മ​ര​ണ വ്യാ​പ​നം; ഇ​ന്ന് മൂ​ന്ന് ല​ക്ഷം കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍, ര​ണ്ടാ​യി​രം ക​ട​ന്ന് മ​ര​ണം

0

ക​ഴി​ഞ്ഞ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 2,023 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് കോ​വി​ഡ് മൂ​ലം ജീ​വ​ന്‍ ന​ഷ്ട​മാ​യ​ത്.
‌ഒ​രു ദി​വ​സ​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടി​യ മ​ര​ണ സം​ഖ്യ​യാ​ണ് ഇ​ന്ന് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച 1,761 ഉം ​തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച 1,619 മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്. ഓ​രോ ദി​വ​സ​വും മ​ര​ണ സം​ഖ്യ ഉ​യ​ര്‍​ന്നു​വ​രി​ക​യാ​ണ്. രാ​ജ്യ​ത്ത് ഇ​തു​വ​രെ 1,82,553 പേ​ര്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ചു.പു​തു​താ​യി മു​ന്നൂ ല​ക്ഷ​ത്തോ​ളം പേ​ര്‍​ക്ക് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. രാ​ജ്യ​ത്ത് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​തി​നു ശേ​ഷം ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് പ്ര​തി​ദി​ന കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍ മൂ​ന്നു ല​ക്ഷ​ത്തോ​ട് അ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 2,95,041 കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ളാ​ണ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്.ഇ​തോ​ടെ രാ​ജ്യ​ത്ത് ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ള്ള കോ ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 21.57 ല​ക്ഷം ക​വി​ഞ്ഞു. ത​ലേ​ദി​വ​സം 2.59 ല​ക്ഷം പു​തി​യ കോ​വി​ഡ് കേ​സു​ക​ള്‍ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ആ​കെ കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ള്‍ 1,56,16,130 ആ​യെ​ന്നു കേ​ന്ദ്ര ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​ച്ചു.തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യ ഏ​ഴാം ദി​വ​സ​വും പു​തി​യ കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ര​ണ്ടു ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ​യാ​യ​തു പ്ര​തി​സ​ന്ധി രൂ​ക്ഷ​മാ​ക്കി. മും​ബൈ, ഡ​ല്‍​ഹി, അ​ഹ​മ്മ ദാ​ബാ​ദ് അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​റു​ക​ള്‍, ഐ​സി​യു ബെ​ഡു​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യ്ക്കു പു​റ​മെ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഓ​ക്സി​ജ​നും മ​രു​ന്നു​ക​ള്‍​ക്കും കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നു​ക​ള്‍​ക്കും ക്ഷാ​മം തു​ട​രു​ന്ന​ത് സ്ഥി​തി വ​ഷ​ളാ​ക്കി. ഈ ​ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ലെ ശ്മ​ശാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സം​സ്ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ശേ​ഷി​യു​ള്ള​തി​ലേ​റെ മൃ​ത​ശ​രീ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ദി​വ​സേ​ന എ​ത്തു​ന്ന​തും പ്ര​ശ്നം സ​ങ്കീ​ര്‍​ണ​മാ​ക്കു​ന്നു.

ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ ഓ​രോ മ​ണി​ക്കൂ​റി​ലും പ​ത്തു വീ​തം കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ള്‍ മ​രി​ക്കു​ന്ന​താ​യാ​ണു ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച മാ​ത്രം ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ 240 പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചു. ക​ഴി​ഞ്ഞ അ​ഞ്ചു ദി​വ​സ​ത്തി​ല്‍ 823 പേ​ര്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ചു മ​രി​ച്ച​താ​യാ​ണു ഡ​ല്‍​ഹി സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ക​ണ​ക്ക്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.