ഷാ​ര്‍​ജ​ ര​ക്ത​സാ​ക്ഷി​ സ്മാ​ര​കം സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ക്കാം

0

 1507ല്‍ ​ഖോ​ര്‍ ഫ​ക്കാ​ന്‍ ആ​ക്ര​മി​ക്കാ​നെ​ത്തി​യ പോ​ര്‍ച്ചു​ഗീ​സു​ക്കാ​രെ ചെ​റു​ത്ത് തോ​ല്‍പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ട​യി​ല്‍ ര​ക്ത​സാ​ക്ഷി​ക​ളാ​യ യോ​ദ്ധാ​ക്ക​ളെ അ​നു​സ്മ​രി​ക്കാ​ന്‍ തീ​ര്‍ത്ത ‘റെ​സി​സ്​​റ്റ​ന്‍സ് സ്മാ​ര​കം’ ഷാ​ര്‍ജ മ്യൂ​സി​യം​സ് അ​തോ​റി​റ്റി​യു​ടെ കു​ട​ക്കീ​ഴി​ല്‍ വ​രു​ന്ന ഈ ​സ്മാ​ര​കം 393 മീ​റ്റ​ര്‍ വി​സ്തൃ​തി​യി​ല്‍ ഒ​രു പ​ര്‍വ​ത​ശി​ഖ​ര​ത്തി​ലാ​ണ് സ്ഥി​തി ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.ന​ഗ​ര​ത്തി​െന്‍റ ച​രി​ത്രം ഉ​യ​ര്‍ത്തി​ക്കാ​ട്ടാ​നും അ​ധി​നി​വേ​ശ സ​മ​യ​ത്ത് ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ന​ഗ​ര​ത്തെ സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി ജീ​വ​ന്‍ ബ​ലി​യ​ര്‍പ്പി​ച്ച ഖോ​ര്‍ ഫ​ക്കാ​െന്‍റ ധീ​ര​മ​ക്ക​ളു​ടെ ക​ഥ പ​റ​യു​ന്ന വി​ധ​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​തി​െന്‍റ നി​ര്‍മാ​ണം.പൂ​ര്‍ണ​മാ​യും ഗ്ലാ​സി​ല്‍ നി​ര്‍മി​ച്ച ഈ ​സ്മാ​ര​ക മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ലി​രു​ന്നാ​ല്‍ അ​ട​യാ​ള​പ്പാ​റ​ക​ളെ ത​ഴു​കി ത​ലോ​ടു​ന്ന ഖോ​ര്‍ ഫ​ക്കാ​ന്‍ ക​ട​ലി​െന്‍റ മ​നോ​ഹാ​രി​ത ആ​സ്വ​ദി​ക്കാം. 898 മീ​റ്റ​റി​ലാ​യി വ്യാ​പി​ച്ചു​കി​ട​ക്കു​ന്ന കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ലെ വി​ശ്ര​മ​സ്ഥ​ല​ത്തെ ര​ണ്ടു ഹാ​ളു​ക​ളാ​യി തി​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു.40 പേ​ര്‍ക്ക് സി​നി​മ കാ​ണാ​നു​ള്ള തി​യ​റ്റ​റും ഒ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.ഹെ​ല്‍മ​റ്റി​െന്‍റ ആ​കൃ​തി​യി​ല്‍ നി​ര്‍മി​ച്ച ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ ഹാ​ളി​ല്‍ പ​റ​ങ്കി​ക​ളെ തു​ര​ത്തി​യോ​ടി​ക്കാ​ന്‍ ഖോ​ര്‍ ഫ​ക്കാ​ന്‍ യോ​ദ്ധാ​ക്ക​ള്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച ആ​യു​ധ​ങ്ങ​ളും വ​സ്ത്ര​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് പ്ര​ദ​ര്‍ശി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ലി​ഫ്റ്റു​ക​ള്‍, പാ​ര്‍ക്കി​ങ്​ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ള്‍, വി​ശ്ര​മ​മു​റി​ക​ള്‍, വീ​ല്‍ചെ​യ​ര്‍ ആ​ക്സ​സ് റാ​മ്ബു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യും കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ലു​ണ്ട്.പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന സ​മ​യം റെ​സി​സ്​​റ്റ​ന്‍സ് സ്മാ​ര​കം ആ​ഴ്ച​യി​ലു​ട​നീ​ളം രാ​വി​ലെ എ​ട്ടു​മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി എ​ട്ടു​വ​രെ​യും വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച വൈ​കീ​ട്ട്​ നാ​ലു​മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി എ​ട്ടു​വ​രെ​യു​മാ​ണ് പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ക.ഈ ​ലാ​ന്‍ഡ്മാ​ര്‍ക്ക് ന​ഗ​ര​ത്തി​െന്‍റ ആ​ധി​കാ​രി​ക ഭൂ​ത​കാ​ല​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ ഉ​ള്‍ക്കാ​ഴ്ച നേ​ടാ​ന്‍ ആ​ളു​ക​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ക​യും ഭാ​വി​യി​ലേ​ക്ക് പോ​കു​മ്ബോ​ള്‍ അ​ത് നി​ര്‍​മി​ക്കാ​ന്‍ അ​വ​രെ പ്രോ​ത്സാ​ഹി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു.ഖോ​ര്‍ ഫ​ക്കാ​െന്‍റ ആ​ധി​കാ​രി​ക ച​രി​ത്ര​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള സ​ന്ദ​ര്‍ശ​ക​രു​ടെ അ​റി​വ് സ്മാ​ര​കം സ​മൃ​ദ്ധ​മാ​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. സ്മാ​ര​കം സ​ന്ദ​ര്‍ശി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ക്ക് ‘ഖോ​ര്‍ ഫ​ക്കാ​ന്‍ 1507’ സി​നി​മ കാ​ണാ​ന്‍ അ​വ​സ​ര​മു​ണ്ട്.ഇ​തി​ലൂ​ടെ ഇ​രു​വി​ഭാ​ഗ​വും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ഇ​തി​ഹാ​സ യു​ദ്ധ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ കൂ​ടു​ത​ല്‍ അ​റി​യാ​ന്‍ ക​ഴി​യും. ഷാ​ര്‍ജ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി​യു​ടെ ച​രി​ത്ര​പ​ര​മാ​യ ഒ​രു കൃ​തി​യെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി മൗ​റീ​സ് സ്വീ​നി​യും ബെ​ന്‍ മോ​ളും സം​വി​ധാ​നം ചെ​യ്ത പീ​രി​യ​ഡ് ഫി​ലിം ഷാ​ര്‍ജ​യു​ടെ​യും പ്ര​ദേ​ശ​ത്തി​​‍െന്‍റ​റ​യും ച​രി​ത്രം രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളെ വി​വ​രി​ക്കു​ന്നു. 2020 ഡി​സം​ബ​റി​ല്‍ ഇ​ത് പ്ര​ദ​ര്‍ശി​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.