ആമസോണ്‍ പ്രൊപ സ്റ്റാര്‍ട്ട് അപ്പ് ആക്സിലറേറ്റര്‍ സീസണ്‍ മൂന്നിൽ മിരാന ടോയ്സ്, അവിമീ ഹെര്‍ബ , പെര്‍ഫോറ വിജയികളായി

0

വിജയികള്‍ക്ക് ആമസോണി നിന്ന് ആകെ 100000 ഡോളറിന്‍റെ ഇക്വിറ്റി ഫ്രീ ഗ്രാന്‍റ് ലഭിക്കും
സീസണ്‍ മൂന്നിലെ ഫൈനലിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് ആകെ ഒരു ദശലക്ഷം ഡോളറിലേറെ എഡബ്ലിയുഎസ് ക്രെഡിറ്റുകള്‍, ലോജിസ്റ്റിക് പിന്തുണ, അക്കൗണ്ട് മാനേജുമെന്‍റ് പിന്തുണ തുടങ്ങിയവ ലഭിക്കും
മൂന്നു സീസണുകളിലായി പ്രൊപ ആക്സിലറേറ്റര്‍ 150- ഏറെ സ്റ്റാര്‍ട്ട് അപ്പുകളെയാണ് ആഗോള വിപണിയി തുടക്കം കുറിക്കാന്‍ സഹായിച്ചത്.

തിരുവനന്തപുരം :ആമസോണ്‍ ഇന്ത്യയുടെ ആമസോണ്‍ ഗ്ലോബ സെല്ലിങ് പ്രൊപ സ്റ്റാര്‍ട്ട് അപ്പ് ആക്സിലറേറ്ററി (പ്രൊപ ആക്സിലറേറ്റര്‍) മിരാന ടോയ്സ്, അവിമീ ഹെര്‍ബ , പെര്‍ഫോറ വിജയികളായി. വിജയികള്‍ക്ക് ആമസോണി നിന്ന് ആകെ 100,000 ഡോളര്‍ ഇക്വിറ്റി ഫ്രീ ഗ്രാന്‍റ് ആയി ലഭിക്കും. മിറാന ടോയ്സ്, ആപ്പ് നിയന്ത്രിത ഓഗ്മെന്‍റഡ് റിയാലിറ്റി ഗെയിമുകളിലൂടെ ഡിജിറ്റ , ഫിസിക്ക പ്ലേ സംയോജിപ്പിച്ച് നൂതനമായ സ്മാര്‍ട്ട് കളിപ്പാട്ടങ്ങളുടെ ഒരു ശ്രേണി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നാനാജി എന്ന 85-കാരനായ രാധാകൃഷ്ണ ചൗധരി സ്ഥാപിച്ച അവിമീ ഹെര്‍ബ , ആയുര്‍വേദത്തി വേരൂന്നിയ ഒരു ഹെയര്‍ കെയര്‍ സൊല്യൂഷന്‍ ബ്രാന്‍ഡാണ്, മുടിയുടെ ദൈനംദിന പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഫലപ്രദമായ, നൂറ്റാണ്ടുകള്‍ പഴക്കമുള്ള പ്രതിവിധികള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ശുദ്ധമായ ചേരുവകളും നല്ല രൂപക പ്പനയും ഉപയോഗിച്ച് ദൈനംദിന വാക്കാലുള്ള പരിചരണം ഉയര്‍ത്തുന്നതി പെര്‍ഫോറ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. ഇത് ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ നിര്‍മ്മിത-സുരക്ഷിത സര്‍ട്ടിഫൈഡ് ഓറ ഹെ ത്ത് ബ്രാന്‍ഡും ‘1% ഫോര്‍ ദ പ്ലാനറ്റ്’ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ അംഗവുമാണ്.
