ഇന്ത്യൻ ഓയിലിൻ്റെ സ്വച്ഛത പഖ്‌വാദ കാമ്പയിന് തിരുവനന്തപുരത്ത് തുടക്കമായി

0

തിരുവനന്തപുരം :-ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപറേഷൻ നേതൃത്വം നൽകുന്ന സ്വച്ഛത പഖ്‌വാദ കാമ്പയിന് ജില്ലയിൽ തുടക്കമായി. തിരുവനന്തപുരം ടെന്നീസ് ക്ലബിൽ നടന്ന ചടങ്ങിൽ കേന്ദ്ര പെട്രോളിയം, പ്രകൃതി വാതക സഹമന്ത്രി സുരേഷ് ഗോപി നിർവഹിച്ചു. കേരള എണ്ണ കമ്പനികളുടെ സ്റ്റേറ്റ് കോർഡിനേറ്ററും ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ സംസ്ഥാന മേധാവിയുമായ ഗീതിക വർമ്മയും ചീഫ് ജനറൽ മാനേജർ പ്രകാശ് എബ്രഹാമും സംബന്ധിച്ച ചടങ്ങിൽ ടെന്നീസ് ക്ലബ് പ്രസിഡൻ്റ് ബിജു ബി സോമൻ സ്വാഗതവും സെക്രട്ടറി എം ഡി എസ് കുമാരസ്വാമി നന്ദിയും പറഞ്ഞു. തിരുവനന്തപുരം ടെന്നീസ് ക്ലബ്ബ് അംഗങ്ങൾ, ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുൾപ്പെടെ പങ്കെടുത്ത എല്ലാവർക്കും ബഹുമാനപ്പെട്ട മന്ത്രി സുരേഷ് ഗോപി സ്വച്ഛതാ പ്രതിജ്ഞ ചൊല്ലിക്കൊടുത്തു.ഹരിത പരിസ്ഥിതി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി, വനവൽക്കരണത്തിലും പാരിസ്ഥിതിക സുസ്ഥിരതയിലും സജീവമായ പങ്കാളിത്തം പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് മന്ത്രി എല്ലാ പങ്കാളികൾക്കും വൃക്ഷത്തൈകൾ സമ്മാനിച്ചു. കൂടാതെ, പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ഓയിലിൻ്റെ പ്രതിബദ്ധത ഊട്ടിയുറപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഗീതിക വർമ്മ മന്ത്രിക്ക് വൃക്ഷത്തൈ കൈമാറി. ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്ത എല്ലാ സന്നദ്ധ പ്രവർത്തകർക്കും മന്ത്രി ശുചിത്വ കിറ്റുകൾ വിതരണം ചെയ്തു.പ്രധാനമന്ത്രി ആരംഭിച്ച സ്വച്ഛ് ഭാരത് പദ്ധതിയുടെ പരിവർത്തനപരമായ സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ച് സുരേഷ് ഗോപി തൻ്റെ പ്രചോദനാത്മകമായ പ്രസംഗത്തിൽ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ഈ സംരംഭം ഇന്ത്യയുടെ ശുചിത്വവും ശുചിത്വ ഭൂപ്രകൃതിയും എങ്ങനെ ഗണ്യമായി മെച്ചപ്പെടുത്തി എന്നതിനെക്കുറിച്ച് സുരേഷ് ഗോപി സംസാരിച്ചു. ശുചിത്വത്തിലേക്കുള്ള സുസ്ഥിരമായ മുന്നേറ്റം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലും വൃത്തിയുള്ളതും ആരോഗ്യകരവുമായ രാഷ്ട്രം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിലെ പങ്കിനെ കേന്ദ്രീകരിച്ച്, സ്വച്ഛത പഖ്‌വാദയുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് മന്ത്രി വിശദീകരിച്ചു. ഹരിത പരിസ്ഥിതിയുടെ നിർണായക ആവശ്യകതയും അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു, പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ രീതികൾ സ്വീകരിക്കാൻ സമൂഹത്തെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ആവാസവ്യവസ്ഥയെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിന് ജൈവവൈവിധ്യ സൗഹൃദ മരങ്ങൾ നട്ടുപിടിപ്പിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യംസുരേഷ് ഗോപി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.