യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ സ്വ​ര്‍ണ​വി​ല ഈ ​വ​ര്‍ഷ​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും കു​റ​ഞ്ഞ നി​ര​ക്കി​ലെ​ത്തി

0

വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച 22 കാ​ര​റ്റ് ഒ​രു ഗ്രാം ​സ്വ​ര്‍ണ​ത്തി​ന് 184.50 ദി​ര്‍ഹ​മാ​ണ് നി​ര​ക്ക്.വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച വൈ​കീ​ട്ട് 185.75 ദി​ര്‍ഹ​മാ​യി​രു​ന്നു. വി​ല​ക്കു​റ​വി​നൊ​പ്പം സ്വ​ര്‍ണാ​ഭ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വാ​ങ്ങു​ന്ന​വ​ര്‍ക്കാ​യി യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ ഏ​താ​ണ്ടെ​ല്ലാ ജ്വ​ല്ല​റി​ക​ളും വി​വി​ധ ഓ​ഫ​റു​ക​ളും പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. പ​ണി​ക്കൂ​ലി​യി​ലെ ഇ​ള​വു​ക​ള്‍ക്ക് പു​റ​മെ നി​ശ്ചി​ത അ​ള​വ് സ്വ​ര്‍ണം വാ​ങ്ങു​ന്ന​വ​ര്‍ക്ക് സ്വ​ര്‍ണ നാ​ണ​യം ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള സ​മ്മാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ് പ​ല ജ്വ​ല്ല​റി​ക​ളും വാ​ഗ്ദാ​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. വി​ല കു​റ​യു​ന്ന സ​മ​യ​ത്ത് അ​ഡ്വാ​ന്‍സ് ബു​ക്കി​ങ് സൗ​ക​ര്യ​വും ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ള്‍ക്ക് ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. ദീ​പാ​വ​ലി അ​ടു​ത്ത​തോ​ടെ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ സ്വ​ര്‍​ണം വാ​ങ്ങാ​ന്‍ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി എ​ത്തി​ച്ചേ​രു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്ന്​ ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. അ​ന്താ​രാ​ഷ്‍ട്ര വി​പ​ണി​യി​ലും സ്വ​ര്‍ണ വി​ല കു​റ​യു​ക​യാ​ണ്. ഇ​ന്ന് ഔ​ണ്‍സി​ന് 1619 ഡോ​ള​റാ​ണ് വി​ല. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ഔ​ണ്‍സി​ന് 1644 ഡോ​ള​റാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ അ​വ​സ്ഥ തു​ട​രു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍ക്ക​കം ത​ന്നെ അ​ന്താ​രാ​ഷ്‍ട്ര വി​പ​ണി​യി​ലെ വി​ല ഔ​ണ്‍സി​ന് 1610 ഡോ​ള​ര്‍ എ​ന്ന നി​ല​യി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ് ക​രു​തു​ന്ന​ത്.വി​ല കു​റ​യു​മ്ബോ​ള്‍ സാ​ധാ​ര​ണ സ്വ​ര്‍​ണ വി​ല്‍​പ​ന​യി​ല്‍ വ​ര്‍​ധ​ന​യു​ണ്ടാ​കാ​റു​ണ്ട്. ആ​ഘോ​ഷ സീ​സ​ണു​ക​ളി​ലും വി​ല്‍​പ​ന​യി​ല്‍ അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത​മാ​യ മു​ന്നേ​റ്റം കാ​ണി​ക്കാ​റു​ള്ള​താ​ണ്. ഈ ​ആ​ഴ്ച​യി​ല്‍ വി​ല​ക്കു​റ​വും ദീ​പാ​വ​ലി ആ​ഘോ​ഷ​വും ഒ​ന്നി​ച്ചെ​ത്തി​യ​താ​ണ്​ തി​ര​ക്കി​ന്​ കാ​ര​ണ​മാ​യ​ത്. ഫെ​ബ്രു​വ​രി​യി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​യും യു.​എ.​ഇ​യും ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച സ​ഹ​ക​ര​ണ ക​രാ​റി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ 5 ശ​ത​മാ​നം ഇ​റ​ക്കു​മ​തി തീ​രു​വ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ​ത്​ സ്വ​ര്‍​ണ വ്യാ​പാ​ര മേ​ഖ​ല​ക്ക്​ വ​ലി​യ ഉ​ണ​ര്‍​വ്​ പ​ക​ര്‍​ന്നി​രു​ന്നു. ഇ​തി​ന്​ പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ്​ വി​ല​ക്കു​റ​വും വി​പ​ണി​യെ സ​ജീ​വ​മാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ര്‍ ധാ​രാ​ള​മാ​യി സ്വ​ര്‍​ണാ​ഭ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വാ​ങ്ങാ​ന്‍ യു.​എ.​ഇ​യെ തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. വി​സി​റ്റ്​ വി​സ​യി​ല്‍ വ​ന്നു മ​ട​ങ്ങു​ന്ന​വ​ര്‍ പോ​ലും നാ​ട്ടി​ലെ പ്രി​യ​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍​ക്ക്​ സ​മ്മാ​ന​മാ​യും മ​റ്റും സ്വ​ര്‍​ണം ക​രു​താ​റു​ണ്ട്. വി​ല​ക്കു​റ​വു​​കൂ​ടി എ​ത്തി​യ​തോ​ടെ പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി സ്വ​ര്‍​ണം വാ​ങ്ങാ​നെ​ത്തു​ന്ന​താ​യി ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ണി​ക്കു​ന്നു. യു.​എ​സ്​ ഡോ​ള​ര്‍ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര വി​പ​ണി​യി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ശ​ക്​​ത​മാ​യ​താ​ണ്​ സ്വ​ര്‍​ണ വി​ല​യെ ബാ​ധി​ച്ച​തെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍. വി​ല​ക്കു​റ​വ്​ കു​റ​ച്ചു ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍​കൂ​ടി തു​ട​രു​മെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​വ​ചി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.