വെച്ചൂർ പശുവും നെയ്യും

0

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെറിയ കന്നുകാലി ഇനങ്ങളിൽ ഒന്നായി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട ഒരു കുള്ളൻ കന്നുകാലി ഇനമാണ് വെച്ചൂർ.

കേരളത്തിലെ കോട്ടയം ജില്ലയിൽ വേമ്പനാട് കായലിനടുത്തുള്ള വെച്ചൂർ എന്ന ചെറിയ ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നാണ് അവർക്ക് ഈ പേര് ലഭിച്ചത്. ഇവയ്ക്ക് പൊതുവെ കറുപ്പ്, തവിട്ട് അല്ലെങ്കിൽ ചുവപ്പ് നിറങ്ങളുണ്ട്, മാത്രമല്ല അവയുടെ പാലിന്റെ ഗുണനിലവാരത്തിന് പേരുകേട്ടതുമാണ്. വെച്ചൂർ പശുക്കൾ കേരളത്തിലെ ചൂടും ഈർപ്പവുമുള്ള കാലാവസ്ഥയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ വളരെ കുറഞ്ഞ തീറ്റയും പരിചരണവും പരിചരണവും കൊണ്ട് അവർക്ക് ഒരു ദിവസം ശരാശരി 1-2 ലിറ്റർ പാൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. 80-കളിൽ ക്രോസ് ബ്രീഡിംഗ് ആരംഭിച്ചത് ഈ ഇനത്തെ വംശനാശത്തിലേക്ക് നയിച്ചെങ്കിലും, കൺസർവേഷൻ ട്രസ്റ്റുകളുടെയും കർഷകരുടെയും ശ്രമങ്ങൾ ഈ ഇനത്തെ വംശനാശത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷിച്ചു. ഇന്നത്തെ കാലത്ത്, വെച്ചൂർ പശുക്കളുടെ പാലും വിപണിയിൽ ഔഷധമൂല്യത്തിനും ചികിത്സാ മൂല്യത്തിനും പേരുകേട്ടതാണ്.ഇന്റർനാഷണൽ ജേണൽ ഓഫ് ഫങ്ഷണൽ ആൻഡ് എവല്യൂഷണറി ജീനോമിക്സിൽ (GENE) പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ വെച്ചൂർ പശുക്കളുടെ പാലിൽ കാണപ്പെടുന്ന ലാക്ടോഫെറിൻ എന്ന പ്രോട്ടീന്റെ ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ ഗുണങ്ങൾ ആന്റിബയോട്ടിക് ആംപിസിലിനേക്കാൾ കൂടുതലാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. സാധാരണയായി, ലാക്ടോഫെറിനുകൾക്ക് ആൻറി-ബാക്ടീരിയൽ, ആൻറി-വൈറൽ, ആന്റി-ട്യൂമർ, ആൻറി-ഇൻഫ്ലമേറ്ററി, ഇമ്മ്യൂൺ ഡിഫൻസ് പ്രോപ്പർട്ടികൾ ഉണ്ട്. വെച്ചൂർ പശുക്കളുടെ പാലിൽ കാണപ്പെടുന്ന ലാക്ടോഫെറിനുകൾ അധിക അമിനോ ആസിഡുകളുടെ സാന്നിദ്ധ്യം കാരണം ഈ ഘടകങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിച്ചതായി കണ്ടു.പ്രമേഹം, രക്തപ്രവാഹത്തിന്, ഹൃദ്രോഗം, പെട്ടെന്നുള്ള ശിശുമരണ സിൻഡ്രോം (SIDS), ഓട്ടിസം എന്നിവ തടയാൻ അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു പാൽ പ്രോട്ടീനാണ് ബീറ്റാ കസീൻ. ജേഴ്‌സി, ബ്രൗൺ സ്വിസ്, ഹോൾസ്റ്റീൻ-ഫ്രീസിയൻ തുടങ്ങിയ പാൽ തരുന്ന ഇനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വെച്ചൂർ പശുക്കളുടെ പാലിൽ ബീറ്റാ-കസീൻ എ 2 ന്റെ സാന്നിധ്യം കൂടുതലാണെന്ന് സമീപകാല പഠനങ്ങൾ കണ്ടെത്തി.പാലിൽ സാധാരണയായി കാണപ്പെടുന്ന 12 തരം ബീറ്റാ-കസീൻ, ഗുണനിലവാരം വിലയിരുത്തുമ്പോൾ A 1, A 2 എന്നീ വേരിയന്റുകൾക്ക് വലിയ പ്രാധാന്യമുണ്ട്. ബീറ്റാ കസീൻ എ 1 പ്രമേഹം, എസ്.