ഒ​ന്നാം​ഘ​ട്ട അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ 1674 പ്ല​സ് വ​ണ്‍ സീ​റ്റ്​ ഒ​ഴി​ഞ്ഞു​കി​ട​പ്പു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു

0

ഏ​ക​ജാ​ല​കം വ​ഴി പ്ര​വേ​ശ​നം ന​ല്‍​കു​ന്ന 9625 സീ​റ്റി​ലേ​ക്ക് 14,515 അ​പേ​ക്ഷ​ക​ര്‍ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​തി​ല്‍ 7951 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു.

ജ​ന​റ​ല്‍ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 5053 സീ​റ്റി​ലേ​ക്ക് മു​ഴു​വ​ന്‍ അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റും ന​ട​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. ഈ​ഴ​വ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 332 സീ​റ്റി​ല്‍ 326 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു. ഒ​ഴി​വു​ക​ള്‍ ആ​റ്. മു​സ്​​ലിം വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 318 ഒ​ഴി​വി​ലേ​ക്ക് 284 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു. 34 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. എ​ല്‍.​സി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 152 സീ​റ്റി​ല്‍ 31 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു 121 ഒ​ഴി​വ്​ ഈ ​വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലു​ണ്ട്.

ക്രി​സ്ത്യ​ന്‍ ഒ.​ബി.​സി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 69 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ 65 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു. നാ​ല്​ ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. ഹി​ന്ദു ഒ.​ബി.​സി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 152 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ 136 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു. 16 ഒ​ഴി​വ്. എ​സ്.​സി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 1548 ഒ​ഴി​വു​ള്ള​തി​ല്‍ 1471 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു -77 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. എ​സ്.​ടി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 1032 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ 96 പേ​ര്‍​ക്ക് പ്ര​വേ​ശ​നം ല​ഭി​ച്ചു -936 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 219 സീ​റ്റി​ലേ​ക്ക് 60 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് കി​ട്ടി -159 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. അ​ന്ധ​രു​ടെ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 31 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ മൂ​ന്നു​പേ​ര്‍​ക്ക് പ്ര​വേ​ശ​നം ല​ഭി​ച്ചു -28 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. ധീ​വ​ര​വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 83 സീ​റ്റി​ല്‍ മൂ​ന്നു​പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു -ഒ​ഴി​വ്​ 80. വി​ശ്വ​ക​ര്‍​മ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 83 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ 82 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു- ഒ​ഴി​വ്​ ഒ​ന്ന്.

കു​ശ​വ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 69 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ ആ​ര്‍​ക്കും അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചി​ല്ല – 69 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്. സാ​മ്ബ​ത്തി​ക​മാ​യി പി​ന്നാ​ക്കം നി​ല്‍​ക്കു​ന്ന മു​ന്നാ​ക്ക വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ 415 ഒ​ഴി​വി​ല്‍ 332 പേ​ര്‍​ക്ക് അ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റ് ല​ഭി​ച്ചു – 83 ഒ​ഴി​വു​ണ്ട്.

