തയ്യാറാക്കാം ചിക്കന്‍ നൂഡില്‍സ് കട്‌ലറ്റ്

0

200 ഗ്രാം തിളപ്പിച്ച നുറുക്കിയ ചിക്കന്‍

250 ഗ്രാം തിളപ്പിച്ച ചൈനീസ് ന്യൂഡില്‍സ്

4 എണ്ണം അരിഞ്ഞ ഉള്ളി

1 കപ്പ് ചിരവിയ ക്യാരറ്റ്

1 കപ്പ് സ്പ്രിങ് ഒണിയന്‍

1 കപ്പ് കാബേജ്

1 കപ്പ് കാപ്സിക്കം

ആവശ്യത്തിന് സെന്താ ഉപ്പ്

1 ടീസ്പൂണ്‍ ഇഞ്ചി

1/2 ടീസ്പൂണ്‍ വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ്

1 ടീസ്പൂണ്‍ മുളകുപൊടി

3 ടീസ്പൂണ്‍ ചോളമാവ്‌

1 ടീസ്പൂണ്‍ ലൈറ്റ് സോയ സോസ്

1 ടീസ്പൂണ്‍ മുളക് സോസ്

1 എണ്ണം മുട്ട

ആവശ്യത്തിന് ശുദ്ധീകരിച്ച എണ്ണ

ഒരു ചട്ടിയില്‍ അല്‍പം എണ്ണ ചേര്‍ത്ത് അരിഞ്ഞ ഉള്ളി ചേര്‍ത്ത് 2-3 മിനിറ്റ് വേവിക്കുക. ഇനി ഇതിലേയ്ക്ക് 1, 1/2 ടീസ്പൂണ്‍ വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റും 1 ടീസ്പൂണ്‍ ഇഞ്ചി പേസ്റ്റും ചേര്‍ക്കുക. ആവശ്യത്തിന് മുളകുപൊടി ചേര്‍ക്കുക. ഇനി വേവിച്ച ചിക്കന്‍ ചേര്‍ത്ത് 3-4 മിനിറ്റ് വേവിക്കുക.
ഇനി ഗീന്‍ ചില്ലി സോസ്, 1 ടീസ്പൂണ്‍ സോയ സോസ് എന്നിവ ചേര്‍ക്കുക. ഇത് നന്നായി മിക്സ് ചെയ്യുക. ഇനി ഉപ്പ് ചേര്‍ത്ത് 2 മിനിറ്റ് വഴറ്റുക. ക്യാബേജ്, ഗ്രേറ്റ് ചെയ്ത കാരറ്റ്, കാപ്സിക്കം എന്നിവ ചേര്‍ത്ത് എല്ലാ ചേരുവകളും നന്നായി ഇളക്കുക. കട്ട്ലറ്റിന്റെ സ്വാദ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി സ്പ്രിംഗ് ഒണിയന്‍ ചേര്‍ക്കുക.
എല്ലാ ചേരുവകളും മൃദുവാകുന്നതുവരെ വേവിക്കുക, ഇതിലേയ്ക്ക് വെള്ളം ചേര്‍ക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. പച്ചക്കറികളില്‍ നിന്നുള്ള വെള്ളം മാത്രം ഉപയോഗിച്ച്‌ ഇത് പാകമായിക്കൊള്ളും..
ഗ്യാസ് ഓഫ് ചെയ്ത് മിശ്രിതം തണുക്കാന്‍ അനുവദിയ്ക്കുക. ഇനി ഒരു മുട്ട, വേവിച്ച നൂഡില്‍സ്, 2-3 ടീസ്പൂണ്‍ കോണ്‍ ഫ്ലോര്‍ എന്നിവ ചേര്‍ക്കുക. എല്ലാ ചേരുവകളും നന്നായി കലര്‍ത്തി യോജിപ്പിക്കുക. ഇനി ഇത് കട്ലറ്റ് രൂപത്തില്‍ പരത്തിയെടുക്കാം.
ചട്ടിയില്‍ എണ്ണ ഒഴിക്കാം, ഇനി അത് ചൂടാകട്ടെ. എണ്ണ ചൂടായ ശേഷം എണ്ണയില്‍ കട്ട്ലറ്റ് ചേര്‍ത്ത് സ്വര്‍ണ്ണനിറമാകുന്നതുവരെ നന്നായി ഫ്രൈ ചെയ്യുക. ചൂടോടു കൂടെ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള സോസ് അല്ലെങ്കില്‍ ചട്ണി ഉപയോഗിച്ച്‌ ഈ കട്ലെറ്റ് ആസ്വദിച്ചോളൂ.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.