സെമി ഹൈസ്​പീഡ്​ റെയില്‍വേ സ്ഥലം ഏറ്റെടുക്കല്‍ നടപടിയുമായി സര്‍ക്കാര്‍ മുന്നോട്ട്

0

സെ​മി ഹൈ​സ്‌​പീ​ഡ്‌ റെ​യി​ല്‍​വേ പ​ദ്ധ​തി​ക്കാ​യി (സി​ല്‍​വ​ര്‍ ലൈ​ന്‍) സ്ഥ​ലം ഏ​റ്റെ​ടു​ക്ക​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​യു​മാ​യി സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കുേ​മ്ബാ​ള്‍ നി​ര്‍​ദി​ഷ്​​ട പാ​ത ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന വ​ഴി​ക​ളി​ലെ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​ശ​ങ്ക​യി​ല്‍. പ​ദ്ധ​തി​ക്കും അ​ലൈ​ന്‍​മെന്‍റി​നും റെ​യി​ല്‍​വേ​യു​ടെ അ​നു​മ​തി ല​ഭ്യ​മാ​യി​ട്ടി​ല്ല. അ​ലൈ​ന്‍​മെന്‍റി​ല്‍ കേ​ന്ദ്രം മാ​റ്റം നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ചാ​ല്‍ സ്ഥ​ലം വി​ട്ടു​െ​കാ​ടു​ത്ത ത​ങ്ങ​ള്‍ വ​ഴി​യാ​ധാ​ര​മാ​കി​ല്ലേ എ​ന്നാ​ണ്​ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ ചോ​ദി​ക്കു​ന്ന​ത്.സി​ല്‍​വ​ര്‍ ലൈ​ന്‍ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ​ല്ലാം സ്ഥ​ലം വി​ല്‍​ക്കാ​നോ ബാ​ങ്കി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ലോ​ണ്‍ എ​ടു​ക്കാ​നോ സാ​ധി​ക്കാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യാ​ണെ​ന്നും ഇ​വ​ര്‍ പ​റ​യു​ന്നു. പ​ദ്ധ​തി​ക്കും അ​ലൈ​ന്‍​മെന്‍റി​നും​ അ​ന്തി​മ അ​നു​മ​തി ല​ഭി​ച്ച​ശേ​ഷ​മാ​യി​രി​ക്കും സ്ഥ​ല​മെ​ടു​പ്പ്​ എ​ന്നാ​ണ്​ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര വാ​യ്പ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ 80 ശ​ത​മാ​നം ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​തെ വാ​യ്പ ത​രി​ല്ലെ​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ അ​തി​വേ​ഗം ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​നാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നീ​ക്കം. കോ​ട്ട​യ​​ത്ത്​ റെ​യി​ല്‍​വേ സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കാ​നു​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന സ്ഥ​ലം അ​നു​യോ​ജ്യ​മ​ല്ലെ​ന്ന്​ റെ​യി​ല്‍​വേ ത​ന്നെ കെ. ​റെ​യി​ലി​നു ന​ല്‍​കി​യ ക​ത്തി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. കൊ​ടൂ​രാ​റി​നും മു​ട്ട​മ്ബ​ലം റെ​യി​ല്‍​വേ സ്​​റ്റേ​ഷ​നും സ​മീ​പ​ത്താ​ണ് സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ വ​രു​ന്ന​ത്. നി​ല​വി​ലെ റെ​യി​ല്‍​വേ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ഇ​വി​ടേ​ക്ക്​ 4.85 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ദൂ​ര​മു​ണ്ട്. സ്​​റ്റേ​ഷ​ന​ടു​ത്ത്​ പ്ര​ധാ​ന റോ​ഡു​ക​ള്‍ ഇ​ല്ല. വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല്‍ ആ​റും ഏ​ഴും മാ​സം വെ​ള്ള​ക്കെ​ട്ടു​ണ്ടാ​കു​ന്ന​ പ്ര​ദേ​ശ​മാ​ണി​ത്. റെ​യി​ല്‍ ട്രാ​ക്കി​െന്‍റ കി​ഴ​ക്കു​ഭാ​ഗ​ത്താ​ണ്​ സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്.