സ്​ത്രീകളുടെയും കറുത്തവര്‍ഗക്കാരുടെയും വോട്ട്​ ബൈഡനെന്ന്​ സര്‍വേ

0

118 സ്​റ്റേറ്റുകളില്‍ ബൈഡന്‍ മുന്നേറി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്​. സ്ത്രീകളായ വോട്ടര്‍മാര്‍ക്കിടയിലും വെള്ളക്കാരല്ലാത്ത വോട്ടര്‍മാര്‍ക്കിടയിലും സ്വാധീനമുള്ളത്​ ബൈഡനാണെന്നാണ്​ എക്​സിറ്റ്​ പോളുകള്‍ പ്രവചിക്കുന്നത്​.സ്​ത്രീ വോട്ടര്‍മാരുടെ കാര്യത്തില്‍ ​ബൈഡന്‍ മുന്നിട്ടു നില്‍ക്കു​േമ്ബാള്‍ പുരുഷ വോട്ടര്‍മാരുടെ കാര്യത്തില്‍ ഡെമോക്രാറ്റിന്‍െറ ലീഡ് വളരെ കുറവാണ്.

അമേരിക്കന്‍ വംശജരല്ലാത്ത വോട്ടര്‍മാര്‍ക്കിടയില്‍ ബൈഡന്​ വ്യക്തമായ ലീഡ്​ ഉണ്ട്​. അദ്ദേഹത്തിന്‍െറ ഏറ്റവും വലിയ മാര്‍ജിന്‍ കറുത്ത വര്‍ഗക്കരായ അമേരിക്കക്കാരുടേതാണ്. അതായാത്​ 87ശതമാനം കറുത്ത വര്‍ഗക്കാരും ബൈഡനെ പിന്തുണക്കു​േമ്ബാള്‍ വെറും 11ശതമാനമാണ്​ ട്രംപി​നുള്ളത്​. അതുപോലെ 18 മുതല്‍ 29 വയസുവരെയുള്ള വ്യക്തികളിലും സ്വാധീനമുള്ളത്​ ബൈഡനു തന്നെ.അതേസമയം, ​അമേരിക്കന്‍ വംശജര്‍, 65വയസിനു മുകളില്‍ പ്രായമുള്ളവര്‍, ബിരുദമില്ലാത്തവര്‍ എന്നീ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ ട്രംപിന്​ വ്യക്തമായ സ്വാധീനമുണ്ടെന്നും നാഷനല്‍ എക്​സിറ്റ്​ പോള്‍ പ്രവചിക്കുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.