സംസ്ഥാന നേതൃത്വത്തി​െന്‍റ ഇടപെടലില്‍ ജില്ല പഞ്ചായത്ത്​ സീറ്റ്​ വിഭജനത്തെ ചൊല്ലിയുള്ള കോണ്‍ഗ്രസ്​-മുസ്​ലിംലീഗ്​ തര്‍ക്കത്തില്‍ ഒത്തുതീര്‍പ്പ്

0

കോട്ടയം: പുതുപ്പള്ളിയിലെ വീട്ടില്‍ മുസ്‌ലിംലീഗ് ജില്ല പ്രസിഡന്‍റ്​ അസീസ് ബഡായിലുമായി ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി നടത്തിയ ചര്‍ച്ചയിലാണ് ധാരണ. ഇത്തവണ ജില്ല പഞ്ചായത്തില്‍ ലീഗിന്​ സീറ്റ്​ നല്‍കില്ല. പകരം അടുത്ത തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ എരുമേലി ഡിവിഷന്‍ നല്‍കും. ഇതിന്​ രേഖാമൂലം ഉറപ്പുംനല്‍കി. മറ്റ്​ തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ലീഗി​െന്‍റ അധികസീറ്റ്​ ആവശ്യവും ചര്‍ച്ചയില്‍ അംഗീകരിച്ചു.ജില്ല പഞ്ചായത്ത്​ എരുമേലി ഡിവിഷനെന്ന ആവശ്യം തള്ളിയതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച്‌​ ഇടഞ്ഞ ലീഗ്​ ജില്ല നേതൃത്വം അഞ്ച്​ ഡിവിഷനുകളില്‍ സ്ഥാനാര്‍ഥിയെ നിര്‍ത്തുമെന്ന്​ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ഇതി​െനാടുവില്‍ സംസ്ഥാന നേതൃത്വം ഇടപ്പെട്ടതോടെയാണ്​ മഞ്ഞുരുക്കം. വെള്ളിയാഴ്​ച കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടിയും ഉമ്മന്‍ചാണ്ടിയും നടത്തിയ ആശയവിനിമയത്തി​െന്‍റ തുടര്‍ച്ചയായിട്ടായിരുന്നു ശനിയാഴ്​ച രാവിലെ ചര്‍ച്ച നടത്തിയത്​. ഇതിനിടെ പി.കെ. കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടി ജില്ല പ്രസിഡന്‍റ്​ അസീസ്​ ബഡായിലുമായി ഫോണില്‍ ബന്ധപ്പെടുകയും കടുത്ത നിലപാടിലേക്ക്​ നീങ്ങരുതെന്ന്​ നിര്‍ദേശിക്കുകയും ചെയ്​തു.ചര്‍ച്ചയില്‍ ജോസഫ്​ ഗ്രൂപ്പിന്​ ഒമ്ബത്​ സീറ്റുകള്‍ വിട്ടുകൊടുത്തതിനെചൊല്ലി കോണ്‍ഗ്രസില്‍ മുറുമുറുപ്പ്​ ശക്തമായിരിക്കെ, വീണ്ടും സീറ്റ്​ കുറയുന്നതിലെ പ്രശ്​നങ്ങളും സാമുദായിക സ്​ഥിതിഗതികളും ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി വിശദീകരിച്ചു.എരുമേലി, ചങ്ങനാശ്ശേരി, തൃക്കൊടിത്താനം, തിരുവാര്‍പ്പ്​ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ലീഗ്​ ആവശ്യപ്പെട്ട സീറ്റുകള്‍ നല്‍കാമെന്നും അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനല്‍കി. കാഞ്ഞിരപ്പള്ളി, എരുമേലി ബ്ലോക്കുകളില്‍ ഒരോ സീറ്റെന്ന ലീഗി​െന്‍റ ആവശ്യത്തില്‍ ഒന്നില്‍ ഉറപ്പുനല്‍കി. രണ്ടാംസീറ്റില്‍ അനുഭാവനിലപാട്​ സ്വീകരിക്കാന്‍ ജില്ല നേതൃത്വത്തിന്​ ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി നിര്‍ദേശവും നല്‍കി. യു.ഡി.എഫിന്​ വിജയം നിര്‍ണായകമായതിനാല്‍ വിട്ടുവീഴ്​ചക്ക്​ തയാറാകുകയായിരുന്നുവെന്ന്​ അസീസ്​ ബഡായില്‍ പറഞ്ഞു. ജില്ല പഞ്ചായത്തിലേക്ക്​ ലീഗിന്​ സ്ഥാനാര്‍ഥികളുണ്ടാവില്ല. യു.ഡി.എഫി​െന്‍റ വിജയത്തിനായി ഒറ്റക്കെട്ടായി പ്രവര്‍ത്തിക്കും. ലീഗിന്​ സീറ്റിന്​ അര്‍ഹതയുണ്ടെന്ന്​ ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്​. നിലവി​ലേത്​ താല്‍ക്കാലിക വിട്ടുവീഴ്​ച മാത്രമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.കെ.പി.സി.സി ​െസക്രട്ടറി ടോമി കല്ലാനി, ലീഗ്​ സംസ്​ഥാന ​ൈവസ്​ പ്രസിഡന്‍റ്​ പി.എ. സലാം, ജില്ല സെക്രട്ടറി റഫീഖ്​ മണിമല എന്നിവരും ചര്‍ച്ചയില്‍ പ​ങ്കെടുത്തു.ജില്ല പ്രസിഡന്‍റ്​ അസീസ്​ ബഡായിലിനെ മത്സരിപ്പിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടായിരുന്നു എരുമേലി സീറ്റ്​ ആവശ്യപ്പെട്ടത്​. നേരത്തേ എരുമേലിയില്‍ ലീഗായിരുന്ന മത്സരിച്ചിരുന്നത്​. പിന്നീട്​ കോണ്‍ഗ്രസ്​ ഏറ്റെടുക്കുകയായിരുന്നു. അതേസമയം, വരുന്ന നിയമസഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തങ്ങളുടെ സീറ്റാവശ്യം ​െവട്ടാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ്​ എരുമേലി നിഷേധിക്കുന്നതെന്നാണ്​ ലീഗി​െന്‍റ വിലയിരുത്തല്‍.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.