ബദാം മാത്രമല്ല, ഈ 8 സാധനങ്ങളും വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്ത് കഴിച്ചാല്‍ അത്ഭുത ഗുണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകും

0

ഫ്ളാക്സ് സീഡ്

ഫ്ളാക്സ് സീഡ് വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്തത് കഴിക്കുന്നത് ശരീരത്തിലെ ചീത്ത കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കുകയും ഹൃദയത്തിനും ഏറെ ഗുണം ചെയ്യും.ഒമേഗ 3 ഫാറ്റി ആസിഡുകള്‍ കൂടാതെ പ്രോട്ടീന്‍, ഇരുമ്ബ് എന്നിവയും ചണവിത്തുകളില്‍ കാണപ്പെടുന്നു. ദിവസവും രാവിലെ ഇത് വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്ത് കഴിക്കുന്നതും ആര്‍ത്തവവിരാമ സമയത്തെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കുന്നു.

ഉണക്കമുന്തിരി

ഉണങ്ങിയ മുന്തിരി വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്തത് കൊണ്ട് ശരീരത്തില്‍ ക്യാന്‍സര്‍ കോശങ്ങള്‍ വളരുകയില്ല. ഇതോടൊപ്പം വിളര്‍ച്ച, വൃക്കയിലെ കല്ലുകള്‍, ചര്‍മ്മപ്രശ്‌നങ്ങള്‍, വയറ്റിലെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ എന്നിവയും ഇതിന്റെ ഉപഭോഗം ഇല്ലാതാക്കുന്നു.ഉണങ്ങിയ മുന്തിരിയില്‍ മഗ്നീഷ്യം, പൊട്ടാസ്യം, ഇരുമ്ബ് എന്നിവ ധാരാളമായി കാണപ്പെടുന്നുവെന്നും ഉണങ്ങിയതിന് പകരം എല്ലായ്പ്പോഴും വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്താണ് കഴിക്കേണ്ടത്.

ഉലുവ

പ്രമേഹരോഗികള്‍ക്ക് ഉലുവ കഴിക്കുന്നത് ഏറെ ഗുണം ചെയ്യും. ഇതില്‍ ഫൈബറും ഫോസ്ഫറസും ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്തത് കഴിക്കുന്നത് പല്ലുകള്‍ക്കും എല്ലുകള്‍ക്കും ബലം നല്‍കുന്നു.ഇതുകൂടാതെ ഉലുവയും അതിലെ വെള്ളവും പതിവായി രാവിലെ കുടിച്ചാല്‍ വയറ്റിലെ കല്ല്, വൃക്കയിലെ കല്ല് തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകില്ല. ഇതുകൂടാതെ, ഇത് ആര്‍ത്തവ സമയത്ത് വേദന കുറയ്ക്കുന്നു.

പെരുംജീരകം

വെറും വയറ്റില്‍ പെരുംജീരകം വെള്ളം കുടിച്ചാല്‍ എണ്ണമറ്റ ഗുണങ്ങളുണ്ട്. ഇത് മൂത്രത്തിന് പ്രശ്‌നമുണ്ടാക്കില്ല. ഇതോടൊപ്പം, ഇത് ദഹനം ശരിയായി നിലനിര്‍ത്തുകയും കാഴ്ചശക്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അത്തിപ്പഴം

ദിവസവും രാവിലെ കുതിര്‍ത്ത അത്തിപ്പഴം 3 മുതല്‍ 4 വരെ കഴിക്കുകയും അതിലെ വെള്ളം കുടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ഹൃദ്രോഗങ്ങളെ തടയുന്നു. കൂടാതെ, എല്ലുകളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന കാല്‍സ്യം ഇതില്‍ കാണപ്പെടുന്നു.

പോപ്പി വിത്ത്

പോപ്പി വിത്തില്‍ തയാമിന്‍, പാന്റോതെനിക് ആസിഡ് എന്നിവ ധാരാളമായി കാണപ്പെടുന്നു. വെള്ളത്തില്‍ കുതിര്‍ത്ത് കഴിച്ചാലേ അതിന്റെ ഗുണം ലഭിക്കൂ. ദിവസവും ഇത് കഴിക്കുന്നതിലൂടെ, ഭാരം നിയന്ത്രണവിധേയമായി തുടരുകയും അതേ സമയം പല ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളില്‍ നിന്നും നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉണക്കമുന്തിരി

എല്ലാ ദിവസവും രാവിലെ വെറുംവയറ്റില്‍ അഴുകിയ ഉണക്കമുന്തിരിയും അതിലെ വെള്ളവും കുടിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന് എണ്ണമറ്റ ഗുണങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നു.പ്രത്യേകിച്ച്‌ ഉണക്കമുന്തിരി വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് സ്ത്രീകള്‍ക്ക് വളരെ ഗുണം ചെയ്യും, ഇത് ആര്‍ത്തവവിരാമത്തിലും ആര്‍ത്തവവിരാമത്തിലും വേദന ഒഴിവാക്കും. കൂടാതെ, ഇത് ദിവസവും കഴിക്കുന്നതിലൂടെ, ദുര്‍ബലനായ വ്യക്തിയും ശക്തനാകും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.