​​ണ്ണ്് വെ​​ച്ചി​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​തെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​റ​യു​ന്നു.2020ലെ ​​യൂ​​ത്ത് ഒ​​ളി​മ്ബി​​ക്സി​​ന് വേ​​ദി​​യാ​​യ സ്വി​​റ്റ്സ​​ര്‍​​ല​​ന്‍​​ഡി​​ലെ ലൂ​​സെ​​ന്നി​​ല്‍ വെ​​ച്ചാ​​ണ് 2030ലേ​​ക്കു​​ള്ള ഏ​​ഷ്യ​​ന്‍ ഗെ​​യിം​​സ്​ ആ​​തി​​ഥേ​​യ​​രെ പ്ര​​ഖ്യാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ കാ​യി​ക ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി വ​മ്ബ​ന്‍ കാ​യി​ക ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പു​ക​ള്‍ വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ലാ​ണ് ദോ​ഹ​യു​ടെ പു​തി​യ വാ​ഗ്ദാ​നം.ഉ​ന്ന​ത അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര നി​ല​വാ​ര​ത്തി​ലു​ള്ള കാ​യി​ക സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളും സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ സ​ജ്ജ​മാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. കാ​യി​ക താ​ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ആ​രാ​ധ​ക​ര്‍​ക്കും സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ല്‍ സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ന്‍ കു​റ​ഞ്ഞ സ​മ​യം​മ​തി​യെ​ന്ന​ത് ഖ​ത്ത​റി‍െന്‍റ മാ​ത്രം പ്ര​ത്യേ​ക​ത​യാ​യി​രി​ക്കും.കാ​യി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ലോ​ക​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും സ​മ്ബ​ന്ന​മാ​യ ത​ല​സ്​​ഥാ​ന​മാ​ണ് ദോ​ഹ​യെ​ന്നും 2022ലെ ​ലോ​ക​ക​പ്പ് ഫു​ട്ബാ​ള്‍ ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പി​നാ​യു​ള്ള ത​യാ​റെ​ടു​പ്പി​ലാ​ണ് രാ​ജ്യ​മെ​ന്നും ഖ​ത്ത​ര്‍ ഒ​ളി​മ്ബി​ക് ക​മ്മി​റ്റി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റും ദോ​ഹ 2030 പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റു​മാ​യ ശൈ​ഖ് ജൂ​ആ​ന്‍ ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​നി പ​റ​ഞ്ഞു.2006ലെ ​ദോ​ഹ ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സിെന്‍റ ബാ​ക്കി പ​ത്ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഖ​ത്ത​റിെന്‍റ ആ​ധു​നി​ക ഗ​താ​ഗ​ത സം​വി​ധാ​നം. അ​ടു​ത്ത 10 വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഒ​ളി​മ്ബി​ക് കൗ​ണ്‍​സി​ലു​മാ​യി ഏ​ഷ്യ​ന്‍ കാ​യി​ക​ലോ​ക​ത്തിെന്‍റ വി​ക​സ​ന​ത്തി​ലേ​ക്കാ​ണ് ഖ​ത്ത​ര്‍ ശ്ര​ദ്ധ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ശൈ​ഖ് ജൂ​ആ​ന്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. അ​ത്യാ​ധു​നി​ക റോ​ഡ്, റെ​യി​ല്‍​വേ, മെേ​ട്രാ ശൃം​ഖ​ല​ക​ളാ​ണ് ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ സ​ജ്ജ​മാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. വി​വി​ധ സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ള്‍ ത​മ്മി​ലു​ള്ള അ​ക​ലം 20 മി​നി​റ്റി​ല്‍ കൂ​ടി​ല്ലെ​ന്ന​ത് വ​ലി​യ സ​വി​ശേ​ഷ​ത​യാ​ണ്. ലോ​ക അ​ത്​​ല​റ്റി​ക്സ്​ ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പു​ള്‍​പ്പെ​ടെ വ​മ്ബ​ന്‍ കാ​യി​ക ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പു​ക​ള്‍​ക്കാ​ണ് ദോ​ഹ ആ​തി​ഥ്യം വ​ഹി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. 2018ല്‍ ​ലോ​ക ജിം​നാ​സ്​​റ്റി​ക്സ്​ ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പി​നും ഖ​ത്ത​ര്‍ ആ​തി​ഥ്യം വ​ഹി​ച്ചു.2030 ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സി​നു​ള്ള ലോ​ഗോ​യും കാ​മ്ബ​യി​ന്‍ മു​ദ്രാ​വാ​ക്യ​വും ബി​ഡ് ക​മ്മി​റ്റി നേ​ര​ത്തേ പു​റ​ത്തു​വി​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. ഖ​ത്ത​റി‍െന്‍റ പൈ​തൃ​ക​വും പ്ര​കൃ​തി​യും ആ​ധു​നി​ക​ത​യും കോ​ര്‍​ത്തി​ണ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ടു​ള്ള സ​മ്ബ​ന്ന സം​സ്​​കാ​ര​ത്തെ പ്ര​തി​ഫ​ലി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ലോ​ഗോ​യും മു​ദ്രാ​വാ​ക്യ​വും. ‘യു​വ​ര്‍ ഗേ​റ്റ്വേ’​എ​ന്ന​താ​ണ്​ മു​ദ്രാ​വാ​ക്യം. ഏ​ഷ്യ​യു​ടെ ദേ​ശീ​യ ഒ​ളി​മ്ബി​ക് ക​മ്മി​റ്റി​ക​ളു​ടെ മി​ക​ച്ച ഭാ​വി​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള പ്ര​വേ​ശ​ന ക​വാ​ടം എ​ന്ന​താ​ണ് ‘യു​വ​ര്‍ ഗേ​റ്റ്വേ’​എ​ന്ന മു​ദ്രാ​വാ​ക്യ​ത്തി​ലൂ​ടെ മു​ന്നോ​ട്ട് വെ​ക്കു​ന്ന​ത്. 2030 ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സി​നാ​യു​ള്ള എ​ല്ലാ വേ​ദി​ക​ളും ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ നി​ല​വി​ലു​ണ്ട്. കൂ​ടാ​തെ ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പു​ക​ളും ലോ​ക ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പു​ക​ളും സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ലും ഖ​ത്ത​ര്‍ ഒ​രു​പ​ടി മു​ന്നി​ലാ​ണെ​ന്നും ബി​ഡ് ക​മ്മി​റ്റി സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​ന​റ​ല്‍ ജാ​സിം റാ​ഷി​ദ് അ​ല്‍ ബൂ​ഐ​നൈ​ന്‍ പ​റ​യു​ന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.