ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കേരളത്തിലെയും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശമായ ലക്ഷദ്വീപിലെയും ഏറ്റവും ഉയർന്ന വിപണി വിഹിതമുള്ള വിപണിയിൽ ലീഡർ

0

ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കേരളത്തിലെയും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശമായ ലക്ഷദ്വീപിലെയും പെട്രോളിൽ (ആർ) 45.54 %, ഡീസലിൽ (ആർ) 48.54 %, ഗാർഹിക എൽപിജി ബിസിനസ്സിൽ 50.48 % എന്നിങ്ങനെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന വിപണി വിഹിതമുള്ള വിപണിയിൽ ലീഡർ ആണ്.

1140 റീട്ടെയിൽ ഔറ്റുകൾ, 116 എം ഡീലർഷിപ്പുകൾ എന്നിവയുടെ ശക്തമായ മാർക്കറ്റിംഗ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ടറുകളുള്ള ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ, ഇരുമ്പനം, ഞങ്ങളുടെ പിഒഎൽ സ്റ്റോറേജ് ഫെറോക്ക് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ടറുകളുടെ പിന്തുണയോടെ, കേരളത്തിലെ ജനങ്ങളുടെ ഇന്ധന ആവശ്യങ്ങൾ സൂക്ഷ്മമായി നിറവേറ്റാൻ ഞങ്ങളെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു. കേരളത്തിലെ മുകളിൽ പറഞ്ഞ ടെർമിനലുകളിൽ ഇന്ത്യൻ ഓയിലിന് 32.53 ടികെഎൽ എംഎസും 48.56 ടികെഎൽ എച്ച്എസ്സിയും ഉൽപന്ന സംഭരണശേഷിയുണ്ട്. മുകളിൽ പറഞ്ഞവ കൂടാതെ, ഇന്ത്യൻ ഓയിലിന് എറണാകുളം ടെർമിനലിലും വില്ലിംഗ്ലൺ ഐലൻഡ് ടെർമിനലിലും ബ്ലാക്ക് ഓയിലുകളും എടിഎഫും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ബൾക്ക് പിഒഎൽ റേജ് സൗകര്യവുമുണ്ട്. എന്നിവിടങ്ങളിലെകഴിഞ്ഞ 3 വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ 91 ഗ്രാമീണ റീട്ടെയിൽ ഔട്ട്ലറ്റുകൾ (കെഎസ്കെ) ഉൾപ്പെടെ 181 റീട്ടെയിൽ ഔട്ട്ലെറ്റുകൾ കേരളത്തിൽ കമ്മീഷൻ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. നടക്കുന്ന ഇടപാടുകൾ നിരീക്ഷിക്കുന്ന തത്സമയ ഡാറ്റാ ട്രാൻസ്ഫറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ റീട്ടെയിൽ ഔലെറ്റുകളും പൂർണ്ണമായും ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ സംസ്ഥാനത്ത് 481 റീട്ടെയിൽ ഔറ്റുകൾ സൗരോർജ്ജമാക്കി, മൊത്തം സ്ഥാപിത ശേഷി 2886 കിലോവാട്ട് ഇ-മൊബിലിറ്റി വഴി മാറുന്ന പ്രവണതയുടെ വേഗത നിലനിർത്തിക്കൊണ്ട്, ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ ബാറ്ററി സ്വാപ്പിംഗ് ഉൾപ്പെടെ 184 ഇവി ചാർജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകൾ സജ്ജീകരിച്ചു. ഈ വർഷം ബാറ്ററി സ്വാപ്പിംഗ് ഉൾപ്പെടെ 19 ഇവി ചാർജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകൾ കൂടി കമ്മീഷൻ ചെയ്യാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.4 “ഫ്രീഡം ഫ്യുവൽ ഫില്ലിംഗ് സ്റ്റേഷനുകൾ”, ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കേരള ജയിൽ വകുപ്പിന്റെ സഹകരണത്തോടെ പൂജപ്പുര, വിയ്യൂർ, കണ്ണൂർ, ചീമേനി എന്നിവിടങ്ങളിൽ സോഷ്യൽ റീ-എൻജിനീയറിംഗ് പ്രക്രിയയുടെ ഭാഗമായി ആരംഭിച്ച് ജയിൽ തടവുകാരെ നിയമിച്ച് വളരെ വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