നി​ല​വി​​ല്‍ സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ ട്രാ​ക്കി​െന്‍റ പ​ടി​ഞ്ഞാ​റു ഭാ​ഗ​ത്തും. ഇ​ങ്ങോ​​ട്ട്​ എ​ത്ത​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ തി​ര​ക്കു​പി​ടി​ച്ച കെ.​കെ. റോ​ഡി​ലൂ​ടെ വ​ര​ണം. കെ.​എ​സ്.​ആ​ര്‍.​ടി.​സി, സ്വ​കാ​ര്യ​ബ​സ്​​സ്​​റ്റാ​ന്‍​ഡു​ക​ള്‍ സ്​​റ്റേ​ഷ​ന​ടു​ത്ത​ല്ലെ​ന്നും ക​ത്തി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. ഇ​ത​നു​സ​രി​ച്ചു​ള്ള മാ​റ്റ​ങ്ങ​ള്‍ അ​ലൈ​ന്‍​മെന്‍റി​ല്‍ വ​രു​േ​മ്ബാ​ള്‍ സ്ഥ​ല​മെ​ടു​പ്പി​നെ ബാ​ധി​ക്കും. പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ അം​ഗീ​കാ​രം കി​ട്ടു​ന്ന​തി​നു മു​മ്ബ്​ ധി​റു​തി പി​ടി​ച്ച്‌​ ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള നീ​ക്ക​ത്തി​ല്‍ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​ലോ​ചി​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ കേ​ര​ള ആ​ന്‍​റി സെ​മി ഹൈ​സ്പീ​ഡ് ആ​ക്​​ഷ​ന്‍ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍. പ​ദ്ധ​തി​ക്കാ​യി ജി​ല്ല​യി​ല്‍ 108.11 ഹെ​ക്​​ട​ര്‍ ഭൂ​മി​യാ​ണ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്.ച​ങ്ങ​നാ​​ശ്ശേ​രി താ​ലൂ​ക്കി​ല്‍ മാ​ട​പ്പ​ള്ളി, തോ​ട്ട​ക്കാ​ട്, വാ​ക​ത്താ​നം വി​ല്ലേ​ജു​ക​ളി​ലും കോ​ട്ട​യം താ​ലൂ​ക്കി​ല്‍ മു​ട്ട​മ്ബ​ലം, നാ​ട്ട​കം, പ​ന​ച്ചി​ക്കാ​ട്, പേ​രൂ​ര്‍, പെ​രു​മ്ബാ​യി​ക്കാ​ട്, പു​തു​പ്പ​ള്ളി, വി​ജ​യ​പു​രം, മീ​ന​ച്ചി​ല്‍ താ​ലൂ​ക്കി​ല്‍ കാ​ണ​ക്കാ​രി, കു​റ​വി​ല​ങ്ങാ​ട്, വൈ​ക്കം താ​ലൂ​ക്കി​ല്‍ ക​ടു​ത്തു​രു​ത്തി, മു​ള​ക്കു​ളം, ഞീ​ഴൂ​ര്‍ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ്​ സ്ഥ​ലം ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​െന്‍റ സ​ര്‍​വേ ന​മ്ബ​റു​ക​ളും പു​റ​ത്തു​വി​ട്ടി​രു​ന്നു. പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ സാ​മൂ​ഹി​ക ആ​ഘാ​ത​പ​ഠ​നം ന​ട​ത്താ​ന്‍ ടെ​ന്‍​ഡ​ര്‍ വി​ളി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ത്​ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​കാ​ന്‍ 14 മാ​സ​മെ​ടു​ക്കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.