ഖ​ത്ത​രി സീ​ബാ​സ്​ മ​ത്സ്യ​ത്തി​െന്‍റ ഉ​ല്‍​പാ​ദ​ന​ത്തി​ന്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന ജ​ലോ​പ​രി​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഒ​ഴു​കി​ന​ട​ക്കു​ന്ന കൂ​ട് സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ശ്ര​ദ്ധ​നേ​ടു​ന്നു

0

ദോ​ഹ: സ​മ​ക്നാ മ​ത്സ്യ ഫാം ​ആ​ണ്​ പു​റം ക​ട​ലി​ല്‍ ​േഫ്ലാ​ട്ടി​ങ്​ കേ​ജ് സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന ഖ​ത്ത​റി​ലെ​യും മേ​ഖ​ല​യി​ലെ​യും ആ​ദ്യ ഫാ​മാ​യ​ത്. ഖ​ത്ത​റി​ലെ മ​ത്സ്യ ഉ​ല്‍​പാ​ദ​ന മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ സ്വ​യം പ​ര്യാ​പ്ത​ത കൈ​വ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പി​ന്തു​ണ ന​ല്‍​കു​ക​യും മാം​സ്യ സ​മ്ബ​ന്ന​മാ​യ സീ​ബാ​സ്​ മ​ത്സ്യ​ത്തെ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഉ​ല്‍​പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ക​യു​മാ​ണ് ല​ക്ഷ്യം.രാ​ജ്യ​ത്തെ സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​ക്ക് എ​ല്ലാ പി​ന്തു​ണ​യും ന​ല്‍​കു​ന്ന അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ് ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ് ആ​ല്‍ ഥാ​നി​ക്ക് ന​ന്ദി അ​റി​യി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന് ഖം​റ ഹോ​ള്‍​ഡി​ങ്​ ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ ഹ​മ​ദ് സാ​ലി​ഹ് അ​ല്‍ ഖം​റ പ​റ​ഞ്ഞു.സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ളു​ടെ പി​ന്തു​ണ കൂ​ടാ​തെ ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കി​ല്ല. മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പ്ര​ഥ​മ ഓ​ഫ്ഷോ​ര്‍ ഫ്ലോ​ട്ടി​ങ്​ കേ​ജ് സാ​ങ്കേ​തി​ക​വി​ദ്യ​യാ​ണ് ഇ​തി​ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ഹ​മ​ദ് അ​ല്‍ ഖം​റ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.ഖ​ത്ത​ര്‍ വി​പ​ണി​യി​ല്‍ ഖ​ത്ത​രി സീ​ബാ​സി​െന്‍റ ഉ​ല്‍​പാ​ദ​ന​ത്തി​ന് സ​മ​ക്നാ പ്രാ​രം​ഭം കു​റി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നും രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ സു​സ്​​ഥി​ര വി​ക​സ​ന​ത്തോ​ടു​ള്ള അ​ല്‍ ഖം​റ ഹോ​ള്‍​ഡി​ങ്ങി​െന്‍റ പ്ര​തി​ബ​ദ്ധ​ത​യാ​ണ് ഇ​തെ​ന്നും സ​മ​ക്നാ ജ​ന​റ​ല്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ല്‍ ഖം​റ പ​റ​ഞ്ഞു.പ​രീ​ക്ഷ​ണാ​ര്‍​ഥ​ത്തി​ല്‍ 2019 തു​ട​ക്ക​ത്തി​ല്‍ ത​ന്നെ പ​ദ്ധ​തി ആ​രം​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞ ജൂ​ണ്‍ മാ​സ​ത്തോ​ടെ പ​ദ്ധ​തി പൂ​ര്‍​ണാ​ര്‍​ഥ​ത്തി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം തു​ട​ങ്ങി​യ​താ​യും പ്ര​തി​വ​ര്‍​ഷം 2000 ട​ണ്‍ സീ​ബാ​സാ​ണ് ഉ​ല്‍​പാ​ദി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ല്‍ ഖം​റ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.റു​വൈ​സി​ല്‍ നി​ന്നും വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക് മേ​ഖ​ല​യി​ലാ​യി 50 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ അ​ക​ലെ​യാ​യാ​ണ് സ​മ​ക്നാ ഫി​ഷ് ഫാം. 16 ​ഫ്ലോ​ട്ടി​ങ്​ കേ​ജു​ക​ളാ​ണ് ഇ​വി​ടെ സ്​​ഥാ​പി​ച്ച​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.