അ​നാ​വ​ശ്യ വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു മു​ന്നി​ല്‍ സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ കീ​ഴ​ട​ങ്ങി​ല്ലെ​ന്നും ആ​ന​ക്കാം​പൊ​യി​ല്‍-​മേ​പ്പാ​ടി തു​ര​ങ്ക​പാ​ത മൂ​ന്നു​വ​ര്‍​ഷം കൊ​ണ്ട്​ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍

0

തു​ര​ങ്ക​പാ​ത പ​ദ്ധ​തി പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം ഓ​ണ്‍​ലൈ​നി​ല്‍ നി​ര്‍​വ​ഹി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി. വ​യ​നാ​ട്-​കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ജി​ല്ല​ക​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന ബ​ദ​ല്‍ തു​ര​ങ്ക​പാ​ത സ​ര്‍ക്കാ​രി​െന്‍റ 100 ദി​ന ക​ര്‍​മ​പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​യാ​ണ് യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​ക്കു​ന്ന​ത്.പ​രി​സ്ഥി​തി സം​ര​ക്ഷി​ച്ച്‌ വി​ക​സ​നം യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​ക്കാ​നാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഊ​ന്ന​ല്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. പാ​രി​സ്ഥി​ത പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍ ച​ര്‍​ച്ച​ചെ​യ്ത ശേ​ഷ​മാ​ണ് വ​ന​ഭൂ​മി​ക്ക് അ​ടി​യി​ലാ​യി തു​ര​ങ്ക പാ​ത നി​ര്‍​മാ​ണ​മെ​ന്ന ആ​ശ​യം സ്വീ​ക​രി​ച്ച​ത്. 900 കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ് ചെ​ല​വ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. കൂ​ടു​ത​ല്‍ തു​ക ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ല്‍ ക​ണ്ടെ​ത്തും. പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല പ്ര​ദേ​ശ​മാ​യ താ​മ​ര​ശ്ശേ​രി ചു​ര​ത്തി​ലെ ഗ​താ​ഗ​ത​ത്തി​ര​ക്ക് കു​റ​ച്ച്‌ ചു​ര​ത്തി​െന്‍റ ത​നി​മ നി​ല​നി​ര്‍​ത്താ​നും ബ​ദ​ല്‍ പാ​ത സ​ഹാ​യ​ക​ര​മാ​കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് കി​ഫ്ബി സാ​മ്ബ​ത്തി​ക സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ 658 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ പ്രാ​ഥ​മി​ക ഭ​ര​ണാ​നു​മ​തി ല​ഭി​ച്ചു​ക​ഴി​ഞ്ഞു.പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് മ​ന്ത്രി ജി. ​സു​ധാ​ക​ര​ന്‍ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത വ​ഹി​ച്ചു. ശി​ലാ​ഫ​ല​കം മ​ന്ത്രി ടി.​പി. രാ​മ​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്തു. കൊ​ങ്ക​ണ്‍ റെ​യി​ല്‍​വേ ഓ​ഫി​സ​ര്‍ ഇ​ന്‍ ചാ​ര്‍​ജ് എം.​ആ​ര്‍. മോ​ഹ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചു.മ​ന്ത്രി എ.​കെ. ശ​ശീ​ന്ദ്ര​ന്‍, പി.​ടി.​എ. റ​ഹീം എം.​എ​ല്‍.​എ, എം.​വി. ശ്രേ​യാം​സ് കു​മാ​ര്‍ എം.​പി. ജി​ല്ല പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ് ബാ​ബു പ​റ​ശ്ശേ​രി, താ​മ​ര​ശ്ശേ​രി ബി​ഷ​പ് മാ​ര്‍ റെ​മി​ജി​യോ​സ് ഇ​ഞ്ച​നാ​നി​യി​ല്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ സം​സാ​രി​ച്ചു. ജോ​ര്‍​ജ് എം. ​തോ​മ​സ് എം.​എ​ല്‍.​എ സ്വാ​ഗ​ത​വും പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് എ​ക്സി​ക്യൂ​ട്ടീ​വ് എ​ന്‍​ജീ​നി​യ​ര്‍ കെ. ​വി​ന​യ​രാ​ജ് ന​ന്ദി​യും പ​റ​ഞ്ഞു.ച​ട​ങ്ങി​ല്‍ ജി​ല്ല പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് അം​ഗം മു​ക്കം മു​ഹ​മ്മ​ദ്, ഗ്രാ​മ​പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റു​മാ​രാ​യ പി.​ടി. അ​ഗ​സ്​​റ്റി​ന്‍ (തി​രു​വ​മ്ബാ​ടി), ലി​സി ചാ​ക്കോ (കോ​ട​ഞ്ചേ​രി), ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ സ​ന്നി​ഹി​ത​രാ​യി​രു​ന്നു.