നിലവിൽ, പെട്രോളിൽ എത്തനോൾ 12% വരെ കലർത്താൻ സാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. സർക്കാർ ഉത്തരവിന് അനുസൃതമായി 20% എത്തനോൾ കലർന്ന പെട്രോൾ എന്ന ലക്ഷ്യത്തിലേക്കാണ് ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. നിലവിൽ ഇരുമ്പനം ടെർമിനലിലും കോഴിക്കോട് ഡിപ്പോയിലും യഥാക്രമം 4870 KL, 581 KL എഥനോൾ ടാങ്കേജ് ഉണ്ട്. 30 ദിവസത്തെ കവറേജുള്ള 620 ടാർഗെറ്റ് നേടുന്നതിനായി, ഞങ്ങളുടെ വിതരണ സ്ഥലങ്ങളിൽ എത്തനോൾ ടാങ്കേജ് വർധിപ്പിക്കൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു.സിഎൻജിആയി ഉയർത്താൻ ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റ് ലക്ഷ്യമിടുന്നു. നഗര വാതക വിതരണ 2030 ആകുമ്പോഴേക്കും എൽഎൻജിയുടെ ഉപയോഗം നിലവിലെ 6.2% ൽ നിന്ന് 15% കമ്പനികൾ, അതായത് M/s IOAGPL (IndianOil Adani as Pvt Ltd), M/s AG&P (അറ്റ്ലാന്റിക് ഗൾഫ് & പസഫിക്) & M/s ഷോലഗാസ്കോ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്, ഓയിൽ മാർക്കറ്റിംഗ് കമ്പനികളുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് കേരള സംസ്ഥാനത്തുടനീളം 7 ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ മേഖലകൾക്ക് കീഴിൽ CNG സൗകര്യങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുന്നു.ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കേരളത്തിലെ 76 റീട്ടെയിൽ ഔട്ട്ലെറ്റുകളിൽ മുകളിൽ പറഞ്ഞ CGD ഓപ്പറേറ്റർമാരുമായി സഹകരിച്ച് CNG വിപണനം ചെയ്യുന്നു. ഈ വർഷം 3 CNG ഫില്ലിംഗ് സൗകര്യങ്ങൾ കൂടി ചേർക്കാൻ ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. വ്യാവസായിക, ഗാർഹിക ആവശ്യങ്ങൾക്കുള്ള പിഎൻജി, ഓട്ടോ ഇന്ധനത്തിന് സിഎൻജി തുടങ്ങിയ ഇന്ധനങ്ങളുടെ ആവിർഭാവത്തിന് CGD കാരണമാകും.

എൽപിജി

എൽപിജിയുടെ കാര്യത്തിൽ, ഇന്ത്യൻ ഓയിലിന് 420 ടിഎംടിപിഎ പ്രതിവർഷം ആയിരം മെട്രിക് ടൺ) ബോട്ടിലിംഗ് ശേഷിയുണ്ട്, കൊച്ചി, കൊല്ലം, കോഴിക്കോട് എന്നിവിടങ്ങളിലായി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന മൂന്ന് എൽപിജി ബോട്ട്ലിംഗ് പ്ലാന്റുകളിലായി പ്രതിദിനം ശരാശരി 1.05 ലക്ഷം സിലിണ്ടറുകൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നു. മൂന്ന് എൽപിജി ബോട്ടിലിംഗ് പ്ലാന്റുകളിലും വിഷൻ റീഡറുകളും ഓട്ടോമേറ്റഡ് ഫില്ലിംഗ് സംവിധാനങ്ങളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിപണി ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി മണിക്കൂറിൽ 1600 സിലിണ്ടറുകൾ ശേഷിയുള്ള അത്യാധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യയാണ് നൽകിയിരിക്കുന്നത്. നടപ്പു വർഷം, 3 പുതിയ എൽപിജി ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ടർഷിപ്പുകളും 1 ഓട്ടോ എൽപിജി ഡിപെൻസിങ് സ്റ്റേഷനും കമ്മീഷൻ ചെയ്തുകൊണ്ട് എൽപിജി മാർക്കറ്റിംഗ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ടർ വർധിപ്പിച്ചു. ഇന്നുവരെ, ഇന്ത്യൻ ഓയിലിന് കേരളത്തിൽ 352 എൽപിജി ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ടർഷിപ്പുകളും 33 ഓട്ടോ എൽപിജി ഡിസ്പെൻസിങ് സ്റ്റേഷനുകളും ഉണ്ട്.

