ലോ​ക​പു​സ്​​ത​ക​ദി​നാ​ഘോ​ഷം: വാ​യ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ വി​രു​ന്നൊ​രു​ക്കി ഖ​ത്ത​ര്‍

0

ലോ​ക​പു​സ്​​ത​ക​ദി​നാ​ഘോ​ഷ​ത്തി​‍െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ വി​വി​ധ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍. ദാ​ര്‍ ലു​സൈ​ല്‍ പ്ര​സാ​ധ​ക​രും വി​ത​ര​ണ​ക്കാ​രു​മാ​യി ചേ​ര്‍ന്ന് ഖ​ത്ത​ര്‍ യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി വെ​ര്‍ച്വ​ല്‍ പു​സ്ത​ക​മേ​ള ന​ട​ത്തു​ന്നു. ഖ​ത്ത​റി​ലെ നി​ര​വ​ധി പ്ര​സാ​ധ​ക​ശാ​ല​ക​ളു​ടെ പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് വെ​ര്‍ച്വ​ല്‍ പു​സ്ത​ക​മേ​ള.മു​ന്നൂ​റി​ലേ​റെ പ്ര​സാ​ധ​ക​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യി​ല്‍ ബൗ​ദ്ധി​ക​വും സാം​സ്കാ​രി​ക​വു​മാ​യ സെ​മി​നാ​റു​ക​ള്‍ അ​ര​േ​ങ്ങ​റി. പ്രാ​ദേ​ശി​ക പ്ര​സാ​ധ​ക​ര്‍ക്കു​പു​റ​മെ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര പ്ര​സാ​ധ​ക​രും മേ​ള​യി​ലു​ണ്ട്.പ്ര​സാ​ധ​ക സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളെ​യെ​ല്ലാം ഒ​ന്നി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ക​യും പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് വൈ​വി​ധ്യ​മാ​ര്‍ന്ന ശേ​ഖ​രം ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​ക​യു​മാ​ണ് വെ​ര്‍ച്വ​ല്‍ പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യു​ടെ ല​ക്ഷ്യം. വി​ക​സ​നം, സാം​സ്ക​രി​ക പു​രോ​ഗ​തി, സാം​സ്കാ​രി​ക ഉ​ന്ന​മ​നം തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യി​ലാ​ണ് സെ​മി​നാ​റു​ക​ള്‍ അ​ര​ങ്ങേ​റു​ന്ന​ത്. സെ​മി​നാ​റു​ക​ളി​ല്‍ പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് പ​ങ്കെ​ടു​ക്കാ​നാ​വും.മാ​ര്‍ച്ച്‌ 30ന്​ ​ന​ട​ന്ന സെ​മി​നാ​റി​ന്​ ഖ​ത്ത​ര്‍ സ​ര്‍വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ പൊ​ളി​റ്റി​ക്ക​ല്‍ സ​യ​ന്‍സ് അ​സി​സ്​​റ്റ​ന്‍​റ്​ പ്ര​ഫ​സ​ര്‍ ഡോ. ​മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ല്‍ നു​ഐ​മി​യാ​ണ് നേ​തൃ​ത്വം ന​ല്‍​കി. മ​ധ്യ​പൗ​ര​സ്ത്യ ദേ​ശ​ത്തെ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ വി​ദേ​ശ​ന​യം എ​ന്ന വി​ഷ​യ​ത്തി​ലാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം സം​സാ​രി​ച്ച​ത്. ന​വോ​ത്ഥാ​ന