വെഞ്ചര്‍ കാപിറ്റ സ്ഥാപനമായ ആക്സെ , ആമസോണ്‍ സംഭവ് വെഞ്ചര്‍ ഫണ്ട്, ഡിഎസ്ജി കണ്‍സ്യൂമര്‍ പാര്‍ട്ട്ണേഴ്സ്, ഫയര്‍സൈഡ് വെഞ്ചേഴ്സ്, പീക്ക് എക്സ് വി, വി 3 വെഞ്ചേഴ്സ്, ക്ലബ്ബ്, വെലോസിറ്റി തുടങ്ങിയവയുമായി സഹകരിച്ച് 2023 മാര്‍ച്ചിലാണ് പ്രൊപ ആക്സിലറേറ്റര്‍ സീസണ്‍ മൂന്നിനു തുടക്കം കുറിച്ചത്. ഇന്ത്യയിലെ 140 ഓളം പട്ടണങ്ങളി നിന്നായി 1200- ഏറെ സ്റ്റാര്‍ട്ട് അപ്പുകളും വളര്‍ന്നു വരുന്ന ബ്രാന്‍ഡുകളുമാണ് മൂന്നാം സീസണി പങ്കെടുത്തത്. ഗിവ, മോകോബാറ, ഓപണ്‍ സീക്രട്ട് തുടങ്ങി 47 സ്റ്റാര്‍ട്ട് അപുകളെ അന്തിമ ഘട്ടത്തിലേക്കു തെരഞ്ഞടുത്തു. വിജയികള്‍ക്കും ഫൈനലിലെത്തിയവര്‍ക്കുമായി ആകെ ഒരു ദശലക്ഷം ഡോളറിന്‍റെ എഡബ്യിയുഎസ് ആക്ടീവ് ക്രെഡിറ്റുകള്‍ ലഭിക്കും.

ആമസോണിന്‍റെ ഇന്ത്യയിലും പുറത്തും നിന്നുള്ള നേതാക്കളും മറ്റ് വെഞ്ചര്‍ കാപിറ്റ പങ്കാളികളും പങ്കെടുത്ത ശി പശാലകള്‍ അടങ്ങിയ എട്ട് ആഴ്ചത്തെ ആക്സിലറേറ്റര്‍ പരിപാടിയും ഇതിന്‍റെ ഭാഗമായി നടത്തിയിരുന്നു. മെന്‍റര്‍മാരുമായി പ്രത്യേകമായുള്ള പരിപാടികള്‍, ഇ-കോമേഴ്സിലൂടെ വിജയകരമായി കയറ്റുമതി വര്‍ധിപ്പിക്കാനുള്ള പരിശീലനം തുടങ്ങിയവയും നടത്തി. ഫൈനലിലെത്തിയ എല്ലാവര്‍ക്കും ആമസോണിന്‍റെ ഒരു ആഗോള വിപണിയിലെങ്കിലും തങ്ങളുടെ ഉ പന്നങ്ങള്‍ പുറത്തിറക്കുവാനുള്ള പരിശീലനവും ഇതാദ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. ആമസോണ്‍ അക്കൗണ്ട് മാനേജുമെന്‍റ് ടീമി നിന്ന് ഓരോരുത്തര്‍ക്കും വ്യക്തിപരമായ പരിശീലനവും ന കി.