അപേക്ഷിച്ച എല്ലാവര്‍ക്കും പ്രവേശനം

പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട: പ്ല​സ് വ​ണ്‍ ര​ണ്ടാം ഘ​ട്ട ആ​ലോ​ട്ട്മെന്‍റി​ന്​ ശേ​ഷം 252 സീ​റ്റു​ക​ള്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ് ജി​ല്ല​യി​ല്‍ ഒ​ഴി​ഞ്ഞ് കി​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച മു​ഴു​വ​ന്‍ പേ​ര്‍​ക്കും പ്ര​വേ​ശ​നം ല​ഭി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് ക​രു​തു​ന്ന​ത്. എ​സ്.​എ​സ്.​എ​ല്‍.​സി ക്ക് 10341 ​പേ​രാ​ണ് ഇ​ത്ത​വ​ണ വി​ജ​യി​ച്ച​ത്. മു​ഴു​വ​ന്‍ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും എ ​പ്ല​സ് ല​ഭി​ച്ച​ത് 2612 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ്. 14,781 സീ​റ്റു​ക​ളാ​ണ്​ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ പ്ല​സ്​ വ​ണ്ണി​നു​ള്ള​ത്. ഇ​തി​ല്‍ 173 ബാ​ച്ചു​ക​ളി​ലാ​യി 8,556 സീ​റ്റു​ക​ളാ​ണ്​ സ​യ​ന്‍​സി​നു​ള്ള​ത്. 77 ബാ​ച്ചു​ക​ളി​ലാ​യി 3836 സീ​റ്റു​ക​ള്‍ കോ​മേ​ഴ്​​സി​നും 48 ബാ​ച്ചു​ക​ളി​ലാ​യി 2389 സീ​റ്റു​ക​ള്‍ ഹ്യൂ​മാ​നി​റ്റീ​സി​നു​മു​ണ്ട്. ജി​ല്ല​യി​ലെ എ​പ്ല​സു​കാ​ര്‍ ഭൂ​രി​ഭാ​ഗ​വും സ​യ​ന്‍​സി​നാ​ണ്​ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​ത്. മി​ക്ക​വ​ര്‍​ക്കും സ​യ​ന്‍​സ് ഗ്രൂ​പ് ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ന​ഗ​ര​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ലാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ല്‍ പേ​ര്‍​ക്കും താ​ല്‍​പ​ര്യം. ഇ​ഷ്​​ട വി​ഷ​യ​മാ​യ സ​യ​ന്‍​സ് എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും ല​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നി​ല്ല. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം അ​ഡ്​​മി​ഷ​ന്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ​പ്പോ​ള്‍ 3000 ​േത്താ​ളം സീ​റ്റു​ക​ള്‍ അ​ധി​ക​മു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. സി.​ബി.​എ​സ്.​ഇ, ഐ.​സി.​എ​സ്.​ഇ സ്കീ​മു​ക​ളി​ല്‍ പ​ഠി​ച്ച​വ​രും സ​മീ​പ ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ ഉ​ള്ള​വ​രും ജി​ല്ല​യി​ല്‍ അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട് . ഉ​ള്‍​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ലാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഒ​ഴി​വു​ക​ളും ഉ​ള്ള​ത്.

ര​ണ്ടാം​ഘ​ട്ട അ​ലോ​ട്ട്​​െ​മ​ന്‍​റ്​ വ​ന്നു​ക​ഴി​ഞ്ഞും സീ​റ്റു​ക​ള്‍ മി​ച്ച​മു​ള്ള​താ​യാ​ണ്​ അ​റി​യു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, സ​യ​ന്‍​സ്​ ബാ​ച്ചി​ല്‍ പ​ല​ര്‍​ക്കും പ്ര​വേ​ശ​നം ല​ഭി​ച്ചിെ​ല്ല​ന്ന പ​രാ​തി​ക​ളു​മു​ണ്ട്. മു​ഴു​വ​ന്‍ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ എ ​പ്ല​സ്​​ല​ഭി​ച്ച ചി​ല​ര്‍​ക്കും സ​യ​ന്‍​സ്​ വി​ഷ​യം കി​ട്ടി​യി​ട്ടി​െ​ല്ല​ന്ന്​ പ​രാ​തി​ക​ളു​യ​രു​ന്നു. ആ​ദ്യ ലി​സ്​​റ്റ്​ പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി പ്ര​വേ​ശ​നം 21 വ​രെ ന​ട​ക്കും. അ​ലോ​ട്ട്​​​െ​മ​ന്‍​റ്​ ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടും പ്ര​വേ​ശ​നം നേ​ടാ​ത്ത​വ​രെ തു​ട​ര്‍​ന്നു​ള്ള സ​പ്ലി​മെന്‍റ​റി അ​ലോ​ട്ട്​​െ​മ​ന്‍​റി​ല്‍ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കി​ല്ല.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.