കേരളത്തിലെ 94.98 ലക്ഷം എൽപിജി ഉപഭോക്തൃ അടിത്തറയിൽ ഏകദേശം 47.78 ലക്ഷമാണ് ഇൻഡേൻ എൽപിജിയുടെ കേരളത്തിലെ സജീവ ഉപഭോക്തൃ അടിത്തറ, ഇത് മൊത്തം എൽപിജി കണക്ഷനുകളുടെ ഏകദേശം 50.30% ആണ്.

ന്യായവില കടകളിലൂടെ “ഛോട്ടു” വിപണനം ചെയ്യുന്നതിനായി ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ തിരുവനന്തപുരത്ത് സിവിൽ സപ്ലൈസ് & കൺസ്യൂമർ കമ്മീഷണറുമായി ധാരണാപത്രം ഒപ്പുവച്ചു. പദ്ധതിയുടെ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ, കേരളത്തിലെ ജില്ലകളിലായി വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന 72 ന്യായവില കടകളിൽ 5kg Ft വിൽപ്പന ആരംഭിച്ചു. 14

70.48% വിപണി വിഹിതവുമായി അഖിലേന്ത്യ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കോട്ടുവിന്റെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിൽപ്പനയുള്ള സംസ്ഥാനമാണ് കേരളം. അഖിലേന്ത്യാതലത്തിൽ കിലോ സിലിണ്ടർ വിൽപനയുടെ 21.3% സംഭാവന ചെയ്യുന്നത് കേരള സംസ്ഥാനമാണ്. 5

മത്സ്യബന്ധന ബോട്ടുകളിൽ മണ്ണെണ്ണയ്ക്ക് പകരം എൽപിജി ഇന്ധനമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി മത്സ്യത്തൊഴിലാളികൾക്ക് 19 കിലോ LOT വാൽവുകളോടുകൂടിയ എൽപിജി കൺവേർഷൻ കിറ്റുകളും ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ നൽകി. കേരളത്തിൽ ഒരു നീല വിപ്ലവത്തിലേക്കുള്ള ചവിട്ടുപടിയാകും ഈ പദ്ധതി.കുറഞ്ഞത് 1 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ബുക്ക് ചെയ്ത Indane LPG റീഫില്ലുകൾ ഡെലിവർ ചെയ്യാൻ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ ശ്രമിക്കുന്നു. ഡിജിറ്റൽ ബുക്കിംഗിലും ഡിജിറ്റൽ പേയ്മെന്റുകളിലും കേരളം മികച്ചു നിൽക്കുന്നു.