വിവിധ മേഖലകളി നിന്നുള്ളവര്‍ അടങ്ങുന്ന ജൂറിയാണ് ഫൈനലിലേക്കുള്ള പത്തു പേരെ തെരഞ്ഞെടുത്തത്. വളരെ ആവേശകരമായ സംരംഭകത്വ മനോഭാവവും പുതുമയും ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ ആഗോള തലത്തി വളര്‍ത്തിയെടുക്കാനുള്ള ത്വരയുമാണ് ഇവിടെ ദര്‍ശിക്കാനായതെന്ന് ആമസോണ്‍ ഇന്ത്യ ഗ്ലോബ ട്രേഡ് ഡയറക്ടര്‍ ഭൂപന്‍ വകാന്‍കര്‍ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിലെ ചെറുകിട ബിസിനസുകള്‍ ഇ-കോമേഴ്സ് അതിവേഗത്തി സ്വീകരിക്കുന്നതിനുള്ള സാക്ഷ്യപത്രം കൂടിയാണ് ഇവിടെ കാണാനായതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് നൂതനമായ കളിപ്പാട്ടങ്ങള്‍ എത്തിക്കുന്നതിനുള്ള എഞ്ചിനീയറിംഗും സാങ്കേതികവിദ്യയും അടിത്തറയുള്ള ഒരു ആഗോള കളിപ്പാട്ട ബ്രാന്‍ഡ് എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് മിറാന ടോയ്സ് സ്ഥാപിച്ചത്. . ആമസോണ്‍ മാര്‍ക്കറ്റ്പ്ലെയ്സ് ഇന്ത്യയി ഞങ്ങളുടെ കാഴ്ചപ്പാട് നിറവേറ്റുന്നതി ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട പങ്കാളിയാണ്. ആഗോള വിപണി പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാന്‍ പ്രൊപ്പ പ്രോഗ്രാം ഞങ്ങളെ നയിച്ചു, ഞങ്ങളുടെ ഉ പ്പന്നങ്ങള്‍ ആഗോളതലത്തി എത്തിക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച അവസരമാണിത്. ആഗോളതലത്തി വി ക്കുന്നതിന്‍റെ എല്ലാ മേഖലകളിലും ആമസോണ്‍ പ്രൊപ്പ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി, വ്യവസായ പ്രമുഖര്‍, വെഞ്ച്വര്‍ ക്യാപിറ്റലിസ്റ്റുകള്‍, സമപ്രായക്കാര്‍ എന്നിവരുമായി ഇടപഴകാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് നിരവധി അവസരങ്ങള്‍ ലഭിച്ചു, ഒരു ആഗോള ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിലെ സങ്കീര്‍ണ്ണതകളെക്കുറിച്ചുള്ള അമൂല്യമായ ഉള്‍ക്കാഴ്ചകള്‍ നേടുകയും വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന ആഗോള ഉപഭോക്തൃ മുന്‍ഗണനകള്‍ നിറവേറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു. മേ പ്പറഞ്ഞ പിന്തുണയും മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശവും ഉപയോഗിച്ച്, കഴിഞ്ഞ 6 മാസത്തിനുള്ളി ഞങ്ങള്‍ ആമസോണ്‍ യുഎസ്എയി വി പ്പന നടത്തി, അത് വിജയകരമായി വളര്‍ന്നു, വരും വര്‍ഷങ്ങളി ഒന്നിലധികം പുതിയ ആഗോള വിപണികളിലേക്ക് ഞങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് സ്കെയി ചെയ്യാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ആത്മവിശ്വാസമുണ്ട്. പ്രൊപ്പ ആക്സിലറേറ്റര്‍ സീസണ്‍ 3 വിജയിയായ മിറാന ടോയ്സിന്‍റെ സഹസ്ഥാപകന്‍ ദേവാന്‍ഷ് ശര്‍മ്മ പറഞ്ഞു.
“പ്രൊപ്പ ആക്സിലറേറ്ററിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത് ഞങ്ങളുടെ ആഗോള വി പ്പന യാത്ര ആരംഭിക്കുന്നതി നിര്‍ണായകമാണ്. ഞങ്ങള്‍ക്ക് മികച്ച ലോജിസ്റ്റിക്സ് പിന്തുണ ലഭിച്ചുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിച്ചു, കൂടാതെ ആമസോണിന്‍റെ ടഋചഉ പ്രോഗ്രാം ഞങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കനുസരിച്ചുള്ള സേവനങ്ങള്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചു. ഝ1’2023- ഞങ്ങള്‍ ആഗോളതലത്തി വി ക്കാന്‍ തുടങ്ങി, ബിസിനസ്സി പ്രോത്സാഹജനകമായ വളര്‍ച്ചയാണ് ഞങ്ങള്‍ കാണുന്നത്’ മിറാന ടോയ്സിന്‍റെ സ്ഥാപകന്‍ ദേവാന്‍ഷ് ശര്‍മ്മ പറഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.