അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ സ്​​റ്റേ​റ്റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി മൈ​ക് പോം​പി​യോ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​യി​ലെ​ത്തി കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി അ​മീ​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ന്‍ സ​ല്‍​മാ​നു​മാ​യി ച​ര്‍​ച്ച ന​ട​ത്തി

0

ജോ ​ബൈ​ഡ​ന്‍ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റാ​യി അ​ധി​കാ​ര​മേ​ല്‍​ക്കു​ന്ന​തി​ന് മു​ന്നോ​ടി​യാ​യാ​ണ് സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​നം.ന​യ​ത​ന്ത്ര വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളും ഇ​റാ​ന്‍ പ്ര​ശ്ന​വും ച​ര്‍​ച്ച​യാ​യെ​ന്ന് അ​ന്ത​ര്‍​ദേ​ശീ​യ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു. ജോ ​ബൈ​ഡ​ന്‍ പു​തി​യ കാ​ബി​ന​റ്റ്​ രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ അ​ടു​ത്ത​യാ​ഴ്​​ച ന​ട​പ​ടി​ക​ളാ​രം​ഭി​ക്കാ​നി​രി​ക്കെ​യാ​ണ്​ ഇ​തി​നു മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി പ​ശ്ചി​മേ​ഷ്യ​യി​ല്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി മൈ​ക്​ പോം​പി​യോ സൗ​ദി​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്.സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​യു​ടെ സ്വ​പ്​​ന​ന​ഗ​ര​മാ​യ നി​യോ​മി​ല്‍ ഭാ​ര്യ​യോ​ടൊ​പ്പം വി​മാ​ന​മി​റ​ങ്ങി​യ അ​ദ്ദേ​ഹം അ​വി​ടെ​യു​ള്ള കൊ​ട്ടാ​ര​ത്തി​ലാ​ണ്​ സൗ​ദി കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി​യെ സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ച്ച​ത്. ഇ​റാ​ന്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍, മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍, വ്യാ​പാ​ര ബ​ന്ധം ഊ​ഷ്മ​ള​മാ​ക്ക​ല്‍, ഭീ​ക​ര​ത​യെ നേ​രി​ട​ല്‍ എ​ന്നി​വ​യി​ലൂ​ന്നി​യാ​യി​രു​ന്നു ച​ര്‍​ച്ച. സൗ​ദി​ക്കെ​തി​രെ ഡെ​മോ​ക്രാ​റ്റു​ക​ള്‍ നി​ല​പാ​ടെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന വാ​ര്‍​ത്ത​ക​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ലാ​ണ് സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ന​മെ​ന്ന​തും ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​ണ്.എ​ന്നാ​ല്‍, സൗ​ദി​യും അ​മേ​രി​ക്ക​യും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ന​യ​ത​ന്ത്ര​ബ​ന്ധം പ​ഴ​യ​പോ​ലെ തു​ട​രു​മെ​ന്ന് ​നി​ര്‍​ദി​ഷ്​​ട പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ ​േജാ ​ബൈ​ഡ​നും സൗ​ദി വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി അ​മീ​ര്‍ ഫൈ​സ​ല്‍ ബി​ന്‍ ഫ​ര്‍​ഹാ​നും പ​റ​ഞ്ഞു. ഖ​ത്ത​റു​മാ​യു​ള്ള പ്ര​ശ്നം പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ന്‍ സ​ന്ന​ദ്ധ​മാ​ണെ​ന്നും സൗ​ദി വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.