ചു​ര​ത്തി​ന്​ ബ​ദ​ലാ​യി തു​ര​ങ്കം

മേ​പ്പാ​ടി: നീ​ണ്ട കാ​ത്തി​രി​പ്പി​നൊ​ടു​വി​ലാ​ണ്​ തു​ര​ങ്ക​പാ​ത വ​രു​ന്ന​ത്. കോ​ഴി​ക്കോ​ട്, വ​യ​നാ​ട് ജി​ല്ല​ക​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന താ​മ​ര​ശ്ശേ​രി ചു​ര​ത്തി​ലൂ​ടെ​യു​ള്ള യാ​ത്ര നി​ല​വി​ല്‍ സ​മ​യ​ന​ഷ്​​ടം ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്. ക​ന​ത്ത മ​ഴ​യി​ല്‍ മ​ണ്ണി​ടി​ച്ചി​ല്‍ കാ​ര​ണം ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളോ​ളം ഗ​താ​ഗ​ത ത​ട​സ്സ​മു​ണ്ടാ​കാ​റു​ണ്ട്. പാ​ത വ​ന​ഭൂ​മി​യി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ വീ​തി​കൂ​ട്ടു​ന്ന​തി​നും സം​ര​ക്ഷ​ണ പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന​തി​നും ഒ​ട്ടേ​റെ ത​ട​സ്സ​ങ്ങ​ള്‍ നേ​രി​ടു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് ബ​ദ​ല്‍ പാ​ത ആ​ശ​യ​മു​ദി​ച്ച​ത്..ചെ​ങ്കു​ത്താ​യ മ​ല​നി​ര​ക​ളും വ​ന​ഭൂ​മി വി​ട്ടു​കി​ട്ടു​ന്ന​തി​ലു​ള്ള പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ളും ബ​ദ​ല്‍​പാ​ത​ക്ക്​ ത​ട​സ്സ​ങ്ങ​ളാ​യി. ചി​പ്പി​ലി​ത്തോ​ട്- മ​രു​തി​ലാ​വ് വ​ഴി​യും ആ​ന​ക്കാം​പൊ​യി​ല്‍-​വെ​ള്ള​രി​മ​ല വ​ഴി​യു​മു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​ക​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചി​രു​ന്നു. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ആ​സ്ഥാ​ന​മാ​യു​ള്ള റൂ​ബി സോ​ഫ്റ്റ് ടെ​ക് 2015ല്‍ ​ബ​ദ​ല്‍​പാ​ത​ക​ളു​ടെ സാ​ധ്യ​ത​ക​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ട​യി​ലാ​ണ് നി​ര്‍​ദി​ഷ്​​ട​പാ​ത​യു​ടെ ആ​ശ​യം ക​ട​ന്നു വ​ന്ന​ത്. ഉ​പ​രി​ത​ലം വ​ഴി​യാ​വു​മ്ബോ​ള്‍ പാ​ത വ​ന​ഭൂ​മി​യി​ലൂ​ടെ​യാ​യി​രി​ക്കും ക​ട​ന്നു​പോ​വേ​ണ്ടി​വ​രു​ക​യെ​ന്നും അ​തി​നു പ​ക​രം മ​ല തു​ര​ന്ന് തു​ര​ങ്കം നി​ര്‍​മി​ച്ചാ​ല്‍ ഈ ​പ്ര​തി​സ​ന്ധി മ​റി​ക​ട​ക്കാ​മെ​ന്നു​മാ​യി​രു​ന്നു പ​ഠ​ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്. കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ജി​ല്ല​യി​ലെ തി​രു​വ​മ്ബാ​ടി നി​യോ​ജ​ക മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ ആ​ന​ക്കാം​പൊ​യി​ലി​ന്​ സ​മീ​പ​മു​ള്ള മ​റി​പ്പു​ഴ​യി​ലെ സ്വ​ര്‍​ഗം കു​ന്നി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ആ​രം​ഭി​ച്ച്‌ ക​ല്‍പ​റ്റ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ ക​ള്ളാ​ടി​ക്കു സ​മീ​പ​മാ​ണ് പാ​ത അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ക.