രാജ്യത്ത്​ ഇന്നലെ 174 പേര്‍ക്കുകൂടി കോവിഡ്​ സ്ഥിരീകരിച്ചു

0

ഇതില്‍ 35 പേര്‍ വിദേശത്തുനിന്ന്​ മടങ്ങിയെത്തിയവരാണ്​. 186 പേര്‍ക്ക്​ രോഗമുക്തിയുണ്ടായി. നിലവിലുള്ള രോഗികള്‍ 2727 ആണ്​. ഇന്നലെ 8106 പേരെയാണ്​ പരിശോധിച്ചത്​. ആകെ 10,75,890 പേരില്‍ പരിശോധന നടത്തിയപ്പോള്‍ 1,37,062 പേര്‍ക്കാണ്​ വൈറസ് ​ബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചത്​. രോഗം ഭേദമായവരും മരിച്ചവരും ഉള്‍പ്പെടെയാണിത്​. 235 ആണ്​ ആകെ മരണം. ഇന്നലെ ആരും മരിച്ചിട്ടില്ല. ആകെ 1,34,100 പേരാണ്​ രോഗമുക്തി നേടിയത്​. ആകെ 281 പേരാണ്​ ആശുപത്രികളില്‍ ചികിത്സയിലുള്ളത്​. ഇതില്‍ 19 പേരെ കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചതാണ്​. 35 പേരാണ്​ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തില്‍ കഴിയുന്നത്​.

മാസ്​ക്​: 90 പേര്‍ക്കെതിരെകൂടി നടപടി

ദോഹ: പുറത്തിറങ്ങു​േമ്ബാള്‍ മാസ്​ക്​ ധരിക്കാതിരുന്ന 90 പേര്‍ക്കെതിരെ കൂടി ശനിയാഴ്​ച പൊലീസ്​ നടപടിയെടുത്തു. ഇതോടെ ഇത്തരത്തില്‍ ഇതുവരെ 1297 പേര്‍ക്കെതിരെയാണ്​ നടപടിയുണ്ടായിരിക്കുന്നത്​. കാറില്‍ അനുവദിക്കപ്പെട്ടതിലും കൂടുതല്‍ പേര്‍ യാത്ര ചെയ്​തതിന്​ അഞ്ചുപേര്‍ക്കെതിരെയും നടപടിയുണ്ടായി. കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി രാജ്യത്ത്​ പുറത്തിറങ്ങു​േമ്ബാള്‍ മാസ്​ക്​ ധരിക്കല്‍ നിര്‍ബന്ധമാണ്​. നിയമലംഘനം നടത്തുകയാണെങ്കില്‍ സാംക്രമിക രോഗങ്ങള്‍ തടയുന്നതിനുള്ള 1990ലെ 17ാം നമ്ബര്‍ ഉത്തരവ് പ്രകാരമാണ്​ അധികൃതര്‍ നടപടി സ്വീകരിക്കുക. രണ്ട് ലക്ഷം റിയാല്‍ വരെ പിഴയോ അല്ലെങ്കില്‍ മൂന്നുവര്‍ഷം വരെ തടവോ ആണ്​ ചുമത്തപ്പെടുക. നിലവില്‍ കുറ്റക്കാര്‍ക്ക്​ 500 റിയാലും അതിന്​ മുകളിലുമാണ്​ മിക്കയിടത്തും പിഴ ചുമത്തുന്നത്​. എന്നാല്‍, രണ്ടുലക്ഷം റിയാല്‍ വരെ പിഴ കിട്ടാവുന്ന സാംക്രമിക രോഗങ്ങള്‍ തടയല്‍ നിയമത്തിന്‍െറ പരിധിയില്‍ വരുന്ന കുറ്റമാണിത്​. ഒരേ കുടുംബത്തില്‍ നിന്നുള്ളവരൊഴികെ കാറുകളില്‍ നാലുപേരില്‍ കൂടുതല്‍ പേര്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ പാടില്ല.മാസ്​ക്​ ധരിക്കല്‍ സാമൂഹിക ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന്​ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ഓര്‍മപ്പെടുത്തുന്നുണ്ട്​​. മാസ്​ക്​ ധരിക്കു​േമ്ബാള്‍ നിങ്ങള്‍ മാത്രമല്ല, സമൂഹത്തിലെ മറ്റുള്ളവരും കോവിഡ്​ ഭീഷണിയില്‍നിന്ന്​ മുക്​തമാകും. പുറത്തിറങ്ങു​േമ്ബാള്‍ മാസ്ക്​​ ധരിക്കുക സമൂഹത്തിന്‍െറ സുരക്ഷക്ക്​ വേണ്ടിയാണ്​. ഹോം ക്വാറന്‍റീന്‍ ചട്ടങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെയും നടപടിയെടുക്കുന്നുണ്ട്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.