കറുവപ്പട്ടയുടെ ഗുണങ്ങൾ അറിയാം

0

കറുവാപ്പട്ടയിൽ ധാരാളം ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അത് കൊണ്ട് തന്നെ ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത കുറയ്ക്കുകയും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.ഇൻസുലിൻ എന്ന ഹോർമോണിനോട് സംവേദനക്ഷമത മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ ശരീരത്തിന്റെ മെറ്റബോളിസം മെച്ചപ്പെടുത്താനും നിയന്ത്രിക്കാനും കറുവപ്പട്ട സഹായിക്കുന്നു.  ഉയർന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ, ആന്റി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി ഗുണങ്ങൾ, ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത കുറയ്ക്കൽ, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കൽ, ബാക്ടീരിയ, ഫംഗസ് അണുബാധ എന്നിവയ്‌ക്കെതിരെ പോരാടാൻ സഹായിക്കുന്നു.കറുവാപ്പട്ടയ്ക്ക് നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലും അത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു എന്ന വാദത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് പരിമിതമായ തെളിവുകളേ ഉള്ളൂ. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ കറുവപ്പട്ട സഹായിക്കുമെന്ന് ചില പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് ഇൻസുലിൻ പ്രതിരോധം കുറയ്ക്കുകയും വിശപ്പും ആസക്തിയും നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. ധാരാളം ദഹന എൻസൈമുകളുടെ പ്രവർത്തനം തടയാനും ഇത് സഹായിക്കും. അങ്ങനെ ഉയർന്ന കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഭക്ഷണം കഴിച്ചതിനുശേഷം രക്തത്തിൽ നിന്ന് പഞ്ചസാര ആഗിരണം ചെയ്യുന്നത് മന്ദഗതിയിലാക്കുന്നു.രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ കറുവപ്പട്ട സഹായിക്കുമെന്ന് ചില പഠനങ്ങൾ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ഇത് പഞ്ചസാര ഭക്ഷണങ്ങളോടുള്ള ആസക്തി കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളെ പരോക്ഷമായി സഹായിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, കറുവപ്പട്ട ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള സാധ്യതകളെ കുറിച്ച് പൂർണ്ണമായി മനസ്സിലാക്കാൻ കൂടുതൽ ഗവേഷണം ആവശ്യമാണ്…- ഹൈദരാബാദിലെ  കെയർ ഹോസ്പിറ്റലിലെ ക്ലിനിക്കൽ ഡയറ്റീഷ്യനായ ഡോ. സുഷമ പറഞ്ഞു. കറുവാപ്പട്ടയിൽ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും ആന്റി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി കെമിക്കൽസും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇത് ശരീരത്തിലുടനീളം വീക്കം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.ഇൻസുലിൻ സംവേദനക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ദഹനവ്യവസ്ഥയിലെ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് തകരാർ കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ കറുവപ്പട്ട സഹായിക്കും. കറുവാപ്പട്ട മൊത്തം കൊളസ്ട്രോൾ, എൽഡിഎൽ (“മോശം”) കൊളസ്ട്രോൾ, ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകൾ എന്നിവയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ ഹൃദയാരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കും. അതോടൊപ്പം എച്ച്ഡിഎൽ “നല്ല”കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കും.ചില പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കറുവപ്പട്ട തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും പ്രായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വൈജ്ഞാനിക തകർച്ചയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യും. കറുവപ്പട്ടയിൽ ഈ പ്രോട്ടീനുകളുടെ ശേഖരണത്തെ തടയുന്ന രണ്ട് സംയുക്തങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.  കറുവാപ്പട്ടയിൽ ആന്റിമൈക്രോബയൽ സംയുക്തങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ബാക്ടീരിയകളെയും മറ്റ് രോഗകാരികളെയും ചെറുക്കാൻ സഹായിക്കും. ഇത് ചില അണുബാധകൾക്കുള്ള പ്രകൃതിദത്ത പ്രതിവിധിയാക്കി മാറ്റുന്നു.എന്നാൽ, ചിലതരം കറുവപ്പട്ടകളിൽ കൂമറിൻ എന്ന സംയുക്തം അടങ്ങിയിരിക്കാം. അത് വലിയ അളവിൽ ദോഷകരമാകാമെന്നും ഡോ. സുഷമ പറഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.