ഐഡി.എസ് തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുമെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു, അതേസമയം ബീറ്റാ കസീൻ എ 2 ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതാണ്. ബീറ്റാ-കസീൻ A 1 ദഹനേന്ദ്രിയ വ്യവസ്ഥയിൽ ദഹനപ്രശ്നങ്ങൾക്കും കോശജ്വലന പ്രശ്നങ്ങൾക്കും കാരണമാകുമെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു, അതേസമയം A2 വേരിയന്റ് ലാക്ടോസ് സഹിഷ്ണുതയുള്ളവരിലും അസഹിഷ്ണുതയുള്ളവരിലും ഒരു പ്രശ്നവും ഉണ്ടാക്കിയില്ല. കൂടാതെ, A1 ഇനങ്ങളിലെ കാൽസ്യം ഉള്ളടക്കം അസന്തുലിതാവസ്ഥ കാണിക്കുകയും മഗ്നീഷ്യം കുറവിന് കാരണമാവുകയും ചെയ്യുന്നു, അതേസമയം A2 വേരിയന്റിന് അത്തരം പ്രശ്‌നങ്ങളൊന്നുമില്ല.വെച്ചൂർ പശുക്കൾ മറ്റ് ഇനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഉയർന്ന ശതമാനം കൊഴുപ്പും സോളിഡ് നോൺ ഫാറ്റ് (എസ്എൻഎഫ്) ഉള്ളടക്കവും ഉള്ള പാൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കുമെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു. വെച്ചൂർ പശുവിൻ പാലിന്റെ മറ്റൊരു പ്രധാന വശം മറ്റ് സങ്കരയിനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ ചെറിയ കൊഴുപ്പ് ഗോളങ്ങളാണ്. ഫാറ്റ് ഗ്ലോബ്യൂളുകളുടെ ചെറിയ വലിപ്പം അവയുടെ ഉപരിതല വിസ്തീർണ്ണം കൂടുതലായതിനാൽ അവയ്ക്ക് മറ്റുള്ളവയെ അപേക്ഷിച്ച് വലിയ ഫോസ്ഫോളിപ്പിഡ് ഉണ്ടെന്നാണ്. ഈ വർദ്ധിച്ച ഫോസ്ഫോളിപ്പിഡ് ധാരാളം ഔഷധമൂല്യങ്ങളുണ്ട്. തലച്ചോറിന്റെയും നാഡികോശങ്ങളുടെയും വികസനത്തിൽ ഫോസ്ഫോളിപ്പിഡുകൾ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു, മാത്രമല്ല ഇത് കൊഴുപ്പ് ആഗിരണം ചെയ്യുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.
ഔഷധഗുണമുള്ളതിനാൽ വെച്ചൂർ പശുവിൻ പാലിൽ നിന്നുള്ള നെയ്യിനും വിപണിയിൽ ആവശ്യക്കാരേറെയാണ്.പോഷകാഹാരം, ഹോർമോൺ ബാലൻസ്, മെച്ചപ്പെട്ട ദഹനം എന്നിവ വെച്ചൂർ പശു നെയ്യിന്റെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. വെച്ചൂർ പശുവിന്റെ നെയ്യ് ശരീരത്തിലെ ചീത്ത കൊളസ്‌ട്രോളിന്റെ (എൽഡിഎൽ) അളവ് കുറയ്ക്കുകയും അതേസമയം നല്ല കൊളസ്‌ട്രോളിന്റെ (എച്ച്‌ഡിഎൽ) അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ദഹനം എളുപ്പമാക്കുന്ന കുടലുകളെ ലൂബ്രിക്കേറ്റ് ചെയ്യുമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു. ഫോസ്ഫോളിപ്പിഡുകളുടെ സാന്നിധ്യം തലച്ചോറിന്റെയും നാഡികോശങ്ങളുടെയും വളർച്ചയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ കുട്ടികളുടെ ഓർമ്മശക്തി മെച്ചപ്പെടുത്താൻ വെച്ചൂർ നെയ്യ് നൽകാറുണ്ട്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.