ഈ ​സ​ര്‍​ക്കാ​രി​െന്‍റ ആ​ദ്യ ബ​ജ​റ്റി​ല്‍​ത​ന്നെ തു​ര​ങ്ക​പാ​ത​ക്കാ​യി 20 കോ​ടി രൂ​പ നീ​ക്കി​വെ​ച്ചു. പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പി​ന് തു​ര​ങ്ക​പാ​ത നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തി​ല്‍ മു​ന്‍​പ​രി​ച​യ​മോ സാ​ങ്കേ​തി​ക വൈ​ദ​ഗ്ധ്യ​മോ ഇ​ല്ലാ​തി​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ ഡോ. ​ഇ. ശ്രീ​ധ​ര​െന്‍റ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ കൊ​ങ്ക​ണ്‍ റെ​യി​ല്‍​വേ കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​നെ പ​ദ്ധ​തി ഏ​ല്‍​പി​ച്ചു. സ​ര്‍​വേ, വി​ശ​ദ പ​ദ്ധ​തി രൂ​പ​രേ​ഖ, നി​ര്‍​മാ​ണം എ​ന്നി​വ ടേ​ണ്‍ കീ ​അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ത്ത​ര​വാ​യ​ത്. കെ.​ആ​ര്‍.​സി.​എ​ല്‍, കി​ഫ്ബി, പി.​ഡ​ബ്ല്യു.​ഡി എ​ന്നി​വ ത്രി​ക​ക്ഷി ക​രാ​റി​ല്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ട്ടു. മ​റി​പ്പു​ഴ കു​ണ്ട​ന്‍​തോ​ടി​ല്‍ 70 മീ​റ്റ​ര്‍ നീ​ള​ത്തി​ല്‍ ര​ണ്ടു വ​രി പാ​ലം, സ്വ​ര്‍​ഗം​കു​ന്നി​ലേ​ക്ക് ര​ണ്ടു കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ നീ​ള​ത്തി​ല്‍ ര​ണ്ടു​വ​രി പാ​ത, ആ​ധു​നി​ക സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ള്‍​ക്കൊ​ള്ളി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള ര​ണ്ടു വ​രി തു​ര​ങ്ക​പാ​ത എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. തു​ര​ങ്ക പാ​ത​ക്ക്​ ഏ​ഴു കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ നീ​ള​മു​ണ്ട്. തു​ര​ങ്ക​പാ​ത​യി​ലേ​ക്ക് എ​ത്താ​നാ​യി കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ജി​ല്ല​യി​ലെ കു​ന്ദ​മം​ഗ​ലം ദേ​ശീ​യ​പാ​ത 766ല്‍നി​ന്ന് വ​ഴി മാ​റി​യു​ള്ള പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്തു വ​കു​പ്പി​െന്‍റ റോ​ഡ് ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.