പ​ദ്ധ​തി പ​ര​മ്ബ​ര​യു​ടെ ര​ച​യി​താ​വും ആ​സൂ​ത്ര​ണ ഉ​പ​ദേ​ഷ്​​ടാ​വു​മാ​യ ഡോ. ​ജാ​സിം സു​ല്‍ത്താ​നും സം​സാ​രി​ച്ചു. ഖ​ത്ത​ര്‍ സ​ര്‍വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ കോ​ള​ജ് ഓ​ഫ് ആ​ര്‍ട്സ് ആ​ന്‍​ഡ്​ സ​യ​ന്‍സ​സി​ലെ അ​റ​ബി ഭാ​ഷാ അ​സോ​സി​യേ​റ്റ് പ്ര​ഫ​സ​ര്‍ ഡോ. ​അ​ബ്​​ദു​ല്‍ ഹ​ഖ് ബെ​ലാ​ബെ​ദ് ചി​ട്ട​യോ​ടെ​യു​ള്ള വാ​യ​ന​യും സ്വ​ഭാ​വ രൂ​പ​വ​ത്​​ക​ര​ണ​വും’​എ​ന്ന വി​ഷ​യ​ത്തി​ല്‍ സം​സാ​രി​ച്ചു.പു​തി​യ പു​സ്ത​ക​ങ്ങ​ള്‍ വാ​യി​ക്കാ​നും അ​ന്വേ​ഷി​ക്കാ​നും ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന എ​ല്ലാ​വ​ര്‍ക്കും വെ​ര്‍ച്വ​ല്‍ പു​സ്ത​ക​മേ​ള അ​വ​സ​ര​മൊ​രു​ക്കി​യ​താ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ ഡോ. ​ഹ​സ​ന്‍ ബി​ന്‍ റാ​ഷി​ദ് അ​ല്‍ ദി​ര്‍ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. യൂ​റോ​പ്പി​ലെ ആ​ദ്യ അ​റ​ബി​ക് പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യാ​ണ് വെ​ര്‍ച്വ​ല്‍ പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യെ​ന്ന ആ​ശ​യ​ത്തി​ന് പി​ന്നി​ല്‍.നോ​ര്‍ദി​ക്ക് ഡി​ജി​റ്റ​ല്‍ വേ​ള്‍ഡ് എ​ന്ന സ്വീ​ഡി​ഷ് ക​മ്ബ​നി സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച യൂ​റോ​പ്പി​ലെ ആ​ദ്യ അ​റ​ബ് പു​സ്ത​ക​മേ​ള​യു​ടെ ആ​ദ്യ വെ​ര്‍ച്വ​ല്‍ സെ​ഷ​നി​ല്‍ ദാ​ര്‍ ലു​സൈ​ല്‍ പ​ബ്ലി​ഷി​ങ്​ ഹൗ​സ് പ​ങ്കെ​ടു​ത്തി​രു​ന്നു.പു​സ്​​ത​ക​പ്രേ​മി​ക​ള്‍​ക്ക്​ എ​ന്നും മി​ക​ച്ച വാ​യ​നാ​നു​ഭ​വ​മാ​ണ്​ ദേ​ശീ​യ ലൈ​ബ്ര​റി സ​മ്മാ​നി​ക്കു​ന്ന​ത്. പ​തി​നാ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന്​ പു​സ്​​ത​ക​ങ്ങ​ളും പു​സ്​​ത​ക​പ്രേ​മി​ക​ളു​മാ​ണ്​ ലൈ​ബ്ര​റി​ക്ക്​ സ്വ​ന്ത​മാ​യു​ള്ള​ത്. 2018 ഏ​​പ്രി​​ല്‍ 16നാ​​ണ് അ​​മീ​​ര്‍ ശൈ​​ഖ് ത​​മീം ബി​​ന്‍ ഹ​​മ​​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​​നി ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യു​​ടെ ഉ​​ദ്ഘാ​​ട​​നം നി​​ര്‍വ​​ഹി​​ച്ച​​ത്.10,00,000 എ​​ന്ന ക്ര​​മ​ന​​മ്ബ​​റി​​ല്‍ വ​​രു​​ന്ന ഗ്ര​​ന്ഥം ഷെ​​ല്‍ഫി​​ലേ​​ക്ക് എ​​ടു​​ത്തു​​വെ​​ച്ചാ​​ണ് അ​​മീ​​ര്‍ ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യു​​ടെ ഔ​​ദ്യോ​​ഗി​​ക ഉ​​ദ്ഘാ​​ട​​നം നി​​ര്‍വ​​ഹി​​ച്ച​​ത്. 