പ്രധാന പദ്ധതികൾ:

കേരളത്തിന്റെ മുഴുവൻ എൽപിജി ആവശ്യകതയും നിറവേറ്റാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ള ഇന്ത്യൻ ഓയിലിന്റെ 1236 കോടി രൂപയുടെ നിലവിലുള്ള പദ്ധതിയായ പുതുവൈപ്പിനിലെ എൽപിജി ഇറക്കുമതി ടെർമിനൽ അതിന്റെ പൂർണ്ണതോതിൽ പുരോഗമിക്കുകയും അതിന്റെ ആദ്യ ഘട്ട കമ്മീഷൻ ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് അടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. 1,2 MMTPA ശേഷിയുള്ള എൽപിജി ഇറക്കുമതി ടെർമിനലിന്റെ മൾട്ടി ജെട്ടി പൂർത്തിയായി നിലവിൽ ഡ്രഡ്മിംഗ് ജോലികൾ പുരോഗമിക്കുകയാണ്. ടെർമിനൽ ഉടൻ പൂർത്തിയാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ലക്ഷദ്വീപ്

കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശമായ ലക്ഷദ്വീപിലെ പെട്രോളിയം ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെയും എൽപിജിയുടെയും ഏക വിതരണക്കാരാണ് ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ. ഇന്ത്യൻ ഓയിലിന്റെ ലക്ഷദ്വീപിലെ ബൾക്ക് പിഒഎൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ടർ, കവരത്തി, മിനിക്കോയ് ദ്വീപുകളിലെ ഡിപ്പോകളും അഗത്തി ദ്വീപിലെ ഏവിയേഷൻ ഫ്യൂവലിംഗ് സ്റ്റേഷനും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. കവരത്തി ഡിപ്പോയും അഗത്തി എഎഫ്എസും മാർച്ച് 22-നും മിനിക്കോയ് ഡിപ്പോ ജൂൺ 22-നും കമ്മീഷൻ ചെയ്തു. കവരത്തി, മിനിക്കോയ് ആന്ത്രോത്ത്, kalpeni ദ്വീപുകളിൽ യഥാക്രമം മാർച്ച് 22, ജൂൺ 22, ജനുവരി 23, Feb23 എന്നിവയിൽ കമ്മീഷൻ ചെയ്ത റീട്ടെയിൽ ഔട്ട്ലെറ്റുകൾ ഡൗൺസ്ട്രീം മാർക്കറ്റിംഗ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ടറിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. എൽസിഎംഎഫിന് (ലക്ഷദ്വീപ് കോഓപ്പറേറ്റീവ് മാർക്കറ്റിംഗ് ഫെഡറേഷൻ) കീഴിലുള്ള എൽപിജി ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ടർഷിപ്പിന് 10,906 എൽപിജി ഉപഭോക്താക്കളുടെ എൽപിജി ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി ലക്ഷദ്വീപിലെ ജനവാസമുള്ള 8 ദ്വീപുകളിൽ ഗോഡൗണുകളും ഷോറൂമുകളും ഉണ്ട്.

പ്രധാന CSR പദ്ധതികൾ:

സാമൂഹിക പ്രതിബദ്ധതയുള്ള ഒരു സ്ഥാപനമെന്ന നിലയിൽ, ബിസിനസ് മുൻഗണനകൾക്കപ്പുറം, പ്രദേശത്തിന്റെ സാമൂഹിക പുരോഗതിയിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ കഴിയുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുന്നു. അത്തരത്തിലുള്ള ഒരു പരിപാടി പരിവർത്തൻ-പ്രിസൺ ടു ഡ്, തടവുകാരെ പുനരധിവസിപ്പിക്കുന്നതിനും മാന്യമായ ജീവിതം നയിക്കുന്നതിനുമായി പരിശീലന ക്യാമ്പുകളിലൂടെ കായിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം, വിദ്യാഭ്യാസം, ശുദ്ധമായ കുടിവെള്ളം, സ്ത്രീകളുടെയും ശാരീരിക വെല്ലുവിളികൾ നേരിടുന്നവരുടെയും ശാക്തീകരണം, പരിസ്ഥിതി സുസ്ഥിരത തുടങ്ങിയ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ നൽകൽ, ഗ്രാമീണ വികസനം തുടങ്ങിയ വിഷയപരമായ മേഖലകളിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കേരള സംസ്ഥാനത്ത് നഗര, ഗ്രാമ പ്രദേശങ്ങളിൽ വിവിധ സിഎസ്ആർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഏറ്റെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സിഎസ്ആർ പദ്ധതികൾ:

  1. ഡാറ്റാ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ ഡൊമെയ്നിലെ 75 എണ്ണം പിഡബിഡിയുടെ (ബെഞ്ച്മാർക്ക് വൈകല്യമുള്ള വ്യക്തികൾ) നൈപുണ്യ വികസനം പ്രോഗ്രാമിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ എ പിഡബ്ല്യുബിഡിക്ക് യാതൊരു കളങ്കവുമില്ലാതെ പഠിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യുക, ബി) പിഡബ്ല്യുബിഡിയുടെ ജീവിത ഗുണനിലവാരം ഉയർത്തുക സി) അവശ്യ യോഗ്യതകളുമായി ഹയറിങ് ഓർഗനൈസേഷന് വേണ്ട യോഗ്യത സൃഷ്ടിക്കാൻ.
  2. പ്രോജക്ട് സ്വാസ്ത്യ – എറണാകുളം ജില്ലയിലെ പ്രത്യുൽപാദന പ്രായത്തിലുള്ള സ്ത്രീകളിൽ അനീമിയ രോഗനിർണ്ണയത്തിനും അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു നൂതന സ്വഭാവമാറ്റ പരിപാടി. ഈ പദ്ധതി എറണാകുളം ജില്ലയിലെ 15,000 ഓളം സ്ത്രീ ഗുണഭോക്താക്കളെ ഉൾക്കൊള്ളും. ബോധവൽക്കരണ കാമ്പെയ്നുകളും പ്രവർത്തകരുടെയും സഹായത്തോടെ പെരുമാറ്റം മാറ്റങ്ങൾ അവതരിപ്പിച്ച് വിളർച്ച പ്രൊഫഷണലുകളുടെയും ആരോഗ്യ കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ ഈ പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നു. മെഡിക്കൽ

3.എറണാകുളം ജില്ലയിലെ പിഡബ്ല്യുഡി (വികലാംഗരായ വ്യക്തികൾക്ക് അലിംകോയുമായി ചേർന്ന് സഹായങ്ങളും സഹായ ഉപകരണങ്ങളും നൽകുന്നു – ഈ പ്രോജക്റ്റ് എറണാകുളം ജില്ലയിലെ പിഡബ്ല്യുഡികളെ ഉൾപ്പെടുത്തും, കൂടാതെ കൊച്ചിയിൽ അസസ്മെന്റ് കം ഡിസ്ട്രിബ്യൂഷൻ ക്യാമ്പുകൾ നടത്താൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. പി.ഡബ്ല്യു.ഡികൾക്ക് സഹായങ്ങളും സഹായ ഉപകരണങ്ങളും നൽകുന്നത് അവരുടെ ഉപജീവനമാർഗം വർധിപ്പിച്ച് അവരെ സ്വതന്ത്രരും ശാക്തീകരിക്കുന്നതുമാണ് പദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത്.

4.മലബാർ കാൻസർ സെന്ററിലെ പീഡിയാട്രിക് ഓങ്കോളജി ബ്ലോക്കിൽ ചൈൽഡ് കാൻസർ രോഗികൾക്കായി പ്ളേ ഏരിയ സൗകര്യം ഒരുക്കുന്നു – ദീർഘവും തീവ്രവുമായ കാൻസർ ചികിത്സ പ്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയരായ കാൻസർ രോഗികളായ കുട്ടികൾക്കുള്ള സുഖപ്രദമായ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനാണ് പദ്ധതി ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. പുതിയ പീഡിയാട്രിക് ഓങ്കോളജി ബ്ലോക്കിൽ, കാർട്ടൂൺ സ്റ്റിക്കറുകൾ, കളി ഇനങ്ങളും വീഡിയോ ആർക്കേഡ് ഗെയിമുകളുമുള്ള മിനി പാർക്ക്, പ്ളേ ഏരിയ എന്നിവയുള്ള ശിശുസൗഹൃദ അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതാണ് പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.