സാരംഗ് സെമുട്ട് ;Myrmecodia spp

0

മറ്റ് വലിയ ചെടികളിൽ ഘടിപ്പിച്ച് തൂങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ഒരു ചെടിയാണ്. തണ്ട് കുമിളകളാകുന്നു, ഉള്ളിൽ ഉറുമ്പുകൾ വസിക്കുന്ന ധാരാളം ഇടങ്ങളോ അറകളോ ഉണ്ട്. വിവിധ രോഗങ്ങളെ സുഖപ്പെടുത്താൻ കഴിവുള്ള ഫ്ലേവനോയിഡ്, ടാനിൻ ഗ്രൂപ്പുകളിൽ നിന്നുള്ള രാസ സംയുക്തങ്ങൾ സാരംഗ് സെമുട്ടിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഒരു ഔഷധ സസ്യമെന്ന നിലയിൽ സാരംഗ് സെമുട്ടിന്റെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കാനാണ് ഈ പഠനം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഐപിബിയുടെ ദർമാഗ കാമ്പസിൽ 2019 ഏപ്രിൽ-മെയ് മാസങ്ങളിൽ നടത്തിയ പഠനം. ഉപയോഗിച്ച രീതി ഒരു സാഹിത്യ പഠനമാണ്. ഇന്തോനേഷ്യയിൽ കാണപ്പെടുന്ന സാരംഗ് സെമുട്ട് സ്പീഷീസുകളുടെ ഒരു ഉദാഹരണമാണ് മൈർമെകോഡിയ പെൻഡൻസ്. Myrmecodia pendans എപ്പിഫൈറ്റിക് ഔഷധ സസ്യങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്, കൂടാതെ ഒരു ആന്റിഓക്‌സിഡന്റാകാനും ക്യാൻസറിനെ സുഖപ്പെടുത്താനുമുള്ള കഴിവുണ്ട്. S. Aureus, K. ന്യുമോണിയ, S. dysentriae എന്നിവയുൾപ്പെടെ, ഗ്രാം പോസിറ്റീവ്, നെഗറ്റീവ് ബാക്ടീരിയകളിൽ സാരംഗ് സെമുട്ടിന്റെ അസംസ്‌കൃത സത്തിൽ ഒരു ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ പ്രഭാവം ഉണ്ട്. സാരംഗ് സെമറ്റ് കിഴങ്ങുകളുടെ സത്തിൽ, ഭിന്നസംഖ്യകൾ, ഐസൊലേറ്റുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ പ്രവർത്തനം, ആന്റിഓക്‌സിഡന്റ് പ്രവർത്തനം, ഇമ്യൂൺ മോഡുലേറ്റർ, ആൻറി കാൻസർ എന്നിവ ഉണ്ടെന്ന് തെളിഞ്ഞു. സാരംഗ് സെമുട്ടിന് ഒരു ഔഷധസസ്യമെന്ന നിലയിൽ ശേഷിയുണ്ട്. കാൻസർ, മുഴകൾ, മൂക്കിൽനിന്നുള്ള രക്തസ്രാവം, വയറ്റിലെ അൾസർ, ഹെമറോയ്ഡുകൾ, ഹൃദ്രോഗങ്ങൾ, ക്ഷയം, വാതം, സന്ധിവാതം, പക്ഷാഘാതം, അൾസർ, വൃക്ക, പ്രോസ്റ്റേറ്റ് തകരാറുകൾ എന്നിവയുടെ ചികിത്സയ്ക്ക് സാരംഗ് സെമുട്ട് മതിയാകും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.