ഉം​റ തീ​ര്‍​ഥാ​ട​നം മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ വി​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്നെ​ത്തി​യ ര​ണ്ടാം സം​ഘ​വും ഉം​റ നി​ര്‍​വ​ഹി​ച്ചു

0

ഇ​ന്തോ​നേ​ഷ്യ​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള സം​ഘ​ത്തി​ല്‍ 39 പേ​രാ​ണു​ള്ള​ത്. ഹ​റ​മി​ന​ടു​ത്ത ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ല്‍ മൂ​ന്ന്​ ദി​വ​സ​ത്തെ നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ത ക്വാ​റ​ന്‍​റീ​ന്‍ താ​മ​സം ക​ഴി​ഞ്ഞ ശേ​ഷ​മാ​ണ്​ ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​യ ആ​രോ​ഗ്യ മു​ന്‍​ക​രു​ത​ല്‍ പാ​ലി​ച്ച്‌​​ സം​ഘം ഉം​റ നി​ര്‍​വ​ഹി​ച്ച​ത്​. ന​വം​ബ​ര്‍ ഒ​ന്നു മു​ത​ലാ​ണ്​ വി​ദേ​ശ ഉം​റ തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​രു​ടെ വ​ര​വ്​ ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്.നി​ശ്ചി​ത എ​ണ്ണ​മ​നു​സ​രി​ച്ച്‌, അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​രു​ടെ വ​ര​വ്​ ഘ​ട്ടം​ഘ​ട്ട​മാ​യി തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. അ​തേ​സ​മ​യം, മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ടം ആ​രം​ഭി​ച്ച ശേ​ഷം വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച വ​രെ ഇ​അ്​​മ​ര്‍​നാ ആ​പ്പി​ല്‍ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്​​ത​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 20 ല​ക്ഷ​മെ​ത്തി​യ​താ​യി ഹ​ജ്ജ്​-​ഉം​റ മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി. മ​സ്​​ജി​ദു​ല്‍ ഹ​റാ​മി​​ല്‍ ന​മ​സ്​​ക​രി​ക്കാ​നെ​ത്തി​യ​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം ഒ​മ്ബ​ത്​ ല​ക്ഷ​വും റൗ​ദ സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 1,32,000 വും ​റൗ​ദ​യി​ല്‍ ന​മ​സ്​​ക​രി​ച്ച​രു​ടെ എ​ണ്ണം 83,000 ​ത്തോ​ള​വും എ​ത്തി​യ​താ​യാ​ണ്​ ക​ണ​ക്ക്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.