ജില്ലയിലെ എന്‍ഫോഴ്​സ്​മെന്‍റ്​ വിഭാഗത്തിന്​ ​വാഹനപരിശോധനക്ക്​ വൈദ്യുതി​ കാറുകളും

0

കോട്ടയം: ആറ്​ ഇലക്​ട്രിക് കാറുകളാണ്​ മോട്ടോര്‍ വാഹനവകുപ്പ്- സേഫ് കേരള എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്‍റ് വിഭാഗത്തിന് ലഭിച്ചത്​. നിലവില്‍ ജില്ലയില്‍ ഇലക്​ട്രിക്​ കാര്‍ ചാര്‍ജിങ്​ സ്​റ്റേഷനുകളില്ല. ഇ-കാറുകള്‍ക്കായി അനെര്‍ട്ടി​െന്‍റ ചാര്‍ജിങ്​ സ്​റ്റേഷന്‍ കലക്​ടറേറ്റില്‍ സ്ഥാപിക്കാനാണ്​ തീരുമാനം.അതുവരെ ഓഫിസില്‍ തന്നെ ചാര്‍ജ്​ ചെയ്​ത്​ ഉപയോഗിക്കാനാണ്​ നിര്‍ദേശം. എട്ടുമണിക്കൂര്‍ ചാര്‍ജ്​ ചെയ്യണം. ഒറ്റത്തവണ ചാര്‍ജ്​ ചെയ്​താല്‍ 310 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ ഓടാമെന്ന്​ അധികൃതര്‍ പറയുന്നു. 24 മണിക്കൂറും വാഹനപരിശോധനക്ക്​​ ഈ കാറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കും.നിലവില്‍ വകുപ്പിന്​ പരിശോധനക്ക്​ ആവശ്യത്തിന്​ വാഹനങ്ങളില്ലായിരുന്നു.ഇന്ധനച്ചെലവ്​ കുറക്കുന്നതിനൊപ്പം പരിസര മലിനീകരണവും കുറക്കാനാകും. അനെര്‍ട്ടാണ്​ സംസ്ഥാനത്ത്​ എന്‍ഫോഴ്​സ്​മെന്‍റ്​ വിഭാഗത്തിന്​ ഇലക്​ട്രിക്​ കാറുകള്‍ വാടകക്കെടുത്ത്​ നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്​. പുതുതായി ലഭിച്ച ഇലക്‌ട്രിക് വാഹനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ വാഹന പരിശോധനയും ബ്ലാക്ക് സ്പോട്ടുകള്‍ (അപകട മേഖലകള്‍) കേന്ദ്രീകരിച്ച്‌ പട്രോളിങ്ങും കൂടുതല്‍ കാര്യക്ഷമമായി നടത്തുമെന്ന് കോട്ടയം എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്‍റ്​ ആര്‍.ടി.ഒ ടോജോ എം. തോമസ്​ അറിയിച്ചു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.