ഗാര്‍ഹികത്തൊഴിലാളി ക്ഷാമം കുവൈത്ത്​ പാര്‍ലമെന്‍റ്​ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ സജീവ പ്രചാരണ വിഷയങ്ങളിലൊന്നാവുന്നു

0

സ്വദേശി കുടുംബങ്ങളില്‍ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളി ക്ഷാമം രൂക്ഷമാണ്​. വോട്ടുചോദിക്കുന്ന സ്ഥാനാര്‍ഥികള്‍ക്ക്​ മുന്നില്‍ വോട്ടര്‍മാരുടെ പ്രധാന പരാതികളിലൊന്നാണിത്​. കുവൈത്തിലേക്ക് കൂടുതലായി ഗാര്‍ഹികത്തൊഴിലാളികളെ അയച്ചിരുന്ന ഇന്ത്യ, ശ്രീലങ്ക, ഫിലിപ്പീന്‍സ് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍നിന്ന് വിമാനസര്‍വിസ് ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ അവധിക്കു പോയ നിരവധി തൊഴിലാളികള്‍ ഇനിയും മടങ്ങിയെത്തിയിട്ടില്ല. പുതിയ വിസ അനുവദിക്കുന്നത്​ പുനരാരംഭിക്കാത്തതിനാല്‍ റിക്രൂട്ട്​മെന്‍റുകളും നടക്കുന്നില്ല. തൊഴിലാളികളുടെ ഒളിച്ചോട്ടം കൂടി വര്‍ധിച്ചതോടെ ഗാര്‍ഹികത്തൊഴില്‍ മേഖല വലിയ പ്രതിസന്ധിയിലാണ്​.പാര്‍ടൈം ഗാര്‍ഹികത്തൊഴിലാളികളെ ജോലിക്ക്​ വെക്കരുത്​ എന്ന്​ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തി​െന്‍റ മുന്നറിയിപ്പുണ്ടെങ്കിലും ഇത്​ സജീവമായി നടക്കുന്നു. മണിക്കൂര്‍ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പല വീടുകളില്‍ ​ഒാടി നടന്ന്​ ജോലി ചെയ്യുന്നവരുണ്ട്​.ഇത്​ കോവിഡ്​ വ്യാപനത്തിന്​ കാരണമാവുമെന്നാണ്​ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തി​െന്‍റ മുന്നറിയിപ്പ്​. ജോലി നടക്കാന്‍ മറ്റു വഴികളില്ലെന്നാണ്​ ഒരു വിഭാഗം സ്വദേശികള്‍ പറയുന്നത്​. സര്‍ക്കാറിനുമേല്‍ രാഷ്​ട്രീയ സമ്മര്‍ദം ഉയര്‍ത്തുന്ന വിഷയമായി ഇത്​ മാറിയിട്ടുണ്ട്​.10000 ഗാര്‍ഹികത്തൊഴിലാളികളെ അടിയന്തരമായി കുവൈത്തില്‍ എത്തിക്കാന്‍ അധികൃതര്‍ ഒരുങ്ങുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്​. കുവൈത്തിലേക്ക്​ നേരിട്ട്​ നിലവില്‍ വിമാന സര്‍വിസ്​ ഇല്ലാത്ത ഇന്ത്യ, ശ്രീലങ്ക, ഫിലിപ്പീന്‍സ് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍നിന്നുവരെ ​പ്രത്യേക വിമാനങ്ങളില്‍ ഗാര്‍ഹികത്തൊഴിലാളികളെ കൊണ്ടുവരാനാണ്​ ആലോചന. ഒരാഴ്​ചത്തെ ഹോട്ടല്‍ ക്വാറന്‍റീന്‍ വ്യവസ്ഥയില്‍ ഇത്​ അനുവദിക്കുമെന്ന്​ പ്ര​ാദേശിക മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട്​ ചെയ്​തു. അടുത്തയാഴ്​ച ഇതുസംബന്ധിച്ച പ്രഖ്യാപനമുണ്ടാവുമെന്നാണ്​ റിപ്പോര്‍ട്ട്​.ഒരാഴ്​ചത്തെ ഇന്‍സ്​റ്റിറ്റ്യൂഷനല്‍ ക്വാറന്‍റീന്‍ സ്വന്തം ചെലവില്‍ ഇരിക്കണമെന്ന ​വ്യവസ്ഥയില്‍ മൊത്തം വിമാന വിലക്ക്​ നീക്കുന്നത്​ സംബന്ധിച്ചും ഉന്നതതലത്തില്‍ ചര്‍ച്ചയുണ്ട്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.