യു.​എ.​ഇ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്നു ഏ​ഴ്​ ആ​കാ​ശ വി​സ്​​മ​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​

0

ശാ​സ്ത്ര​ത​ല്‍​പ​ര​രും വി​സ്മ​യ​ക്കാ​ഴ്ച​ക​ള്‍ തേ​ടി​പ്പോ​കു​ന്ന​വ​രും ക​ണ്ണ്മി​ഴി​ച്ചി​രു​ന്ന് കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന നി​ര​വ​ധി സു​ന്ദ​ര നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ള്‍ ഈ ​വ​ര്‍​ഷ​വും ആ​കാ​ശ​ത്ത് വി​രു​ന്നെ​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. ച​ന്ദ്ര​നും ഗ്ര​ഹ​ങ്ങ​ളും പ​ര​കോ​ടി ന​ക്ഷ​ത്ര​ങ്ങ​ളും ചേ​ര്‍​ന്ന് വ​ര്‍​ണ​പ്പ​കി​ട്ട് തീ​ര്‍​ക്കു​ന്ന കാ​ഴ്ച​ക​ള്‍ കാ​ണാ​നും നി​ര​വ​ധി സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ യു.​എ.​ഇ ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടാ​തെ നാം ​കാ​ണേ​ണ്ട കാ​ഴ്ച​ക​ളി​ല്‍ ആ​ദ്യ​മെ​ത്തു​ന്ന​ത് സൂ​പ്പ​ര്‍ മൂ​ണ്‍ ത​ന്നെ.മെ​യ് 26ന് ​എ​ത്തു​ന്ന സൂ​പ്പ​ര്‍​മൂ​ണ്‍ ഈ ​വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലു​തും തി​ള​ക്ക​മു​ള്ള​തു​മാ​യി​രി​ക്കും. ഭൂ​മി​യോ​ട് ഏ​റ്റ​വും അ​ടു​ത്താ​യി​രി​ക്കും അ​ന്ന് ച​ന്ദ്ര​ന്‍. ഒ​രു സാ​ധാ​ര​ണ പൂ​ര്‍​ണ്ണ​ച​ന്ദ്ര​നേ​ക്കാ​ള്‍ വ​ലു​താ​യി ന​മു​ക്ക് അ​ന്ന് അ​മ്ബി​ളി ന​മ്മു​ടെ മു​ന്നി​ലെ​ത്തും. ജൂ​ണ്‍ 24നാ​ണ് ഈ ​വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ അ​വ​സാ​ന സൂ​പ്പ​ര്‍​മൂ​ണ്‍ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ക. മെ​യ് മാ​സ​ത്തി​ലേ​തി​നേ​ക്കാ​ള്‍ ചെ​റു​താ​യി​രി​ക്കും. പ​ക്ഷേ തി​ള​ക്ക​ത്തി​ല്‍ ഇ​താ​യി​രി​ക്കും ഏ​റ്റ​വും മി​ക​ച്ച​ത്. ന​ഗ്​​ന​നേ​ത്ര​ങ്ങ​ളാ​ല്‍ ഇ​തിെ​ന്‍​റ പൂ​ര്‍​ണ സൗ​ന്ദ​ര്യം അ​നു​ഭ​വി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​മെ​ന്ന​താ​ണ് പ്ര​ത്യേ​ക​ത.ശ​നി​ഗ്ര​ഹ​ത്തെ കാ​ണാ​ന്‍ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് ആ​ഗ​സ്​​റ്റ്​ ര​ണ്ടി​നാ​ണ് ഏ​റ്റ​വും ന​ല്ല​ദി​നം. ഗ്ര​ഹം സൂ​ര്യ​നും ഭൂ​മി​യു​മാ​യി അ​ന്ന് നേ​ര്‍​രേ​ഖ​യി​ലാ​യി​രി​ക്കും. രാ​ത്രി മു​ഴു​വ​ന്‍ സ​മ​യ​വും ഇ​ത് ദൃ​ശ്യ​മാ​കും. ശ​നി​യു​ടെ വ​ള​യ​ങ്ങ​ളും തി​ള​ക്ക​മു​ള്ള ഏ​താ​നും ഉ​പ​ഗ്ര​ഹ​ങ്ങ​ളും ഫോ​ട്ടോ​യി​ല്‍ പ​ക​ര്‍​ത്താ​ന്‍ ഏ​റ്റ​വും അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ സ​മ​യ​മാ​ണി​തെ​ന്ന് ദു​ബൈ അ​സ്ട്രോ​ണ​മി ഗ്രൂ​പ്പ് പ​റ​യു​ന്നു. ടെ​ല​സ്കോ​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ല്‍ അ​നു​ഭ​വം കൂ​ടു​ത​ല്‍ അ​വി​സ്മ​ര​ണീ​യ​മാ​ക്കും. ഏ​റ്റ​വും മി​ക​ച്ച ഉ​ല്‍​ക്കാ​വ​ര്‍​ഷ കാ​ഴ്ച​ക​ള്‍ ആ​ഗ​സ്ത് 12,13 തീ​യ​തി​ക​ളി​ലാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. മ​ണി​ക്കൂ​റി​ല്‍ 60 ഉ​ല്‍​ക്ക​ക​ള്‍ വ​രെ ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്കുേ​മ്ബാ​ള്‍ ആ​കാ​ശ​ത്തി​ന് കു​റു​കെ ഇ​ത് ഫ​യ​ര്‍​ബോ​ളു​ക​ളാ​യി പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​പ്പെ​ടാം. സൗ​ര​യൂ​ഥ​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ ഗ്ര​ഹ​മാ​യ വ്യാ​ഴ​ത്തെ കാ​ണാ​ന്‍ ആ​ഗ​സ്​​റ്റ് 19നാ​ണ് സാ​ധി​ക്കു​ക.വ്യാ​ഴ​ത്തെ​യും അ​തിെ​ന്‍​റ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ നാ​ല് ഉ​പ​ഗ്ര​ഹ​ങ്ങ​ളെ​യും കാ​ണാ​ന്‍ ഏ​റ്റ​വും അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ സ​മ​യ​മാ​ണി​ത്. ഉ​പ​ഗ്ര​ഹ​ങ്ങ​ള്‍ ഗ്ര​ഹ​ത്തി​ന് അ​ടു​ത്താ​യി കു​ത്തു​ക​ളാ​യി ദൃ​ശ്യ​മാ​കും. വ്യാ​ഴം ഭൂ​മി​യു​ടെ ഏ​റ്റ​വും അ​ടു​ത്തെ​ത്തു​ന്ന സ​ന്ദ​ര്‍​ഭം കൂ​ടി​യാ​ണ്. ഉ​ല്‍​കാ​വ​ര്‍​ഷം പി​ന്നീ​ട് വീ​ണ്ടും തി​രി​ച്ചെ​ത്തു​ന്ന​ത് ന​വം​ബ​ര്‍ 18നാ​ണ്. ലി​യോ​നി​ഡ്സ് ഉ​ല്‍​ക്കാ​വ​ര്‍​ഷം എ​ന്നാ​ണി​ത് അ​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ഇ​ത് ഫ​യ​ര്‍​ബോ​ള്‍ ഉ​ല്‍‌​പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്നും പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്നു. ഡി​സം​ബ​ര്‍ 14െന്‍​റ ജെ​മി​നി​ഡ്സ് ഉ​ല്‍​ക്കാ​വ​ര്‍​ഷ​വും ആ​കാ​ശ നീ​രീ​ക്ഷ​ക​ര്‍ ആ​കാം​ഷാ​പൂ​ര്‍​വ്വം കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന അ​ല്‍​ഭു​ത​ക്കാ​ഴ്ച​യാ​ണ്. മ​രു​ഭൂ​മി​യോ​ട് വാ​നം മി​ണ്ടി​പ്പ​റ​യു​ന്ന രാ​ത്രി​ക​ളെ കാ​ത്ത് ലോ​ക​ത്തിെ​ന്‍​റ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള നി​രീ​ക്ഷ​ക​ര്‍ യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ ത​മ്ബ​ടി​ക്കു​ന്ന ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍ കൂ​ടി​യാ​കും ഇ​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.