വക്കം ഖാദർ 80 രക്തസാക്ഷിത്യവാർഷികം : 2023 സെപ്റ്റംബർ 10 ഞായറാഴ്ച 4 മണിക്ക് തിരുവനന്തപുരം പ്രസ്സ് ക്ലബ്ബിൽ

0

വക്കം ഖാദർ ഓർമ്മയായിട്ട് 80 വർഷങ്ങൾ. പിറന്ന നാടിന്റെ മോചന ത്തിനു വേണ്ടി, ഒടുങ്ങാത്ത സ്വാതന്ത്ര്യദാഹവും നിർഭയ മനസ്സുമായി 1943 സെപ്റ്റംബർ 10 ന് 26-ാം വയസ്സിൽ മദ്രാസ് സെൻട്രൽ ജയിലിലെ തൂക്കു മരത്തിൽ ജീവിതം ഹോമിച്ച അനശ്വര രക്തസാക്ഷി. എല്ലാവർഷവും ദുഃഖ സ്മരണകളുണർത്തി ആ ദിനവും കടന്നുപോകും.

ഖാദറിന്റെയും സഹപ്രവർത്തകരുടേയും ശാശ്വത സ്മരണ നിലനിർത്താ ൻ, 2012 ൽ തലസ്ഥാന നഗരിയിൽ രൂപം കൊണ്ട് ഐ എൻ എ ഹീറോ വക്കം ഖാദർ നാഷണൽ ഫൗണ്ടേഷൻ കാര്യക്ഷമമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തി വരികയാണ്. ഫൗണ്ടേഷന്റെ നിവേദനഫലമായി 2020 ൽ സംസ്ഥാന സർക്കാർ നന്ദാവനത്തു് 9 സെന്റ് സ്ഥലം അനുവദിച്ചു തന്നിട്ടുണ്ട്. താൽക്കാ ലികമായി ഓഫീസ് അവിടെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ആസന്നഭാവിയിൽ അനുയോജ്യമായ ഒരു സാംസ്കാരിക കേന്ദ്രം അവിടെ ഉയർന്നുവരുമെന്ന് പ്രത്യാശിക്കാം.വക്കം ഖാദറിന്റെ 80-ാം രക്തസാക്ഷിത്വ വാർഷികദിനമായ 2023 സെപ്റ്റംബർ 10 ഞായറാഴ്ച 4 മണിക്ക് തിരുവനന്തപുരം പ്രസ്സ് ക്ലബ്ബിൽ പൊതു യോഗം സംഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ശ്രീ. എം. എം. ഹസ്സൻ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിക്കുന്ന പ്രസ്തുത യോഗം ബഹു. ധനകാര്യവകുപ്പുമന്ത്രി ശ്രീ. കെ. എൻ. ബാലഗോപാൽ ഉത്ഘാടനം ചെയ്യാമെന്ന് സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മുൻമന്ത്രി/സ്പീക്കർ ശ്രീ. എം. വിജയകുമാർ, ഡോ. ജോർജ് ഓണക്കൂർ, ശ്രീ. ഇ. എം. നജീബ്, ശ്രീ. പി. കെ. വേണുഗോപാൽ, ശ്രീ. എം. എസ്സ്. ഫൈസ ൽഖാൻ, ശ്രീ. ബി.എസ്സ്. ബാലചന്ദ്രൻ, ഡോ. കായംകുളം യൂനുസ് എന്നിവർ പങ്കെടുക്കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.