843 വ​​ര്‍ഷം പ​​ഴ​​ക്ക​​മു​​ള്ള ക്രി​​സ്തു​വ​​ര്‍ഷം 1175 ല്‍ ​​എ​​ഴു​​തി​​യ പ്ര​​സി​​ദ്ധ ഹ​​ദീ​​സ് ഗ്ര​​ന്ഥ​​മാ​​യ (പ്ര​​വാ​​ച​​ക വ​​ച​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍) സ്വ​​ഹീ​​ഹു​​ല്‍ ബു​​ഖാ​​രി​​യു​​ടെ അ​​പൂ​​ര്‍വ ഗ്ര​​ന്ഥ​​മാ​​ണ് അ​​മീ​​ര്‍ ഉ​​ദ്ഘാ​​ട​​ന​​ത്തി​​നാ​​യി തെ​​ര​​ഞ്ഞെ​​ടു​​ത്ത് ഷെ​​ല്‍ഫി​​ല്‍ ക്ര​​മീ​​ക​​രി​​ച്ച​​ത്.12 ല​​ക്ഷ​​ത്തി​​ല​​ധി​​കം ഗ്ര​​ന്ഥ​​ങ്ങ​​ളാ​​ണ് ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ല്‍ വാ​​യ​​ന​​ക്കാ​​ര്‍ക്കാ​​യി ഒ​​രു​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ള്ള​​ത്.പൈ​​തൃ​​ക ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ല്‍ അ​​പൂ​​ര്‍വ​​മാ​​യ ശേ​​ഖ​​രം ഒ​​രു​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ഖ​​ത്ത​​ര്‍ ഡി​​ജി​​റ്റ​​ല്‍ ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ലേ​​ക്ക് സൗ​​ജ​​ന്യ പ്ര​​വേ​​ശ​​ന​​വും ക്ര​​മീ​​ക​​രി​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്. പൈ​​തൃ​​ക ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ലും അ​​വി​​ടെ തു​​ട​​രു​​ന്ന പ്ര​​ദ​​ര്‍ശ​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍ വീ​​ക്ഷി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​നും സ​​ന്ദ​​ര്‍ശ​​ക​​ര്‍ കൂ​​ടു​​ത​​ലാ​​യെ​​ത്തു​​ന്നു​ണ്ട്. ക്യു​​എ​​ന്‍എ​​ല്‍ പൈ​​തൃ​​ക ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ലെ അ​​റ​​ബ്, ഇ​സ്​​ലാ​​മി​​ക് സം​​സ്കാ​​ര​​വും നാ​​ഗ​​രി​​ക​​ത​​യു​​മാ​​യി ബ​​ന്ധ​​പ്പെ​​ട്ട അ​​പൂ​​ര്‍വ​​യി​​നം പു​​സ്ത​​ക​​ങ്ങ​​ള്‍ക്ക് ആ​​വ​​ശ്യ​​ക്കാ​​രേ​​റു​​ന്നു. ​ൈക​​യെ​​ഴു​​ത്ത് പ്ര​​തി​​ക​​ള്‍, ആ​​ദ്യ​​കാ​​ല പു​​സ്ത​​ക​​ങ്ങ​​ള്‍, ച​​രി​​ത്ര​​ഭൂ​​പ​​ട​​ങ്ങ​​ള്‍, ഗ്ലോ​​ബു​​ക​​ള്‍, ശാ​​സ്ത്രോ​​പ​​ക​​ര​​ണ​​ങ്ങ​​ള്‍ എ​​ന്നി​​വ​​യും പൈ​​തൃ​​ക ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ല്‍ സ​​ജ്ജ​​മാ​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ആ​ദ്യ​വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ ലൈ​​ബ്ര​​റി​​യി​​ല്‍നി​​ന്നും പ​​ത്തു​​ല​​ക്ഷ​​ത്തി​​ല​​ധി​​കം പു​​സ്ത​​ക​​ങ്ങ​​ളാ​​ണ് വാ​​യ​​ന​​ക്കാ​​യി പു​​റ​​ത്തേ​​ക്ക് കൊ​​ണ്ടു​​പോ​​യ​​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.