ഒ​മാ​നി​ലെ ഏ​റ്റ​വും പു​തി​യ സം​യോ​ജി​ത സാ​മ്ബ​ത്തി​ക ന​ഗ​ര​മാ​യ ക​സി​യാ​​ന്‍ സു​പ്ര​ധാ​ന നാ​ഴി​ക​ക്ക​ല്ല്​ പി​ന്നി​ട്ടു

0

ആ​ദ്യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലെ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ വി​ക​സ​ന ജോ​ലി​ക​ളു​ടെ 96 ശ​ത​മാ​ന​വും പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ​താ​യി ഒ​മാ​ന്‍ വാ​ര്‍​ത്ത ഏ​ജ​ന്‍​സി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു.ബ​ര്‍​ക്ക​യി​ല്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന സാ​മ്ബ​ത്തി​ക ന​ഗ​ര പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ടം നി​ശ്​​ച​യി​ച്ച​തി​ലും നേ​ര​ത്തേ​യാ​ണ്​ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​കു​ന്ന​ത്. കോ​വി​ഡ്​ മ​ഹാ​മാ​രി ഉ​യ​ര്‍​ത്തു​ന്ന വെ​ല്ലു​വി​ളി നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തെ ബാ​ധി​ക്കാ​തി​രി​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​ത്യേ​ക ക​ര്‍​മ പ​ദ്ധ​തി വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കി​യ​താ​ണ്​ ഇൗ ​നേ​ട്ട​ത്തി​ന്​ കാ​ര​ണം.

ക​സി​യാ​ന്‍ സി.​ഇ.​ഒ ഖാലിദ്​ അല്‍ ബലൂഷിഅ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ അ​നു​ബ​ന്ധ​മാ​യി 9.2 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ വ​രു​ന്ന റോ​ഡും പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​ല്‍ 200 സ്​​ട്രീ​റ്റ്​ ലൈ​റ്റു​ക​ളും സ്​​ഥാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. 22 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ നീ​ള​മു​ള്ള ജ​ല വി​ത​ര​ണ പൈ​പ്പ്​​ലൈ​നു​ക​ളും അ​ഴു​ക്കു​വെ​ള്ളം ഒ​ഴു​കി​പ്പോ​കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള 15 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ പൈ​പ്പ്​​ലൈ​നു​ക​ളു​മു​ണ്ട്. 5000 ക്യു​ബി​ക്ക്​ മീ​റ്റ​ര്‍ ജ​ലം ഉ​ള്‍​ക്കൊ​ള്ളാ​ന്‍ ശേ​ഷി​യു​ള്ള വാ​ട്ട​ര്‍​ടാ​ങ്കും നി​ര്‍​മി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.ഏ​റ്റ​വും ആ​ധു​നി​ക​മാ​യ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും അ​നു​ബ​ന്ധ​മാ​യു​ള്ള സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ്​ ഇ​വി​ടെ ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ള്ള​തെ​ന്ന്​ ക​സി​യാ​ന്‍ സി.​ഇ.​ഒ ഖാ​ലി​ദ്​ അ​ല്‍ ബ​ലൂ​ഷി പ​റ​യു​ന്നു. തു​റ​മു​ഖ​ത്തി​നോ​ടും വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളോ​ടു​മു​ള്ള സാ​മീ​പ്യ​വും ഫൈ​ബ​ര്‍ ഒ​പ്​​റ്റി​ക്​​സ്​ ശൃം​ഖ​ല​യു​മെ​ല്ലാം ക​സി​യാ​നെ പ്രാ​ദേ​ശി​ക, അ​ന്ത​ര്‍ ദേ​ശീ​യ നി​ക്ഷേ​പ​ക​രു​ടെ ഇ​ഷ്​​ട​യി​ട​മാ​ക്കി മാ​റ്റി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും സി.​ഇ.​ഒ പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ്​ മ​ഹാ​മാ​രി​യു​ടെ പ​ശ്​​ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ നി​േ​ക്ഷ​പ​ക​ര്‍​ക്കാ​യി ആ​നു​കൂ​ല്യ​ങ്ങ​ളും പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. നി​ശ്​​ചി​ത കാ​ല​യ​ള​വി​ലേ​ക്ക്​ വാ​ട​ക ഒ​ഴി​വാ​ക്കി ന​ല്‍​കു​ന്ന​തും ചി​ല അ​ഡ്​​മി​നി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍ ഫീ​സു​ക​ള്‍ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി ന​ല്‍​കു​ന്ന​തു​മ​ട​ക്കം കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഇൗ ​വ​ര്‍​ഷം അ​വ​സാ​നം വ​രെ പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​കും. ദേ​ശീ​യ സ​മ്ബ​ദ്​ ഘ​ട​ന​ക്ക്​ ഉ​ണ​ര്‍​വ്​ പ​ക​രു​ന്ന​തി​നും കൂ​ടു​ത​ല്‍ നി​ക്ഷേ​പ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​ക​ര്‍​ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​െന്‍റ​യും ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ്​ ഇൗ ​ആ​നു​കൂ​ല്യ​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.3.2 ദ​ശ​ല​ക്ഷം സ്​​ക്വ​യ​ര്‍ മീ​റ്റ​ര്‍ സ്​​ഥ​ല​മാ​ണ്​ നി​ക്ഷേ​പ​ക​ര്‍​ക്കാ​യി ഒ​രു​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും സി.​ഇ.​ഒ പ​റ​ഞ്ഞു.ഡ്രൈ ​പോ​ര്‍​ട്ട്, സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ പ​ഴം- പ​ച്ച​ക്ക​റി മാ​ര്‍​ക്ക​റ്റ്, വാ​ഹ​ന മാ​ര്‍​ക്ക​റ്റ്, പ്രീ ​ബി​ല്‍​റ്റ്​ വെ​യ​ര്‍​ഹൗ​സു​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യാ​ണ്​ ആ​ദ്യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​യി ഉ​ണ്ടാ​വു​ക. ക​സി​യാ​നി​ല്‍ സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ നി​ര​വ​ധി പ്രാ​ദേ​ശി​ക, അ​ന്ത​ര്‍​ദേ​ശീ​യ നി​ക്ഷേ​പ​ക​രു​മാ​യി ധാ​ര​ണ​പ​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​തി​ന​കം ഒ​പ്പി​ട്ടു​ക​ഴി​ഞ്ഞ​താ​യും സി.​ഇ.​ഒ പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.