കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക് വ്യാപനത്തിന്റെ വിനാശകരമായ രണ്ടാം തരംഗത്തില്‍ വലഞ്ഞ ഇന്ത്യയെ സഹായിക്കാന്‍ 354 കോടിയുടെ സഹായവുമായി കനേഡിയ

0

ഇന്ത്യയുമായി ഇടപഴകുന്ന കനേഡിയന്‍ കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ 59 ദശലക്ഷം കനേഡിയന്‍ ഡോളര്‍ (354 കോടി) വിലവരുന്ന സാധനങ്ങളാണ് സംഭാവനയായി നല്‍കിയത്.കാനഡ-ഇന്ത്യ ബിസിനസ് കൗണ്‍സില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സി-ഐബിസി വെള്ളിയാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍, അവരുടെ അംഗങ്ങള്‍ 58,822,150 കനേഡിയന്‍ ഡോളറില്‍ കൂടുതല്‍ (ഏകദേശം 354 കോടി ) വിതരണം ചെയ്തതായി അറിയിച്ചു.ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതില്‍ അംഗങ്ങളുടെ നിരന്തരമായ പിന്തുണയ്ക്കും നിരന്തരമായ സംരംഭങ്ങള്‍ക്കും സി-ഐബിസി നന്ദി അറിയിച്ചു.കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നിരക്ക് അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍ പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലും അണുബാധ നിരക്ക് കുറയാന്‍ തുടങ്ങി.ഈ സാഹചര്യങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുക്കുമ്ബോള്‍ സി-ഐബിസി ‘ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ദുരിതാശ്വാസ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് പിന്തുണ നല്‍കുന്നത് തുടരുകയാണ്’. ഇന്ത്യ-കാനഡ സാമ്ബത്തിക ഇടനാഴിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കനേഡിയന്‍ കമ്ബനികള്‍ വളരെയധികം പിന്തുണ നല്‍കി എന്നത് വളരെ ഹൃദയഹാരിയാണെന്ന് സി-ഐബിസിയുടെ പ്രസിഡന്റ് വിക്ടര്‍ തോമസ് പറഞ്ഞു.കനേഡിയന്‍ റെഡ്ക്രോസ് വഴിയാണ് പ്രധാനമായും ഫണ്ട് സംഭാവന ചെയ്തത്. ചില കമ്ബനികള്‍ പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തില്‍ ഉടനടി ആവശ്യമായ മെഡിക്കല്‍ സാധനങ്ങള്‍ അയച്ചു. ഇന്ത്യയുടെ ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ മേഖലയില്‍ വന്‍തോതില്‍ നിക്ഷേപം നടത്തിയ പ്രധാന കനേഡിയന്‍ പെന്‍ഷന്‍ ഫണ്ടുകള്‍ക്ക് അവരുടെ ചാര്‍ട്ടറുകള്‍ കാരണം നേരിട്ട് സംഭാവന നല്‍കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കിലും, അവര്‍ അവരുടെ ജീവനക്കാരുടെ സംഭാവനകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഗ്രാന്റ് പ്രോഗ്രാമുകള്‍ ഏറ്റെടുത്തു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.