ബിരുദദാന ചടങ്ങിന്​ ശൈഖ്​ മുഹമ്മദ്​ എത്തി

0

എട്ട്​ ബാച്ചുകളുടെ ബിരുദദാന ചടങ്ങിന്​ യു.എ.ഇ വൈസ്​ പ്രസിഡന്‍റും ​പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ്​ മുഹമ്മദ്​ ബിന്‍ റാശിദ്​ ആല്‍ മക്​തൂം എത്തി. വിദ്യാര്‍ഥികളെ ശാക്​തീകരിക്കാനും ഭാവി വെല്ലുവിളികള്‍ക്കെതിരായ നൂതന പരിഹാരങ്ങള്‍ കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമങ്ങളില്‍ അവരെ പങ്കാളികളാക്കാനും തങ്ങള്‍ നിരന്തരം ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന്​ ശൈഖ്​ മുഹമ്മദ്​ പറഞ്ഞു. രാജ്യങ്ങളുടെ വികസനം യാദൃച്ഛികമായി സംഭവിക്കുന്നതല്ല. യഥാര്‍ഥ അറിവിലൂടെയും സമര്‍പ്പണത്തിലൂടെയുമാണ്​ അത്​ സംഭവിക്കുന്നത്​. അസാധാരണമായ കഴിവുകളുള്ള ലോകോത്തര ദേശീയ അക്കാദമിക സ്ഥാപനങ്ങള്‍ തങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ട്. അറിവും കഴിവുകളും പ്രായോഗിക നേട്ടങ്ങളാക്കി മാറ്റാന്‍ കഴിയുന്നവര്‍ക്കെ ഭാവിയില്‍ വിജയിക്കാന്‍ കഴിയൂ. പുരോഗതി, വികസനം, സമൃദ്ധി എന്നിവയില്‍ രാജ്യത്തി​െന്‍റ ഭാവി രൂപപ്പെടുത്തുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഘടകം ശാസ്ത്രവും അറിവുമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഉപപ്രധാനമന്ത്രിയും ആഭ്യന്തര മന്ത്രിയുമായ ലഫ്റ്റനന്‍റ്​ ജനറല്‍ ശൈഖ്​ സെയ്ഫ് ബിന്‍ സായിദ് ആല്‍ നഹ്​യാനും പങ്കെടുത്തു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.