ആദിവാസി മേഖലയില്‍ വ​ട്ട​വ​ട പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ മൊ​ബൈ​ല്‍ ട​വ​റി​നാ​യി വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍ സ​മ​ര​ത്തി​ലേ​ക്ക്

0

വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍ വ​നം​വ​കു​പ്പി​നെ​തി​രെ പ്ല​ക്കാ​ര്‍​ഡു​ക​ളു​മാ​യി സൂ​ച​ന സ​മ​രം ന​ട​ത്തി.സാ​മി​യാ​റ​ള​കു​ടി, വ​ത്സ​പ്പെ​ട്ടി​കു​ടി, വ​യ​ല്‍ത​റ, കൂ​ട​ല്ലാ​ര്‍കു​ടി, മൂ​ല​വ​ള്ളം തു​ട​ങ്ങി​യ ആ​ദി​വാ​സി ഊ​രു​ക​ളി​ലാ​യി 120 വി​ദ്യാ​ര്‍ഥി​ക​ളും ചി​ല​ന്തി​യാ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ നൂ​റ്റി​യ​മ്ബ​തി​ല​ധി​കം വി​ദ്യാ​ര്‍ഥി​ക​ളു​മാ​ണ്​ പ​ഠ​നാ​വ​ശ്യ​ത്തി​നാ​യി മൊ​ബൈ​ല്‍ ട​വ​ര്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് സ​മ​രം ന​ട​ത്തി​യ​ത്. ഇ​വി​ടെ ​മൊ​ബൈ​ല്‍ റേ​ഞ്ച്​ ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ പ​ഠ​നം ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ്​ കു​ട്ടി​ക​ള്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. മ​ല​യോ​ര മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളു​ടെ നെ​റ്റ്​​വ​ര്‍​ക്ക്​ പ്ര​ശ്‌​ന​ങ്ങ​ള്‍ മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കി​യ​തി​നെ തു​ട​ര്‍ന്ന്​ അ​ത​ത് ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ മൊ​ബൈ​ല്‍ സേ​വ​ന​ദാ​താ​ക്ക​ളു​ടെ യോ​ഗം ക​ല​ക്​​ട​ര്‍, വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി എ​ന്നി​വ​രു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ​മാ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ മു​മ്ബ്​ ചേ​ര്‍​ന്നി​രു​ന്നു. ഇ​തി​െന്‍റ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ സ്വ​കാ​ര്യ ക​മ്ബ​നി​ക​ള്‍ ട​വ​ര്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കാ​ന്‍ ത​യാ​റാ​കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു. പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് എ​ന്‍.​ഒ.​സി ന​ല്‍കു​ക​യും ട​വ​ര്‍ നി​ര്‍മി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള മു​ന്നൊ​രു​ക്കം പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നി​ടെ വ​നം​വ​കു​പ്പ് ത​ട​സ്സം സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന്​​ ആ​ദി​വാ​സി​ക​ള്‍ ആ​രോ​പി​ക്കു​ന്നു.കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ഊ​രു​ക​ളി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ​ത് സൂ​ച​ന സ​മ​രം മാ​ത്ര​മാ​ണെ​ന്നും ത​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ക്ക​ളു​ടെ ഭാ​വി ഇ​രു​ള​ട​പ്പി​ക്കു​ന്ന വ​നം​വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രെ സ​മ​രം ശ​ക്ത​മാ​ക്കു​മെ​ന്ന് പ​ഠ​ന സൗ​ക​ര്യം ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത ആ​ദി​വാ​സി ഊ​രു​ക​ളി​ലെ ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ള്‍ പ​റ​യു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍, ടെ​ലി​ക​മ്യൂ​ണി​ക്കേ​ഷ​ന്‍ ആ​ക്​​ട്​ പ്ര​കാ​രം സ്വ​കാ​ര്യ ക​മ്ബ​നി​ക​ളു​ടെ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ സൗ​ക​ര്യം ഏ​ര്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​ലൂ​ടെ ഓ​ണ്‍ലൈ​നാ​യി വി​ദ്യാ​ര്‍ഥി​ക​ളു​ടെ പ​ഠ​നം ന​ട​ക്കു​ന്ന​താ​യും ഫോ​റ​സ്​​റ്റ്​ റൈ​റ്റ് ആ​ക്​​ട്​ പ്ര​കാ​രം ചി​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ട​വ​ര്‍ വെ​ക്കാ​നു​ള്ള അ​നു​വാ​ദം നി​യ​മം അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും വ​നം​വ​കു​പ്പ് പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.